Review : INVISIBOBBLE (ยางรัดผม) สุด Cute ที่เหมือนยางรัดผมธรรมดาแต่ไม่ธรรมดา

0 1

ยางมัดผม เป็นเหมือนอีกหนึ่ง Accessories ทีผู้หญิงต้องมีติดตัวสวัสดีค่ะทุกกกคนนนน

วันนี้อายจะมารีวิวไอเทมที่สาวๆทุกคนจะต้องมีติดตัวอย่างเเน่นอนนั้นก็คือ ยางรัดผม ซึ่งยางรัดผมที่อายจะมารีวิววันนั้นไม่ใช่ยางมัดผมธรรมดาะทุกนนเพราะว่ามันือยางรัดผม INVISIBOBBLE ยางรัดผมที่นำเข้ามาจากประเทศเยอรมัน ที่ทำมาจากเรซิ่นอย่างดี มีความทนทาน ยืดหยุ่นได้ดี เเต่ที่ทำให้อายตัดสินใจซื้อมาลองก็เพราะว่าเขาเคลมไว้ว่า ไม่ว่าเราจะใช้จนยืดขนาดไหนเพียงเเค่เอาไปแช่น้ำอุนก็จะหดกลับมาเหมือนเดิม ผมไม่เป็นรอยมัด ทางเราก็เลยได้ทำการโยนนนอันที่ซื้อมา 5 บาท 10 บาททิ้งไปเลยจ้า

ยางรัดผม INVISIBOBBLE จะมีด้วยกันทั้งหมด 3 รุ่นPOWER รุ่นนี้จะมีหนาเหมาะกับสาวที่มีผมหนาและยาวORIGINAL รุ่นนี้จะเป็นขนาดปกติที่มักจะมีสี limited อยู่ตลอด อย่างของอายเป็นยูนิคอร์นNANO รุ่นนี้จะเป็นแบบเล็กที่สุดเหมาะกับการมัดผมครึ่งหัวหรือมัดให้เด็กๆ

INVISIBOBBLE หนึ่งกล่องจะมี 3 ชิ้น ราคาประมาณ 199 บาท

แกะลอง : วันนี้อายไม่ได้มาเเค่นี้นะจ๊ะแต่มีรีวิวมาให้ชมว่าใช้จริงๆเด้อ ว่าคุ้มค่ามั้ยกับการลงทุนยางรัดผมที่มีราคาค่อนข้างสูง 

หลังจากที่สงสัยมานานเเสนนานว่ามันจะดีกว่ายางรัดผม 5 บาท 10 บาท ที่เราเคยใช้ยังงัยพอได้ลองมีความรู้สึกว่า มันคุ้มค่า มีความรู้สึกว่ามันไม่ดึงเส้นผมไม่ทำให้เจ็บหนังศีรษะ ต่างจากท้องตลาดทั่วไป ปล่อยออกมาผมก็ไม่เป็นรอย และไม่มีเส้นผมหลุดติดยางออกมาเเต่อย่างใด กล่องหนึ่งมี 3 ชิ้น จะตกชิ้นละ 70 บาทโดยประมาณเด้อ ถือว่าคุ้มค่าจะการลงทุนในครั้งนี ถ้าเทียบกับเวลาไปซื้อตามท้องตลาดใช้แล้วจะขาดบ่อยมากกกกก เเต่ปัญหาของอายที่พบในระหว่างใช้ก็มีเด้อ ผมมันจะหย่อนๆย้วยๆหน่อยเวลาเราทำกิจกรรมเช่นออกกำลังกาย

จุดเด่นที่อายชอบก็คือไม่ว่าเราจะใช้จนยืดขนาดไหนเพียงเเค่เอาไปแช่น้ำอุนก็จะหดกลับมา

เหมือนเดิม ทางเราก็ได้ทำการพิสูจน์มาให้แล้วะว่าเป็นอย่างที่ทางเเบรนด์เคลมไว้หรือไม่

อายใช้ยางรัดผม INVISIBOBBLE  มาได้เกือบสองเดือนมีวามอยากได้เพิ่ม ชอบมีความรู้สึกว่าสินค้าต่างจากตามท้องตลาดที่เคยใช้ อยากได้เพิ่มอีก

สำหรับใครที่คิดว่าพอรับไหวกับราคาก็ควร่าแก่การลงทุนอย่จ้าาา แต่ถ้าสาวๆคนไหนที่ทำยางรัดผมหายบ่อยๆหรือคิดว่ายางรัดผมบบไหนก็ใช้รัดผมได้เหมือนกันถมราคายังสูงอีกกก ถ้าเราก็เคยคิดแบบนั้นนาค่ะพอตัดใจซื้อมาลองแล้วติดใจใช้ตลอดไม่กล้าทำหายยมันเเพงมีความเสียดายแอบบอกว่าใส่เป็น Accessories ตรงข้อมือก็เก๋ไปอีกแบบนะคะ สามารถหาซื้อได้ที่ EVEANDBOY  /LazaDa/ Shopee/ Weloveshopping/ Looksi หรือที่ FB :  INVISIBOBBLE  นะจ๊ะสาวๆ ซื้อเองรีวิวเองเจ็บเองเด้อ

จบกันไปต่เพียงเท่านี้หวังว่าจะมีประโยชน์กับสาวๆหรือเป็นอีกหนึ่งหนทางที่ช่วยตัดสินใจในการเลือกซื้อเด้อคะ

ขอบคุณทุกคนที่เข้ามาอ่านบ๊ายบายนะค่ะ

Beautyshy

Beautyshy

FULL PROFILE