แกะกล่อง ของถูกและดี !!! ช้อปปิ้งออนไลน์ ง่ายๆ จากเว็บจีน

11 7

เฮนโล่ววว  สาวๆ ชาวจีบันน วันนี้ซิ่มจะพาสาวๆ ไปรู้จักแหล่งช้อปปิ้งที่ซิ่มปลื้มมาก ถูกและดี มีของครอบจักรวาล ใกล้แค่ปลายนิ้วสัมผัส อยู่ที่บ้านชิวๆ ช้อปปิ้งเพลินๆ เหลือเงินในกระเป๋าไปอีกกกกกก  แหล่งช้อปปิ้งที่ว่านั่นก็คืออ  ช้อปปิ้งออนไลน์จากจีนนนน !!!!!!!!  เดี๋ยวก่อน ทุกคน อย่าเพิ่งตกใจ ว่าของจากจีนนน  คือ แต่ก่อนเราจะรู้สึกว่าของจีนมันจะก๊องแก๊งใช่มะ คือจะดีไหม มีคุณภาพรึเปล่า แต่เอาจริงนะ ตอนนี้ สินค้าต่างๆ ในบ้านเราก็นำเข้ามาจากจีนนะ เสื้อผ้า กระเป๋า รองเท้า เครื่องประดับ ไปยันอุปกรณ์ เสริมสวย อิเล็กทรอนิกส์ ต่างๆ ก็ ล้วนแล้วแต่  made in china  ทั้งสิ้นนน  ซิ่มทำการบ้านอ่านรีวิวมาแน่น และตัดสินใจที่จะลองสั่งมาดู เพราะเค้าว่ากันว่ามันถูกและดีมว่ากก  โดยซิ่มสั่งผ่านเว็บ Weshopchina ซึ่งถือว่าเป็นเว็บไซต์เจ้าใหญ่ เจ้าแรกๆเลย ที่มีการสั่งซื้อของมาจากจีน มีความน่าเชื่อถือ ส่งของจริง ได้ไว ไม่มีชำรุด เสียหาย  พอวันที่ได้รับของมา ก็แบบ เห้ยยยยยยย  ดีเกินนคาดดมากกกก ห่อแพ็คมาอย่างดี มีบุโฟมกันกระแทกรอบด้านเลย ลองไปดูในคลิปได้ ค่าส่งก็ถูกมากกกกก ถูกกว่าสั่งซื้อของในไทยอี๊กกกก 555555 วิธีการสั่งก็ง๊ายยง่าย ( ซิ่มมีเป็นคลิปวิดีโอ วิธีสั่งของแปะให้ค่ะ) เราไปดูของที่ซิ่มสั่งมากัน !!!!!! 

1.       อันแรก เป็นวิกผมจ้า สีเทาแฟชั่นหน่อย อันนี้เป็นอะไรที่ภูมิใจมากเพราะราคาแค่ 19.8  หยวน คิดเป็นเงินไทย คร่าวๆ ก็คูณ 5 โลดด คือ มันแค่ 99 บาทจ้า โอ้ยตาย วิกผมราคา 99 บาททท อดใจไม่ไหววจริงๆ ฟินมากกก ตอนแรกคือสั่งไปขำๆ ของคงไม่ดีมั้ง แต่พอของมาปรากฏว่า เห้ยยยดีมากกก ลอนสวยยยเลย สีเทากำลังดีเลยยย ไม่ใช่แบบกระด้างๆที่เค้าขายถูกๆบ้านเราแบบนั้น คุณภาพอันนี้ คือที่ขายหลักพันนะจ๊ะ คือโอเคมากๆๆ ก็ฟินกันไปจ้า วิกผมราคาไม่ถึงร้อยบาทของซิ่มมมม !!!!

