[ How To ] แต่งหน้าท้าฝน ด้วยเมคอัพติดทน จาก Etude House || Vivie Beauty World ||

17 12

ฮัลโหลลลลลมาเจอกับวี่และคลิป *How To*  การแต่งหน้าคลิปที่ 2 แล้วนะคะสำหรับ How To นี้ก็จะเป็น Look การแต่งหน้าตามสไตล์วี่ หวานๆ โทนชมพู

แต่ช่วงนี้อากาศเมืองไทยก็เอาแน่เอานอนไม่ได้ เดี๋ยวร้อน เดี๋ยวฝนเพราะฉะนั้นเราก็ต้องเตรียมพร้อมอยู่ตลอดเวลา โดยเฉพาะเมคอัพ ก็ต้องเลือกที่ทนน้ำ ทนเหงื่อ จะได้ไม่ไหลไม่เยิ้ม

วันนี้วี่เลยจะมา *แต่งหน้าท้าฝน ด้วยเมคอัพติดทน จาก Etude House* ให้ชมกันค่ะ

แต่งออกมาชมพูประมาณนี้ หวานๆ ตา แก้ม และปากเป็นโทนสีชมพูทั้งหมดแต่งง่ายๆไม่ยากเลยค่ะ  พร้อมแล้วไปแต่งหน้ากันดีกว่า คลิกเลยยยยย 

แอบไปทดสอบด้วยการตากฝน แล้วมาเช็คเมคอัพให้ดูกันด้วยถือว่าโอเคมากกก Cushion คิ้ว ตา แก้ม ปาก ยังอยู่ครบรอดไหมๆ 

Look ที่วี่แต่ง ใช้เครื่องสำอางไปทั้งหมดนี้เลยค่ะ

รายละเอียดเครื่องสำอาง Etude House ทั้ง 11 ชิ้น ที่ใช้ในคลิป ตามนี้เลยนะคะ 1) Any Cushion All Day Perfect SPF50+/PA+++ สี Beige2) Etude House Drawing Eye Brown #33) Keep My brows Fixer4) Look at my eyes #4 PK0045) Look at my eyes Jewel #BE1056) My Beauty Tool Eyelash Curler7) Etude House Super Slim Proof Pencil Liner #1 Black8) Etude House Berry Delicious Cream Blusher #029) Etude House Lovely Cookie Blusher #1 Strawberry Mousse10) Dear Daring TInt OR20111) Wonder Fun Park Etude House Dear Darling Soda Tint PK003 Sweet Sugar Soda

สาวๆสามารถช้อปได้ที่ Etude House ทั้ง 3 สาขา คือSiam Center Center Point of Siam Squareและ Centtral Plaza พระราม 2

เป็นไงกันบ้างคะกับ Look นี้หวังว่าจะชอบกันนะคะ( ^—————^ )

ตอนนี้วี่เป็นหวัดเลยสาวๆก็อย่าดูแลสุขภาพกันด้วยนะ

แล้วเจอกันใหม่กระทู้หน้าค่ะ

Vivie_BeautyWorld

Vivie_BeautyWorld

สวัสดีค่ะ ^^* วีวี่ สาว Take Me Out Season 16
และ 1 ใน 8 สาว Pinknista ของ Etude House 2017
วี่รักการแต่งหน้า ทำผม และการแต่งตัว ยินดีที่รู้จักทุกคนนะคะ
ฝากติดตามวีวี่ด้วยนะคะ มีอะไรดีๆจะมาแนะนำอัพเดทแบ่งปันกันแน่นอน

ฝากติดตามวี่ด้วยนะคะ
Facebook Page : Vivie Beauty World
Instagram : viviebeautyworld
Twitter : @vivieworld
Youtube Channel : Vivie Beauty World
Website :
viviebeautyworld.blogspot.com
viviebeautyworld.wordpress.com
Line ID : vivie_gift

FULL PROFILE