Review เคล็ดลับฟื้นฟูผิวให้นุ่ม อิ่มเอิบ กระจ่างใส ในราคาหลัก 10 !!!

12 13

สวัสดีค่าเพื่อนๆชาวจีบันที่น่ารักทุกคน กลับมาพบกับมายด์อีกครั้งนะคะ           วันนี้ค่ะมายด์อยากจะมาแชร์เคล็ดลับ “ฟื้นฟูผิวให้นุ่ม อิ่มเอิบ กระจ่างใส” ด้วยผลิตภัณฑ์ในราคาแค่หลัก 10 !!!! เท่านั้น นั่นคือTony Moly TOMATOX Magic White Massage Pack   Tony Moly Goat Milk Premium Cream

เนื่องจากว่ามายด์เคยลองใช้เจ้า TOMATOX มาก่อนแล้ว ตั้งแต่ช่วงปีที่แล้ว ใช้ไปประมาณ 3-4 ซองแล้วก็หยุดใช้ไป (เพราะขี้เกียจค่ะ 55+) แล้วเมื่อวันก่อนเข้าไปเซเว่นไปเจ้า TOMATOX เข้าก็เลยอยากกลับมาใช้อีก แต่รอบนี้มายด์ได้ลองหยิบ Goat Milk มาลองด้วยเลย

เรามาพูดถึงสรรพคุณของแต่ละตัวกันก่อนเลยดีกว่านะคะ 1.Tony Moly TOMATOX Magic White Massage Pack  มาในขนาด 3.5 กรัม ราคา 19 บาท

เป็นมาส์กมะเขือเทศที่สามารถดีท็อกผิวหน้าให้ขาวใสเพราะมีการสกัดเข้มข้นจากมะเขือเทศสด ผงไข่มุกและวิตามินบี3 มีสารต้านอนุมูลอิสระ ที่ช่วยลด และชะลอการเกิดริ้วรอยทำให้ผิวหน้าเต่งตึง สดใส ชุ่มชื่น ไม่แห้งกร้านและที่สำคัญยังอุดมไปด้วยวิตามินซี และ วิตามินเอ จึงช่วยให้ผิวกระจ่างใสมากขึ้น มะเขือเทศแดงสดนั้นช่วยให้ใบหน้าของเราขาวผ่องเปร่งปลั่งและยังมีโมเลกุลเล็กๆ จากฟองอากาศช่วยขจัดสิ่งอุดตันอีกด้วยสามารถทำให้ออกได้อย่างหมดจด รู้สึกได้ถึงความสะอาดที่ล้ำลึกแบบสุดๆ และช่วยฟื้นฟูสภาพผิวให้ดีขึ้น !!! ที่สำคัญ 1 ซองเทียบเท่ากับมะเขือเทศ 10 ลูกเลยนะตัวเนื้อมาส์กจะเป็นสีขาวค่ะ มีกลิ่นหอมอ่อนๆ สดชื่นดีนะ กลิ่นของเจ้ามาส์กตัวนี้จะหอมเหมือนมะเขือเทศอ่อนๆ จริงๆแล้วส่วนตัวมายด์ไม่ทานมะเขือเทศนะ แต่ดันชอบมาส์กมะเขือเทศมาก เพราะสรรพคุณค่อนข้างเยอะเลยทีเดียว

วิธีการใช้ :1.หลังจากล้างหน้า ครีมมาส์กให้ทั่วบริเวณใบหน้า เว้นบริเวณรอบดวงตาและริมฝีปาก ค่อยๆนวดเบาๆ 1-2 นาที2.หลังจากนวดแล้วทิ้งไว้ 10 นาที3.ล้างออกด้วยน้ำอุ่นโดยไม่ต้องใช้ผลิตภัณฑ์ล้างหน้า

