[ Review ] Faith in Face Hydrogel Mask มาส์คไฮโดรเจลให้หน้าฉ่ำวาวเหมือนสาวเกาหลี มาส์คไปฟินไป~

19 5

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ ทุกคน  วันนี้เมย์มาพร้อมกับแผ่นมาส์คหน้าไฮโดรเจลที่สามารถหาซื้อได้ง่ายในวัตสัน  แน่นอนว่าได้ยินชื่อแล้วต้องคุ้นหูกันอย่างแน่นอน 555

Faith in Face Hydrogel Maskถ้าถามว่าเคยใช้มาส์คไฮโดรเจลมั้ย  เมย์เคยค่ะ  แต่แค่ครั้งเดียวนะ 55555  เพราะราคา 129 ต่อแผ่นก็แอบสูงสำหรับวัยนักศึกษาอย่างเมย์ (แต่เค้าก็มีงานพิเศษ+เก็บเงินซื้อเองน้าา)  ตอนใช้ครั้งแรกก็แบบ  เห้ยแกร!!  ชั้นชอบบบ  ชอบความเย็นฉ่ำของแผ่นมาส์คมากเลยยย  ไหนๆ วันนี้ก็ได้มาครบทุกสูตรแล้วก็เอามารีวิวซะเลย  สภาพผิวเมย์เป็นคนที่ไม่ได้เป็นสิวง่าย  พวกสิวอักเสบนี่แทบไม่ค่อยขึ้นเลย  แต่ที่มาเรื่อยๆ เลยก็คือสิวอุดตันค่ะ  ยังไงก่อนมาส์คหน้าก็ต้องล้างหน้าให้สะอาดนะเอออย่างที่รู้กันว่าแบรนด์ Faitn in Face เนี่ยเค้าจะเด่นในเรื่องของแผ่นมาส์กชนิดไฮโดรเจลมากๆ เลย  เหมือนจะเป็นรุ่นแรกเลยมั้งที่ขายในวัตสัน  ราคาไม่ได้แพงเกินเอื้อม  เป็นแบรนด์มาส์กหน้าเกาหลีอีกแบรนด์นึงที่เมย์ชอบ  โดยเฉพาะรุ่นที่เป็นแผ่น Pearl Cellulose อะเข้าเรื่องจริงๆ เลยดีกว่า 55555เฟธ  อิน  เฟซเค้าเคลมมาแรงๆ ว่าการใช้แผ่นมาส์คแบบไฮโดรเจลเนี่ยสามารถส่งผ่านเซรั่มได้ดีกว่ามาส์คกระดาษหรือผ้าถึง 20% เลยนะเออ!  เพราะแผ่นเจลจะแนบสนิทไปกับผิวหน้า  ไม่มีฟองอากาศที่จะไปขัดขวางการส่งผ่านสารบำรุง  ส่งผ่านไปเลยไม่มีสะดุด  และไม่ทำให้เกิดริ้วรอยจากการใช้มาส์คด้วยจึงช่วยแก้ปัญหาผิวอย่างตรงจุด  เพราะฉะน้านนน  แผ่นมาส์คไฮโดรเจลของเฟธ  อิน  เฟซเนี่ยจึงฮิตมากเว่อร์ในกลุ่มสาวๆ เกาหลี  ถ้าเราใช้แล้วผิวหน้าจะดีเหมือนสาวเกาหลีบ้างมั้ยนะ 5555

หน้าตาซองเค้าจะมาแบบซองใหญ่ๆ แบบนี้เลย  เป็นเพราะว่าด้านในเค้าแบ่งเป็น 2 ส่วนนั่นเอง  มีส่วนบนและส่วนล่างจ้า 

พอแกะซองมาปุ๊บเราก็จะเจอแผ่นมาส์คไฮโดรโจลแบบนี้เลยยย  ลักษณะเหมือนแผ่นเจลลี่เลย  กินแทนได้มั้ย 555  ตัวแผ่นมาส์คมีตาข่ายเล็กๆ อยู่ข้างในด้วย  แต่ละส่วนก็จะมีแผ่นฟิล์มบางและฟิล์มหนาแปะติดไว้ด้วยเพื่อป้องกันการไหลของแผ่นมาส์ค (อันนี้เมย์เดาเอาเอง 55555) 

จากนั้นเราก็ลอกแผ่นฟิล์มบางออกก่อนแล้วนำมาแปะลงบนหน้าเลย  จากนั้นค่อยลอกแผ่นฟิล์มหนาออก  จะเริ่มจากส่วนล่างหรือส่วนบนก็เอาตามสะดวกเลยจ้า  แต่เมย์ชอบแปะจากด้านบนก่อนก็จะขอเริ่มส่วนบนก่อน  แนะนำอย่างแรงว่าให้เอาไปแช่ตู้เย็นก่อนมันจะฟินม๊ากกกกก  เพราะแผ่นมาส์คไฮโดรเจลเค้าจะมีคุณสมบัติช่วยลดอุณหภูมิผิวหน้าได้ถึง 5 องศาเลยทีเดียวเชียวเธอ  ถ้าเอาไปแช่ตู้เย็นก่อนก็จะยิงเย็นนนน~

จากนั้นก็เริ่มแปะส่วนล่างต่อเลยจ้า

สังเกตว่าพอแปะแล้วมาส์คหน้าจะดูชุ่มฉ่ำมากกกก  หลังจากนั้นเราก็ไปหาอะไรทำได้เลยค่ะ  รอวนไป 30 นาที  อย่านานกว่านี้นะ  เดี๋ยวมาส์คจะแห้งซะก่อน

พอครบ 30 นาทีปุ๊บ  จากตอนแรกที่แผ่นมาส์คหน้าดูชุ่มๆ ก็จะแห้งลงแบบเห็นได้ชัดเลย 555

