ปิ้งย่างเกาหลีในราคาหมูกระทะ !!! Kokinaemsae (โกกิเนมเซ)

11 8

ฮาโหล ๆ         วันนี้ชะนีสายแหลกต้องมีฟินจ้า เพราะเราเอาร้านปิ้ง ๆ ย่าง ๆ สามชั้นฟิน ๆ มาชี้โพรงให้กระต่าย เอ้ย กระรอกกันค่า ขอบอกว่าเป็นรีวิวร้านอาหารครั้งแรกเลยนิหลังจากซุ่มแอบอ่านแต่รีวิวชาวบ้านเขามาเนิ่นนานนนนนนนน .. คือ ร้านนี้ไปเจอะจเอโดยความบังเอิ๊ญเอิญสุด ๆ เพราะวันนั้นรุ่นพี่ที่ออฟฟิศชวนจะไปนั่งดริ๊งกันแบบชิล ๆ สวย ๆ แต่สายตาอันดีเริศของชะนีดันไปโฟกัสคำว่ามา 4 จ่าย 3 ของร้านปิ้งย่างร้านใหม่ซะงั้น !! ต้องเป็นพรหมลิขิตของสวรรค์แน่ ๆ ค่ะคุณผู้อ่านที่ลิขิตฟ้าลงมาจะไม่ให้เราผอม ! หลังจากนั้นได้ทำการเล็งเป้าไว้เรียบร้อยว่าสิ้นเดือนเงินออกเมื่อไหร่จะรีบเร่งมาแน่นอน !! :D

และแล้ววันที่ชะนีรวยก็มาถึงค่ะ ... ได้เวลา Go a Way to EAT !!!! พนักงานและเจ้าของร้านเป็นคนต่างชาติหมดเลยนะจ๊ะวันที่ไปครั้งแรกก็แอบสื่อสารยากนิสนุงแต่เรื่องกินเราไม่เคยละความพยายามค่ะ ! ตอนไปทานครั้งแรกทานแบบชุดรวมเนื้อวัวเพราะว่าพี่ ๆ ที่ไปด้วยกันเขาทานเนื้อกันแต่ส่วนตัวเราไม่ทาน ราคาก็ไม่ได้แพงมากอะไรเพราะใช้โปรมา 4 จ่าย 3 หลังจากนั้นเกิดการติดใจในรสความเป็นโคเรียสไตล์ไทยจ้า เราเลยชวนเพื่อนไปทานอีกรอบเป็นครั้งที่ 2 !! แต่คราวนี้ไปกันแค่ 2 คนเลยใช้โปรโมชั่น เช็ค & แชร์ ลด 15 % คือแบบจะไปน้อยคนหรือมากคนก็มีโปรโมชั่นลดราคาอ่ะแก...มันดี๊ดี

เริ่มแรกคือนางจะเอากะทะมาเทไข่หวานใส่ไปและมีกิมจิด้วย พร้อมทั้งชีส 1 ถ้วยที่ให้แบบฟรี ๆ แต่ถ้วยต่อไปเสียเพิ่มไม่รวมกับราคาบุฟเฟ่ต์นะจ๊ะ เซ็ตแรกจัดไปกับเนื้อหมูที่มีในรายกายทุกแบบ ก็จะมีเนื้อสันคอ สันใน สามชั้น ในน้ำซอส 2 แบบ คือ แบบ Spicy souse กับอีกอันน่าจะเป็นแบบซอสถั่วเหลืองหรืออะไรมั้ง... อันนี้ไม่ชัวร์นะ เนื้อหมูนางไม่ใช่มาแบบแผ่นเอสี่ที่หายใจแล้วปลิวอะไรแบบนั้นนะ นางมาชิ้นหนานะคะแต่มีอกไก่ที่มาชิ้นบาง ๆ แต่นุ่มมากกินแล้วโอเคไม่ได้กินยากแบบที่อกไก่ในความทรงจำ 55555

