Hair Makeup ไอเท็มปิดเหม่ง ปิดยังไงให้ไม่โป๊ะ!

10 6

สวัสดีสาวๆเจอกันอีกครั้งในวันที่โบว์ได้ของเล่นใหม่ อิอิวันนี้โบว์จะมารีวิวไอเท็มยอดฮิตอำพรางล้าน(หัว)ได้รับมาตอนแฟนโบว์ทักว่าผมเริ่มแหว่งพอดีจ้าเสียเซลฟ์บางๆ

ไอเท็มนี้มีชื่อว่า Glam Up

Hair Makeup นำเข้าจากเกาหลีทำหน้าที่คอนทัวร์หนังหัวที่มีผมอันน้อยนิดของเรา ให้ดูดกดำ แลดูผมเยอะ ผมหนาแบบเป็นธรรมชาติ แต่ต่างจากบรอนเซอร์ทั่วไปตรงที่ช่วยบำรุงหนังศรีษะโดยตรงด้วยสารสกัดจากธรรมชาติทั้งหมด39ชนิด (ตัวปั๊ม 20 ชนิด/ สเปรย์ 19 ชนิด)

มี2สีให้เลือกค่ะ สีดำและสีน้ำตาลเข้ม (โบว์ใช้สีดำ)

เอารูปสภาพหนังศรีษะโบว์ให้ชมกันก่อนแล้วกันจะเห็นชัดว่ามีความซอร์ฟของเส้นผม ดูบาง หรือดูโล้นนั่นเอง55

เราก็จะนำ Glam Up แบบปั๊มมาค่อยๆปั้มหนังศรีษะของเรา ใครอยากได้เข้มๆก็จัดไปได้แล้วแต่ความชอบ แต่อย่าปั๊มเยอะจนเพลิน หนักมือจนดำปี๋ทั้งหัวก็ดูไม่งามๆๆๆๆ เราเอาลุคเนเชอรัลพอนะคะ อิอิ

พอกลบเสร็จเราก็จะฉีดสเปรย์เพื่อบล็อกไม่ให้ฝุ่นหลุดลอกออกไปแต่สามารถล้างออกได้ง่ายเมื่อเราสระผมปล.สเปรย์มีกลิ่นน้ำหอมแรงนิดนุง ใครไม่ชอบกลิ่นก็ฉีดบางๆพอ

ต่อจากนี้โบว์จะทดลองโดยการเข้าฟิตเนสจ้า

หลังออกกำลังกายไปได้ครึ่งชม. เหงื่อกำลังมาเลยจ้าHair Makeup ของเราก็มีการจางลงเบาๆตามความเหงื่อ

หลังฟิตเนส1ชม. คาดิโอ1ชม. ได้เหงื่อเยอะจริง แต่ภาพนี้โบว์ถ่ายตอนตัวเริ่มมาได้เยอะพอสมควรแล้วHair Makeup ก็ยังอยู่ค่ะ หลุดไม่เยอะมาก โดยรวมแล้วถือว่าผ่าน เพราะในชีวิตประจำวันโบว์ไม่เหงื่อเยอะเท่าการฟิสเนสอยู่แล้วค่า

สรุปผลลักษณะทั่วไป - เป็นไอเท็มที่โบว์คิดว่าต้องใช้2ตัวร่วมกันตัวปั๊มใช้กลบ ตัวสเปรย์บล็อกให้ฝุ่นไม่หลุดอีกทีการใช้งาน - ใช้งานง่าย ได้ความปกปิดที่เป็นธรรมชาติมากมาย ดูไม่โป๊ะว่าเราคอนทัวร์มา แต่หัวปั้มมีขนาดใหญ่ทำให้คอนโทรลได้ยากบริเวณไรผมข้างๆกรอบหน้าอยู่นิดนึง แต่ถ้าเล็งดีๆก็พอได้อยู่ความคงทน - โบว์ให้ 7/10 อยู่ในขั้นคงทนพอใช้ได้ เวลาเสยผม จะมีผงติดนิ้วมานิดนึง แต่มีความอยู่นาน ใช้ตั้งแต่เช้ายันเย็นก็จะมีจางลงบ้างแต่ยังดูมีผมหนาอยู่ ไปฟิตเนสก็ยังติดอยู่แพคเกจจิ้ง - สวยงาม แข็งแรง เก็บรักษาง่ายด้วยเพราะเป็นสีดำลื่นๆไม่เลอะง่าย  ในเรื่องการพกพาตัวปั๊มพกพาสะดวกแต่ตัวสเปรย์คงพกยากเพราะมีขนาดยาว ทางที่ดีคือใช้ที่บ้าน พกไปเติมระกว่างวันอาจจะไม่ค่อยเหมาะกลิ่น - ตัวปั้มไม่มีกลิ่นค่ะ แต่สเปรย์มีกลิ่นนิดนึง สำหรับมนุษย์โลกคนอื่นอาจไม่มีปัญหา แต่มนุษย์โบว์เป็นหนึ่งในคนที่ไม่ชอบกลิ่นน้ำหอมค่ะ แต่สามารถฉีดบางๆได้

จบแล้วค่าสำหรับการรีวิวของน้องโบว์ในวันนี้ ได้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์กันมากเลยใช่ไหมล่ะใครอ่านแล้วเกิดถูกอกถูกใจสามารถเข้าไปดูเพจของ Glam Up ได้เลยนะคะโบว์ไม่รู้ว่าถ้าแปะลิ้งค์ไว้จะผิดนโยบายของจีบันไหม ปลอดภัยไว้ก่อนแล้วกันนะ ฮ่าๆๆใครสนใจก็ไปเสิร์ชดูหรือหลังไมค์มาหาเค้านะเจอกันครั้งหน้า กดติดตามเค้าไว้ คราวหน้ามีรีวิวฮาวทูมาใหม่จะได้ไม่พลาดกันร๊ากกกนะ จุ้บๆ

BowBunnity

BowBunnity

Bow Bunnity
Beauty Youtuber & Beauty Blogger

FULL PROFILE