หลังจากลอกแผ่นมาส์คออก : สังเกตได้ว่าผิวจะดูชุ่มชื้นขึ้น  เมย์ชอบตรงที่มันไม่เหนียวเหนอะหน้าดี 555  เหมือนตัวเซรั่มเค้าซึมลงผิวไปแบบล้ำลึกหมดเลย  สิ่งที่ชอบมากสำหรับมาส์คไฮโดรเจลของเฟธ   อิน  เฟซคือนางเกาะหน้าดีมากค่าา  คือแปะแล้วแนบสนิทไปกับหน้าเลย  ไม่มีไหลลื่น  จะก้มๆ เงยๆ ยังไงก็ยังอยู่ดีเหมือนเดิม  ที่สำคัญคือฟินผิวหน้ามาก  เหมือนผิวได้ผ่อนคลายสุดๆ  พอครบ 30 นาทีคือแผ่นมาส์คเค้าจะเริ่มแห้งและฟีบลง  จึงไม่แนะนำให้ทิ้งไว้เกิน 30 นาทีจ้า

Faith in Face After Shower Look Hydro Gel Maskคำเคลม : ฟื้นฟูผิวแห้งกร้านขาดน้ำด้วยสารบำรุง Sodium PCA, น้ำมันเมล็ดคามิเลียและโซเดียมไฮยารูลอนเนตให้ผิวหน้าชุ่มชื้น  อิ่มน้ำ ผลการใช้ : สำหรับตัวนี้สำหรับเมย์ไม่ได้ให้ความชุ่มชื้นมาก  แต่ผิวหน้าเฟรชกำลังดี  ผิวหน้าดูสดชื่นเหมือนเพิ่งอาบน้ำเสร็จใหม่ๆ  เอาไว้ใช้ในวันสบายๆ ก็โอเคดี  ไม่น่าเหมาะกับวันที่ต้องการบำรุงล้ำลึกมาก

Faith in Face Let It Glow Hydro Gel Maskคำเคลม : ผิวโกลว์สวยดุจนางฟ้าด้วย AMF  สารบำรุงอนุภาคนาโนที่ช่วยรักษาความชุ่มชื้นให้ผิวยาวนานถึง 120 ชั่วโมง  ให้ผิวนุ่มเรียบเนียนน่าสัมผัสผลการใช้  : ตัวนี้สิถึงจะเหมาะกับวันที่ต้องการบำรุงหนักมาก  แบบผิวหน้าล้าโทรมไม่ไหวแล้ววว  ตัวนี้เมย์ว่าจะทำให้ผิวฉ่ำกว่าตัวบนมากกว่า

Faith in Face Light Effect Hydro Gel Maskคำเคลม : ช่วยฟื้นฟูผิวคล้ำเสียให้แลดูขาว  กระจ่างใสด้วยวิตามินบี 3  ผสานกับโปรตีนจากไข่มุกและสารสกัดจากใบบัวบกผลการใช้ : ถ้าถามว่าขาวขึ้นมั้ย  ไม่สิ  เรียกว่ากระจ่างใสขึ้นดีกว่า  มันกระจ่างใสขึ้นจริงค่ะทุกคนนน  แต่ไม่ได้อยู่คงทนถาวรนานมากนะ  อาจจะแบบมาส์คคืนนี้  วันถัดไปไปออกงานที่ต้องพบปะเจอผู้คนอะไรงี้ก็โอเคอยู่ววว  หรือไม่ก็มาส์คบำรุงก่อนแต่งหน้าอะไรงี้ไปเลย

Faith in Face Missing Pore Hydro Gel Maskคำเคลม : ช่วยกระชับรูขุมขน  ลดความมันส่วนเกิน  ให้ผิวเรียบเนียนไร้ที่ติผลการใช้ : จะบอกว่าเห็นผลเลยก็ดูจะเว่อร์ไป  เอาเป็นว่าสำหรับเมย์นะ  ทุกสูตรที่รีวิวเนี่ยมันก็ทำให้รูขุมขนดูเล็กลงหมดเลยเพราะเราเติมความชุ่มชื้นเข้าผิวหน้า  ส่วนเรื่องลดความมันนี่เฉยๆ นะ  แต่ก็ไม่ได้ทำให้หน้ามันเพิ่มขึ้น

คะแนนรวม : 8/10ขอหักเพราะราคาสูงเกินไปสำหรับเมย์ 55555  ผลลัพธ์น่าพอใจในระดับนึงแต่ยังไม่ที่สุด  แต่ถ้าถามว่ามีโปรจะซื้อต่อมั้ย  ซื้อ!! 55555  เพราะติดใจในความรีแลกซ์ผิวหน้ามากเว่ออออร์  อาจจะซื้อแค่สูตร Light Effect และ Let It Glow เพราะมันเห็นผลค่อนข้างชัดเจนใครที่สนใจก็สามารถหาซื้อได้ที่วัตสันเลยจ้าา  อยากได้ราคาดีๆ ต้องรอเค้าจัดโปรหน่อยเนาะ อิอิ

เจอกันครั้งหน้านะคะบ๊ายบายยยย

MayPannapat

MayPannapat

สวัสดีค่ะ ชื่อเมย์นะคะ
มีผิวผสม-ขาดน้ำค่าา
เมย์คลั่งไคล้ในสกินแคร์มากกกๆ
คอนเซ็ปท์ผิวเมย์คือ "ผิวดี อะไรก็ดี"
เป็นคนขี้เกียจใช้รองพื้นเพราะตื่นสาย
อะไรที่ทำให้ผิวสวยเลยก็ชอบสรรหามา

ชอบรีวิว skincares มากกว่า cosmetics ค่ะ

E-mail : pannapat2539@gmail.com

FULL PROFILE