พวกผักเครื่องเคียงก็เชิญเลือกหยิบตามแต่ใจปราถนาเลยค่า มีทั้งผักกาดหอม เห็ดออรินจิ หอมหัวใหญ่ ฟักทอง ในส่วนของของดองก็มีหัวไชเท้า เห็ด กิมจิ ใครใคร่อยากทานแบบไหนคีบโลดดดดดดดน้ำจิ้มมีให้เลือก 2 แบบนะแบบน้ำจิ้มสุกี้กับซอสสีดำ ๆ แบะก็มีพวกพริก กระเทียม น้ำมะนาวให้เลือกปรุงรสชาติเองงี้

ในส่วนของต๊อกโบกิ ซุปกิมจิ ข้าวยำก็จัดมาอย่าให้เสียค่ะคุณ กินกันให้พุงแตกไปเล้ยยยย แต่ข้อเสียของร้านคือร้านเพิ่งเปิดใหม่พนักงานน้อยเพราะร้านก็ไม่ได้ใหญ่มาก พอมีหลายโต๊ะสั่งออเดอร์เยอะเข้าก็เลยจะเสิร์ฟค่อนข้างช้าเพราะฉะนั้นใครเป็นสายแหลกตัวจริงก็สั่งล่วงหน้าไปเลยจ้าจะได้ไม่ขาดตอนอ่านะ

สิ่งที่เราชอบมากที่สุดของร้านก็ต้องเป็นด้านการบริการและการต้อนรับนี่ล่ะ คือชะนีอย่างเราไม่ได้เป็นสายเกาซะเท่าไหร่ดูแค่อปป้าคนไหนหล่อแค่นั้น พวกธรรมเนียมของชาติเขาไม่ได้รู้หรอกแต่ที่ประทับใจคือพนักงานทั้งร้านจะต้อนรับคุณประหนึ่งถ้ามีพรมก็ปูให้แล้วอ่ะ น้ำแข็งหมดนางก็รีบมาถามว่าจะเติมน้ำแข็งมั้ย และจะมีการเดินถามว่าต้องการออเดอร์อะไรเพิ่มมั้ยคะพอโต๊ะเราเริ่มของจะหมดไรงี้ คือมันดีกว่าหลาย ๆ ร้านที่เคยเจออ่ะ ! บอกเลยประทับใจสุด ๆ และกระทะพอเริ่มไหม้ไม่ต้องร้องขอค่ะ นางมาขอเปลี่ยนให้เองเลยคุณณณณ

ให้ทายทั้งหมดที่กล่าวมาพวกชะนีกระเป๋าหนัก (เหรียญ) จ่ายไปเท่าไหร่รู้มั้ยคะ .... ?คนละ 253.5 บาทค่ะ !! แกกกกกกก... ราคานี้มันพอ ๆ กับร้านหมูกระทะแถวนี้เลยนะถึงของอาจไม่ได้เยอะเท่าไหร่แต่ถ้าเน้นคุณภาพคือมันโอเคเลยอ่ะ จริง ๆ มันคนละ 298 บาทแต่ลดไปอีก 15 % เลยจ่ายแค่ 253.5 บาทค่ะ โห...ฟินตรงในร้านมีแอร์ไม่ต้องทนร้อน ควันไม่ต้องเข้าหน้าเพราะมีตัวดูด แต่ราคาโคตรเบา ! ใครอยากมาโดนก็มาที่โครงการ Bizzo บางนา อยู่หลัง Big C บางนา ในซอยบางนา-ตราด 23 มีที่จอดรถของโครงการนะแต่ไม่รู้ว่าเสียค่าจอดมั้ยปล1. ร้านโกกิเนมเซ ปิ้ง – ยางเกาหลีนางมี 2 ราคานะจ๊ะ สายหมู 298 บาท สายเนื้อ+กุ้ง+หมึก 394 บาท .. ไม่จำกัดเวลานะจ๊ะปล2. ดิชั้นไม่ได้เป็นหน้าม้า ไม่ได้ค่าคอมมิชชั่นใด ๆ ไม่ได้เกี่ยวข้องกับเจ้าของร้านสักนิด กินเอง จ่ายเองทั้งสิ้นค่ะคุณ !

Poony Poony

Poony Poony

Cosmetician นอกสาย .. ชอบเที่ยว ชอบตะลอน ชอบถ่ายรูป บ้าแฟชั่น และชอบเมกอัพแบบแหวก ๆ คึึค :)

FULL PROFILE