2.       อันที่สอง วิกผมอีกอัน เป็นสีน้ำตาลลอนมาม่า ราคา 89 หยวน ก็ประมาณ 4 ร้อยกว่าบาท  ราคาอันนี้ ค่อนข้างสูงกว่าราคาวิกอื่นๆ ในเว็บเดียวกัน แต่ ด้วยความที่อยากได้ ลอนมาม่า เลยลองจัดมาจ้า เมื่อของมาคือแบบ ผมนิ่มมมากก ลอนมาม่าจริงๆ เหมือนในรูปเลยยย ไม่มีแบบ คุณหลอกดาว สิ่งที่คิดกะความเป็นจริงมาเหมือนกันเป๊ะจ้า รู้สึกดี เข้าใจละว่า ทำไม แพงกว่าอันอื่นๆ คือ นุ่มม ลอนดีงามมากกก เลิฟสุดๆ ถ้าซื้อที่ไทย คุณภาพแบบนี้ ยาวไซต์นี้นี่ ไม่น่ามีต่ำกว่า 2,000  แน่นอน

3.       ชิ้นสุดท้ายที่สั่งมาในรอบนี้ ถือว่าเป็นไฮไลท์ ทีเด็ดเลยจ้า  กระเป๋าเครื่องสำอางง ราคา 178 หยวน ประมาณ 890 บาท  แต่ไม่ใช่แบบธรรมดาที่เราใช้กันเล็กๆ จุ๋มจิ๋มนะ แต่เป็นแบบอลังการดาวล้านดวง แบบช่างแต่งหน้า มืออาชีพ ที่เปิดออกแล้วกางออกอีก ยืด ขยายหลายชั้น ช่องเพียบเก็บเป็นระเบียบ ใบเดียวอยู่  ปกติที่เค้าขายกัน ใบละสี่ห้าพันนเลยจำได้ คุณภาพ ก็ดีมาก เย็บเรียบร้อย หนังดี มีแบบกุญแจล็อกได้ด้วย โหววว คือแบบ ประทับใจทุกชิ้นเลย ที่ซื้อมา คือคุ้มค่า คุ้มราคา สุดๆ

ค่าเสียหายของทั้ง 3 ชิ้นแบบรวมค่าส่งแล้ว ทั้งสิ้น 1,595 บาทจ้า วั๊ยยยตายล๊าววว ถูกอะไรเช่นนี้ อันนี้คือของเดินทางมาถึงโกดังที่แถวลาดพร้าว ซิ่มเลือกไปรับเอง เลยไม่มีค่าขนส่งภายในประเทศ แต่ถ้าไม่สะดวกไปรับที่ลาดพร้าวก็เลือกให้เค้าจัดส่งถึงบ้านโดยขนส่งเอกชนต่างๆได้ ราคาไม่แพงเลยจ้า ของทั้ง 3 ชิ้นนี้ ซิ่มเลือกมาจาก www.Taobao.com  นอกจากนี้แล้วเพื่อนๆ ก็สามารถเลือกจากเว็บจีนดังๆ อื่นๆได้อีก เช่น Tmall , 1688  เมื่อเลือกสินค้าได้แล้ว ก็ copy url หน้าสินค้านั้นๆ มาใส่ในช่อง Search ของเว็บไซต์ www.weshopchina.com  แล้วก็กดหยิบใส่ตะกร้า เลือกวิธีขนส่ง ยืนยัน จ่ายเงิน รอรับของที่บ้านได้เลยจ้า สะดวกสบาย ง่าย รวดเร็ว ประหยัดเงินสุดๆๆๆไปเลยยยย  ยังไงเพื่อนๆ ก็ลองไปสั่งซื้อกันได้น้า ส่วนใครที่ลองสั่งซื้อมาแล้ว ได้ของอะไรดีดี  มาคอมเม้นบอกกันบ้างนะค้า ซิ่มจะได้ไปสั่งตามบ้าง 555555555ลองเข้าไปดูรีวิวของที่สั่งมาและวิธีสั่งในคลิปที่แปะไว้ให้นี้อีกทีนะค้า ไว้คราวหน้า มีอะไรดีดีแบบนี้จะเอามาฝากสาวๆ ชาวจีบันกันอีกนะค้า  ฝากติดตามเป็นกำลังใจให้ด้วยจ้า บะบายยยยย จุ๊บบบ

rkiikr

rkiikr

ชื่อกิ๊กนะค้า แต่ทุกคนเรียก ซิ่ม ฝากติดตามด้วยนะค้า FB page / Youtube : zimziwan ค่ะ

FULL PROFILE