REVIEW : KMA ULTRA BRIGHT POWDER CAKE SPF 25 PA++ | PANGxMAKEUP

13 4

สวัสดีค่ะ วันนี้แป้งมีของเล่นในเซเว่นมารีวิวกัน นั้นคือแป้งผสมรองพื้นของ KMA รุ่น ultra bright powder cake spf 25 pa++

ไปดูกันดีกว่า ว่าจะน่าใช้แค่ไหนน

แพคเกตมีความผู้หญิง ชมพู ฟรุ้งฟริ้งเค้าเคลมมาว่า คุมมัน กันน้ำ ด้วย น่าสนใจมากก

ตลับก็โอเคเลย ไม่ก้องแก้งนะ ชอบความกระจกบานใหญ่ ส่องแล้วสะใจดี ส่วนพัฟก็มีความสีชมพูเด้อ เป็นพัฟแป้งธรรมดาเลยค่ะ นุ่มพอสมควร ถือว่าใช้ได้

ซูมกันชัดๆให้เห็นสีเนื้อแป้ง มันเริ่ดตรงแป้งโทนเหลือง แต่ติดอย่างเดียวในเซเว่นไม่มีเบอร์ให้เลือกนะคะ มีสีเดียวเบอร์เดียว แป่วว

อันนี้แป้งทดสอบว่ามันสามารถปกปิดได้มากน้อยขนาดไหน เป็นการทดสอบแบบเบาๆเนอะ จะเห็นว่ามันสีเหลืองดีงามมาก ปกปิดได้ค่อนข้างดี ไม่เห็นเส้นเลือดแดงๆเขียวๆที่แขนแป้งเลย สีสม่ำเสมอ เกลี่ยง่ายมากก

แล้วแป้งก็ได้ลองที่หน้า แต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ แง้คือจะขอเม้าท์ว่ามันปกปิดได้ค่อนข้างดีนะคะ แต่ไม่ได้หนาพอที่จะปิดทุกรอยบนหน้าได้ขนาดนั้น คือทาไปก็ยังดูหน้าเป็นธรรมชาติ ไม่โป๊ะไม่หนา สีกลืนไปกับหน้า ส่วนเรื่องคุมมันที่เค้าเคลมมาแป้งว่าอยู่ได้ประมาณ 4-5 ชั่วโมงนะ หลังจากนั้นก็มีหลุดบางตามกาลเวลา เรื่องกันน้ำนี้ไม่ทราบว่ากันไหม เพราะแป้งไม่ได้เอาหน้าไปจุ่มน้ำ แฮร่

แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ขึ้นอยู่กับสภาพหน้าคนด้วยเนอะ ผิวแห้ง ผิวผสม ผิวมัน ต่างกันไป ใครสนใจก็ลองไปซื้อได้ที่เซเว่นนะคะ ราคาแค่ 169 บาทเท่านั้น ชิลๆเด้ออ

วันนี้ต้องขอจบการรีวิวไว้เพียงเท่านี้ ขอบคุณที่อ่านจนจบ พบกันใหม่รีวิวหน้าค่ะเพื่อนๆ รักก

PANGxMAKEUP

PANGxMAKEUP

สวัสดีค่ะทุกคน ชื่อ แป้ง ชื่นชอบเครื่องสำอางและรักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ ติดตามและพูดคุยกันได้นะคะ♡

FULL PROFILE