How To รู้จักสวย l ปากอิ่มสวยด้วยอายแชโดว์ #สวยได้ภายใน 5 สเต็ป

10 4

กลับมาเจอกันอีกแล้ว

รายการ How To รู้จักสวยรายการที่จะทำให้เพื่อนๆ สวยได้ภายใน 5 สเต็ป

การจะทาปากให้อิ่มสวยเนี่ย เอาจริงก็ไม่ใช่เรื่องง่ายนะ เพราะต้องอาศัยสกิลการทา

การเบลนด์ โอ่ย งงไปหมด! แต่รู้มั้ยว่า แค่มีอายแชโดว์สีขาวเนื้อแมตต์กับลิปสติกสีโปรดซักแท่งก็สามารถทาปากให้ดูอิ่มสวยได้แล้ว วันนี้ พิงค์ @phykrish เลยขอมาแชร์ "เทคนิคการทาปากให้อิ่มสวยด้วยอายแชโดว์" มาให้เพื่อนๆ ได้ลองทำตามกัน

เพราะความลับของเทคนิคนี้ก็คือ เราจะใช้ความแมตต์ของอายแชโดว์สีขาวนี่แหละ เป็นตัวกระจายแสงของลิปสติกของเราให้ปากดูอิ่มมากขึ้น อารมณ์เหมือนทาปากแบบ 3D อ่ะ คือแบบมันจะมีความเบลอๆ นูนๆ ออกมาจากปากเรา อิอิ

อ่ะ ไม่เชื่อไปดูว์ว่าจะอิ่มสวยด้วยอายแชโดว์ได้จริงหรือเปล่า

เห็นมั้ย แค่ 2 สเต็ปง่ายๆ แค่นี้ก็สวยได้แล้ววววว :) แต่ถ้าเพื่อนๆ มีเทคนิคการทาปากให้อิ่มสวยยังไงก็มาแชร์กันได้น้าาาสำหรับวันนี้ไปก่อนนะค้าาา บรัยยยยย

wipawant.th

wipawant.th

สวัสดีค่าา ฝ้ายนะค้าา :)

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ :P

*Jeban Team

FULL PROFILE