HOWTO - ฟาดหน้าใสให้เป็นหน้าฝอ | RB.makemeBlush

15 11

สวัสดีค่าาาา RB.makemeBlsush มาแล้วจ้า 

ขอแนะนำตัวเองก่อนนะคะ

ชื่อกระต่ายค่ะ หรือเพื่อนๆชอบกันเรียกว่า RB ค่ะ

วันนี้กระต่ายมาแนะนำ How to แซ่บๆสไตล์ สายฝอ แนวที่ตัวเองชอบที่สุด เพื่อนๆก็สามารถตามได้ง่ายๆ จะแต่งไป แฮงค์เอาท์ หรือแต่งหน้าไปเดินเล่นสวยๆก็ได้ รับรองว่าหนุ่มๆเหลียวมองตามแน่นอนค้าาาา!!!

•      FACE -  เริ่มจากรองพื้นนะคะ 
    กระต่ายเลือกใช้ Nars ตัวนี้เป็นเนื้อลิควิด เกลี่ยง่ายซึมเข้าผิวเร็วและควบคุมความมันได้ดีเลยค่ะ

• ใช้คู่กับฟองน้ำไข่ Makeup Sponge ใหม่ล่าสุดจากคอลเลคชั่น Multitech collection ของ Real  Techniques จะช่วยเกลี่ยรองพื้นให้เนียนขึ้นมากเลยค่ะ

ลง 5 จุดแล้วค่อยเกลี่ยให้เนียนนะคะ

• ลงคอนซีลเลอร์ปกปิดจุดบกพร่องบนใบหน้า 

• ใช้แปรงหรือนิ้วมือค่อยๆเกลี่ยให้เนียน วันนี้กระต่ายใช้แปรงจาก Real  Teachniques ค่ะ

• ต่อด้วย NYX wonder stick เฉดดิ้งจมูก และกรอบหน้า

• ใช้แปรงในการเบลนด์ช่วงจมูก และใช้ฟองน้ำไข่เบลนด์ตรงช่วงกรอบหน้า

ค่อยๆ Blend ใจเย็นๆ

• จากนั้นลงแป้งฝุ่นเพื่อนเซ็ตรองพื้น กระต่ายใช้แป้ง CHANEL translucent loose powder

•  ใช้แปรงคาบูกิจาก Real techniques Multitech collection Point XXXL ปัดเบาๆทั่วใบหน้า

แปรงขนนุ่มและค่อนข้างใหญ่ กระจายแป้งได้ทั่วใบหน้า ถือว่าโอเคเลยนะ

• EYEBROW มาเขียนคิ้วกันดีกว่า คิ้วสายฝอต้องหางยาวและยกสูงขึ้นกว่าที่เราเขียนกันในปกตินะคะ  กระต่ายใช้ Cosluxe Slim brow วาดโครงคิ้ว

•  แล้วใช้แบบฝุ่นลงทับอีกทีเพื่อให้คิ้วชัดขึ้น ตามด้วยการปัดมาสคาร่าคิ้วเพื่อเซ็ตขนคิ้ว คิ้วจะได้ปังๆนะคะ

• กระต่ายใช้ KISS ME heavy rotation eyebrow mascara ย้อมสีคิ้วค่ะ

• EYESHADOW  ในการลงสีเปลือกตา วันนี้ขอหยิบพาเลทสสวยๆจาก Anatasia Beveryhills Modern Renaissance มาใช้ค่ะ

1. เริ่มจากการใช้ สีทอง ลงให้ทั่วเปลือกตาทั้งสองข้าง
  2. แล้วใช้ สีแดงอมน้ำตาล คัดเบ้า และลงตรงรอยพับชองชั้นตา ส่วนตาล่างลงตรงช่วงกลางตาไปถึงเกือบหางตา ใช้แปรงเบลนด์ให้เนียน
  3. จากนั้นใช้สี น้ำตาลอมแดงแบบมีชิมเมอร์ วิงช่วงหางตาออกไปตามภาพ 

4.  จากนั้นคัดเบ้าให้ตาเข้มขึ้นด้วย สีน้ำตาลเข้ม ใช้แปรงเบลนด์ให้สีเนียน

5.  ใช้ สีทอง แตะช่วงกลางตา เพื่อให้ตาดูมีมิติ

6.  แล้วใช้ สีทอง สีเดิมไฮไลท์ที่หัวตา

• EYELASHES ดัดขนตาแล้วปัดมาสคาร่า 
กระต่ายใช้ที่ดัดขนตา และขนตาบน + ล่างจาก บอกต่อ

• BRUSH ส่วนแปรงที่กระต่ายใช้ในการแต่งหน้าวันนี้ คือตัวนี้เลยค่ะ Real Techniques Multitech Collection สีขาวดำคุมโทน สไตล์มินิมอล

• Contour คอนทัวร์กรอบหน้าเพื่อให้หน้าดูเล็กลง และเฉดดิ้งจมูกให้ดูโด่งขึ้น

สไตล์ฝรั่งเค้าจะเน้นการคอนทัวร์ที่แน่นมาก เพื่อนๆปัดตามกระต่ายได้เลยนะคะ

• BRUSHON + HIGHLIGHTER กระต่ายใช้พาเลทจาก Hourglass แบบสามหลุมที่มีสีที่สามารถปัดแก้มได้และลงไฮไลท์ได้ค่ะ ตัวนี้ละมุนนี กระจายแสงได้ดีมาก

ไฮไลท์ตามจุดสว่างบนใบหน้าตาม รอยประสีขาว เพื่อให้หน้าพุ่ง ดูมีมิติและส่วนสีส้มใช้สีบรัชออนสีส้มอ่อนๆในพาเลทปัดตรงช่วงหน้าแก้มนิดหน่อยค่ะ

• LIPSTICK  ขั้นตอนสุดท้ายมาทาปากกันค่ะ วันนี้กระต่ายเลือกลิปแมทจาก DOKBEAUT สี MALI  ค่ะ สีจะออกโทนนู้ดส้ม

เสร็จแล้วก็เตรียมตัวออกไปแซ่บกันได้เลยค่ะ

เค้ามี คลิปในการแต่งหน้าพร้อมอธิบายอย่างละเอียด ด้วยนะคะ เผื่อใครอยากดูขั้นตอนการแต่งก็เข้าไปดูกันได้เลยจ้าเจอกันคราวหน้านะคะ ขอบคุณค้าาาาา xoxo

RB.makemeBlush

RB.makemeBlush

I’ll make you Blush

FULL PROFILE