[Mini Review] เห็นว่าดี นี่ก็เลยตาม Pure-ri Perfect Cleansing Water คลีนซิ่งผิวฉ่ำ หน้าเงา

10 4

เราตามดูเจ้าตัวนี้ Pure-ri Perfect Cleansing Water คลีนซิ่งหน้าเงาจากเพจรีวิวค่ะคราวนี้ได้ลองมาใช้จริงๆ จะเป็นยังไง มาดูกัน

แพคเกจแบบขวดเล็ก

• เป็นขวดพลาสติก ฝาแบบกด สะดวกมากๆกดแล้วเทเลย
  • รูเปิดพอดีไม่ใหญ่มาก เทแล้วไม่เปลือง
  • ขวดเล็ก 60mL. พกพาได้
ตัวคลีนซิ่ง

• เป็นน้ำใสๆ เนื้อ Oil แต่ไม่ได้มันมากเกินไป อารมณ์แบบใช้เบบี้ออยย์เช็ด
  • กลิ่นเหมือนยูคาลิปตัส

ความรู้สึกขณะใช้

ตอนเช็ดเราลองเช็ดลิปMatt NYXที่เนื้อแห้งแล้ว แบบใช้ทิชชู่เปียกถูไม่ออกเลยค่ะ แต่พอใช้Pure-ri เช็ดถูๆนิดเดียวเริ่มออก จนสามารถเช็ดได้สะอาดเอื่ยมเลยค่ะ ไม่มีคราบลิปเลย เช็ดเสร็จก็มีความOilมันวาวที่ผิว แต่ไม่ได้มันแบบน้ำมันบนหน้านะคะ มันเหมือนเราทาครีมหรือโลชั่นที่ทำให้ผิวชุ่มชื้น เราลองเอาเช็ดหน้าด้วยนะ แต่ไม่ได้ถ่ายลง เช็ดสะอาดที่สำคัญไม่แพ้ด้วย แต่แอบไม่ชอบกลิ่นนิดนิง แล้วแต่คนชอบนะ คนที่ชอบน่าจะรู้สึกว่าสดชื่นดี

ความรู้สึกหลังใช้

ด้วยความ Oil ของเจ้าตัวนี้ทำให้ผิวไม่แห้งตึงเอี๊ยดๆอ่ะ จะมีความชุ่มชื้นเหมือนเช็ดเครื่องสำอางค์ไปพร้อมกับทาoilบำรุง ผิวจะชุ่มชื้น วาวๆ นิ่มๆ อยู่พักใหญ่เลยค่ะ ชอบที่คงความชุ่มชื้นให้ผิวนี่เลย แล้วคือปกติถ้าเราใช้ oil หน้าจะมันๆและอุดตัน เหนอะผิว สุดท้ายจบด้วยการเป็นสิวทุกทีเลย แต่ตัวนี้ไม่เป็นนะ ไม่แพ้ ไม่แสบ ไม่ระคายเคืองด้วยผ่านๆๆ

FernnJularat

FernnJularat

Fernn เป็นมนุษย์คลั่งสกินแคร์
อยากจะมีเวลาว่างมาตั้งกระทู้ในJeban T0T
"Welcome to my home page
Follow Me >> IG : ffernn_jularat88
FB: Fernn Jularat

FULL PROFILE