เห่อรองพื้น YSL จาก Jeban และอื่นๆ อีกมากมายก่ายกอง

35 13

NickyOkawa บ้าเห่อคนเดิม เพิ่มเติมคือกระทู้นี้มีแต่ของฟรีและเยอะมากกกกกกกก ตัดฉับเข้าเรื่องเลยค่า

YSL All Hour Foundation ราคา 2,500 บาท!!!เป็นของที่ไม่คิดจะซื้อ (เพราะมีรองพื้นประจำอยู่แล้ว) และไม่คิดเลยว่าจะได้รางวัลบอกตรงๆ ว่าตอนรับโทรศัพท์จากน้องทีมงาน Jeban ที่โทรมาสอบถามเฉดสีที่ใช่ (เลือกเบอร์ BD 20)นิกกี้เกือบทำมือถือร่วงเลยค่ะ ตื่นเต้นสุดๆ ยังไม่กล้าเปิดใช้ เพราะตอนนี้มีรองพื้นที่ใช้งานอยู่อีก 4 ขวดแน่ะแต่ปลายปีนี้จะลองใช้ดู แล้วจะมาบอกกล่าวกันอีกทียังไงก็ต้องขอบคุณทาง Jeban มากๆ นะคะ ^^

Sui-ka Body Watery Gelสองกระปุกนี้ ทางแบรนด์ Sui-ka Thailand ส่งมาให้ลองใช้ค่ะแตงโมเหลืองจะเป็นรุ่น Whitening Plus Glitter Body Gelส่วนแตงโมแดงคือ Nourishing Body Gelยังไม่ได้ลองใช้จริงจังแบบทาต่อเนื่องทุกวันค่ะ เพราะเดี๋ยวจะรวมรีวิวบอดี้แคร์ทั้งหมดอีกทีในภายภาคหน้าส่วนร่มกับถุงผ้าลายแตงโมที่มาด้วยกันคือน่ารักที่ซู้ดดดดดด

เปิดด้วยรูปในงาน Meet&Greet โมเมพาเพลิน 2017 ค่ะสีชุดสดใสร่าเริงตามธีมงาน Colorful และข้าวของอีกมากมาย

ถุงแรกจะเป็น Welcome Gift Bag ทุกคนที่ไปงานน่าจะได้เหมือนกันหมดค่ะสเปรย์น้ำแร่ Fresh Dropsสกินแคร์ไซส์จิ๋ว 2 ตัวจาก Kiehl’sสเปรย์เซ็ตเมคอัพจาก Urban Decayและรองพื้นเทสเตอร์ YSL All Hour Foundation (สี BD30 Almond)

และจากนี้เป็นต้นไปคือ ข้าวของจากถุงที่ร่วมทำบุญกับพี่โมเมค่ะ แล้วแต่ว่าใครจะหยิบถุงไหนแล้วได้อะไร

Kanebo Night Lipid Wearไปเสิร์ชหาราคาแล้วจะเป็นลม  3,300 บาทถ้วน ยกให้แม่เลยค่ะ ตามประสาลูกกตัญญู 555555

Clinique City Block BB Cushion SPF50 PA+++เป็นลิมิเต็ดเอดิชั่นกับ Jonathan Adler สี Medium ที่ได้เข้มไปสำหรับนิกกี้ ก็จะยกให้พี่สาวไม่ก็น้องสาวค่ะ เพราะทั้งสองคนผิวเข้มกว่าเรา

Anne Semonin Firming Body Serumนิกกี้รู้จักแบรนด์นี้ แต่ไม่เคยใช้ของเค้าสักที

Glossier Haloscope แบรนด์นี้ไม่มีขายในเมืองไทย เป็นไฮไลท์แบบแท่งที่ดังมากๆได้สี Quartz มาค่ะ ยังไม่ได้ปาดเลย เผื่อจะยกให้คนอื่นต่อ

Juvia’s Place The Saharan Eyelinerแบรนด์นี้ดังมากค่ะ เห็นแว่บแรกนึกว่าจะได้อายแชโดว์เปิดกล่องออกมา เป็นเจลไลเนอร์ 2 กระปุกและมีน้องที่เจอกันในงานคอนเฟิร์มเลยว่าใช้ดี ^^

Eglips Powder Pactแป้งตลับดำตัวดังที่นิกกี้ใช้อยู่แล้วค่ะ

Nario Llarias Adorable Blusherนิกกี้ได้สี M08 Candy Chic มา ดูในรีวิวคนอื่นแล้วสวยดีแต่บลัชออนที่มีอยู่ใช้ไม่ทันแล้วค่ะ กะว่าจะยกให้คนอื่น เลยยังไม่แกะกล่อง

มาต่อกันที่เหล่าลิปสติกกันค่ะ ได้มาตั้ง 4 แท่งแน่ะ ดีงามทุกตัว และเป็นสิ่งที่ไม่มีในกรุซะด้วย

Shiseido Rouge Rougeแพ็คเก็จสวยงาม ได้สี RD503 Bloodstone ออกแดงก่ำๆ หน่อยค่ะ

Lancome Matte Shakerตอนได้ตัวนี้คือกรี๊ดมากกกกก ชื่อสี Ready in 5 ออกแดงสดเลย

Too Faced Melted Chocolateตัวนี้เป็นสี Chocolate Cherries มาสายดาร์ค

Eve and Boy Signature Lipได้เบอร์ VL10  สวยแบบสุภาพๆ

Burberry Complete Eye Paletteปิดท้ายด้วยของที่เราเซอร์ไพรส์ที่สุด อายแชโดว์ของเบอร์เบอรี่!!!!ชื่อสี 28 Gold Shimmer สวย เลอค่า อมตะ นิรันดร์กาล บานตะไทจริงๆ

ปิดท้ายด้วยรูปรวมขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่าน  กดหัวใจ และคอมเมนท์ค่า

NickyOkawa

NickyOkawa

ชื่อนิกกี้ อายุ 30 กว่าๆ บ้าช็อปปิ้ง เขียนเก่ง ถ่ายรูปห่วย

FULL PROFILE