2. Tony Moly Goat Milk Premium Cream มาในขนาด 4.5 กรัม ราคา 25 บาท

เป็นสารสกัดจากนมแพะธรรมชาติเข้มข้น เกรดพรีเมี่ยมเชียวนะยู สามารถซึมซับเข้าผิวได้ง่ายมากกก ช่วยให้ผิวเนียนนุ่ม ชุ่มชื้นและลดเลือนริ้วรอยได้อย่างธรรมชาติ กรี๊ดตรงนี้! 55+ และที่สำคัญช่วยให้ผิวหน้าเรียบเนียนและกระจ่างใสขึ้นอีกด้วย บอกได้เลยค่ะว่า สาวผิวไหนก็สามารถใช้ได้นะ เจ้าตัวนี้กลิ่นจะหอมนมแบบเบาๆ ใช้แล้วรู้สึกเฟรชดีมากๆเลยบอกเลยว่าเจ้าตัวนี้ แตกกระจาย ซึมไว กระจ่างใส ไร้ริ้วรอย เพราะเมื่อเกลี่ยเขาจะให้สัมผัสแปลกใหม่ดีค่ะ เมื่อเกลี่ยเนื้อครีมลงบนผิว เนื้อครีมจะแตกออกมาเป็นนมแพะ

วิธีการใช้ :แตะเนื้อครีมลงบนผิวแล้วเกลี่ยเบาๆ เนื้อครีมจะแตกตัวออกมาเป็นน้ำนม จากนั้นนวดเบาๆ ให้ทั่วใบหน้าและลำคอ เพื่อผลลัพธ์ที่ดี ควรใช้เป็นประจำอย่างต่อเนื่องทั้งเช้าและก่อนนอน.            เอาหล่ะ บอกเล่าถึงสรรพคุณของ 2 นางแล้วได้เวลาแชร์เคล็ดลับดีๆ ให้สาวๆได้ไปลองทำตามกันได้แบบง่ายๆ ก็สวยได้หน้าสดก่อนใช้ก็จะน่ากลัวนิดนึงนะคะ 55+

ขั้นตอนแรก1.ก่อนอื่นเพื่อนๆต้องทำความสะอาดผิวหน้าให้สะอาดก่อนนะคะและเช็ดผิวหน้าให้หมาดๆ

2.ใช้มาส์ก Tomatox ให้ทั่วบริเวณใบหน้า แล้วค่อยๆนวดเบาๆ 1-2 นาที และจากนั้นทิ้งไว้ 10 นาที

3.ต่อมาค่อยๆล้างออกด้วยน้ำสะอาด แล้วเช็ดหน้าให้หมาด

4.หยด Goat Milk ลงบนฝ่ามือ 3-4 หยด แล้วทาให้ทั่วใบหน้า

แค่ 4 ขั้นตอนนี้ เราก็จะสามารถ ฟื้นฟูผิวให้นุ่ม อิ่มเอิบ กระจ่างใส ได้เลยยย ส่วนตัวก่อนใช้หน้าจะค่อนข้างโทรมมากๆค่ะ พอได้มาส์กหน้าเป็นประจำและบำรุงผิวสม่ำเสมอ ก็ทำให้เห็นได้ชัดว่าผิวหน้าแข็งแรงและฟื้นฟูได้ไว จากที่เรานอนดึก อดหลับอดนอน แต่เมื่อใช้สองสิ่งนี้ประกอบกัน ก็ทำให้เห็นความเปลี่ยนแปลงไปในทางที่ดีมากขึ้นค่ะ

หากเพื่อนๆคนไหนสนใจสามารถหาซื้อกันได้ที่ 7-11 ได้เลยนะคะหรือ Tops , Big C , Familymart , Eveandboy , Konvy , Lazada อีกมากมายเลยค่ะ.         วันนี้มายด์ขอตัวลาไปก่อนนะคะ คราวหน้ามีเคล็ดลับอะไรดีๆ จะมาเม้ามอยให้เพื่อนๆได้ฟังกันแน่นอนน พบกันใหม่กระทู้หน้า ขอบคุณและสวัสดีค่า

milddiary

milddiary

สวัสดีค้า มายด์ ค่ะ
รักสวยรักงามก็ต้องแบ่งปัน
เข้ามาให้กำลังใจแล้วก็แบ่งปันความสวยกันนะค่ะ

.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.

FULL PROFILE