[รีวิว] Cetaphil Moisturizing Lotion ฟื้นฟูผิวที่บอบบางด้วย Avocado Oil

12 7

เชื่อว่าเพื่อนที่เข้ามาจะต้องมีปัญหาเดียวกันแน่เลย คือ ผิวแห้งกร้าน ขาดความชุ่มชื้น แพ้ง่ายลองอะไรใหม่ก็คันขึ้นผื่นแล้ว แล้วเราบำรุงกันอย่างไร เอาแบบง่ายๆเลยก็คงทาโลชั่น แล้วเราใส่ใจในการเลือกโลชั่นกันขนาดไหน ชอบเลือกตามความหอม กลิ่นที่ชอบ หรือว่าเนื้อที่ใช่หรือเปล่าทุกคนคงจะไม่ชอบโลชั่นที่เนื้อหนักทาแล้วเหนอะทั้งคืน ก็เพราะเมืองไทยเป็นเมืองร้อนอยู่แล้ว ทำให้หันมาสนใจโลชั่นที่แห้งเร็วๆ แต่ใช้แล้วทำไมผิวถึงยังแห้ง ไม่ชุ่มชื้นนะ มีปัญหาแบบนี้กันมั้ยคะ?...

เราพึ่งได้ลองตัวนี้ค่ะ Cetaphil Moisturizing Lotion ที่เพิ่งออกมาใหม่ ต้องบอกก่อนเลยว่าเราไม่เคยลองใช้แบรนด์นี้มาก่อนเลยค่ะ เพราะไม่ได้มีปัญหาเรื่องสิว(เค้าขึ้นชื่อเรื่องนี้)แต่เพราะมีตัวใหม่ออกมาซึ่งมีสารสกัดจาก Avacado Oil เราเลยขอลองใช้สักหน่อย

ทางแบรนด์เคลมไว้ว่า

• บำรุงและปกป้องผิวนานตลอดทั้งวัน ด้วยคุณค่า Avacado Oil
  • เนื้อโลชั่นบางเบา ให้ความชุ่มชื้นอย่างรวดเร็วโดยไม่เหนอะหนะ
  • อ่อนโยน ไม่อุดตัน ปราศจากน้ำหอมและแอลกอฮอลล์
  • ผ่านการวิจัยแล้วว่าปลอดภัยสำหรับทุกสภาพผิวแม้ผิวบอบบางแพ้ง่าย
  • ใช้เป็นประจำได้ทุกวันทั้งผิวหน้าและผิวกาย
ข้อมูลของ Avocado Oil

Avocado Oil  น้ำมันอะโวคาโด (จากผล Avocado) อุดมไปด้วยวิตามิน A, D, E และ lecithin รวมถึง potassium ซึ่งเป็นที่รู้กันดีว่า เป็นสารต้านอนุมูลอิสระ นอกจากนี้ยังมี โปรตีนเลซิติน, เบต้าแคโรทีน และกรดไขมันไม่อิ่มตัวที่จำเป็นเช่น Palmitic, palmitoleic, สเตียริ, โอเลอิค, linoleic และ linolenic เหมาะสำหรับทุกผิว โดยเฉพาะผิวแห้งและขาดความยืดหยุ่น ให้ความชุ่มชื่นมาก ช่วยบรรเทาโรคผิวหนัง ผิวแก่ก่อนวัย ลดจุดด่างดำ และรอยแผลเป็น ช่วยให้ผิวนุ่มชุ่มชื้น ฟื้นฟูสภาพผิว และเพิ่มคอลลาเจนให้กับผิว 

เนื้อครีมเป็นครีมสีขาวไม่ข้น แต่ก็ไม่ได้เหลวมาก กลิ่นธรรมดาออกแนวเวชสำอางค์ ไม่มีกลิ่นน้ำหอมเลยค่ะ

เนื้อตอนเกลี่ย สามารถเกลี่ยได้ง่าย ไม่ทิ้งสีไว้ เสร็จแล้วผิวก็จะมันๆนิดนึง เราทาแล้วอยู่ในห้องแอร์เทียบกับข้างที่ไม่ได้ทาคือ ข้างที่ทาผิวจะนุ่มชุ่มชื้นอยู่ค่ะ อยู่ได้ทั้งคืนเลย ข้างที่ไม่ได้ทาผิวก็จะแห้งๆขุยตามแบบของเรา55  ผิวข้างที่ทาดูมีน้ำมีนวลขึ้น นุ่มๆ ดูเนียนขึ้น ใช้แล้วไม่แพ้ค่ะ ลองทาหน้าก็ไม่แพ้นะใช้ได้เหมือนกัน เขาบอกว่าใช้ไปเรื่อยๆจะเห็นผลเรื่องผิวแข็งแรง ผลัดเซลล์ผิวให้กระจ่างใสนะ ก็ต้องลองใช้ไปอีกยาวๆค่ะ

สรุป ชอบและคงจะซื้อต่อค่ะ เพราะเห็นผลจริงในเรื่องของให้ความชุ่มชื้นแก่ผิว ถ้าเพื่อนสนใจก็อยากให้ลองหามาใช้กันนะคะ ขวดนึง 200mL. ใช้ได้นานเลยล่ะ จะได้มีผิวนุ่ม เนียน ใสด้วยกัน

FernnJularat

FernnJularat

Fernn เป็นมนุษย์คลั่งสกินแคร์
อยากจะมีเวลาว่างมาตั้งกระทู้ในJeban T0T
"Welcome to my home page
Follow Me >> IG : ffernn_jularat88
FB: Fernn Jularat

FULL PROFILE