รู้ไหมดาราเค้าใช้แป้งอะไรกัน

จากที่ได้นั่งพินิจพิเคราะห์สปอนเซอร์ของละครช่องต่างๆ ก็จะพบส่วนใหญ่ว่าเป็นCovermark, Bsc, KMA, อะไรทำนองนี้แหล่ะ ที่ที่สงสัยและอยากรู้ว่านอกจากการดูแลผิว ขัดตัว นวดตัว แล้วเหล่าดาราสาวสวยนี่เค้าใช้แป้งยี่ห้ออะไรกันบ้าง แหมอยากรู้จัก ใครมีความลับความงามดารามาแฉกันบ้างน่ะจ๊ะสาวๆ เพื่อจะได้สวยๆเหมือนเธอและเค้าเหล่านั้นบ้างไง

ก็ใช้ปกติทั่วไปแหละค่ะ เลือกที่เหมาะกับผิวซะเป็นส่วนใหญ่
แล้วที่เน้นๆก็คือขอให้ไม่มัน..เพราะไฟถ่ายหนังมันแร้งงงงงงง!!!

:)
ดาราตัวจริงมาตอบเองเลย 555+
พ่อพี่ชอบน้องทรายมากเลยอะ
อิอิ
ตัวจริงมา confirm!
ตัวจริงมาเองยังงี้

ต้องรีบจดข้อมูล

555
 แล้วน้องทรายใช้ยี่ห้อไหนเป็นพิเศษรึเปล่าคะ อยากรู้ๆ
ถ้าเป็นแป้งผสมรองพื้นทรายใช้LMค่ะ
เอาฟองน้ำแตะๆน้ำนิดหน่อย แล้วแตะแป้งมาทาหน้า
ติดทนม้ากกกกกกก~
เด้งยาวทั้งวันขนาดถ่ายหนังบู๊ระเบิดภูเขา เผากระท่อมขนาดนั้น
แต่เท่าที่เห็นส่วนใหญ่ในกระเป๋าช่างจะใช้MACกันเป็นมาตรฐาน
แต่ทรายว่าแมคนี่ใช้ไปซักพักจะมันๆ(ความเห็นส่วนตัวนะคะ^^")มันเด้งดีแหละตอนแรก
แต่ถ้าหามรุ่งหามค่ำนี่เอาไม่ค่อยอยู่

ถ้าเป็นแป้งแข็ง(แบบไม่มีรองพื้น)Stilaนี่โอเคเลยนะ
หรือไม่ก็ใช้วิธีฉีดน้ำแร่แล้วซ่อมเป็นส่วนๆไปด้วยแป้งฝุ่น
ก็ได้ตั้งแต่K MA/Covermark หรือจะยี่ห้ออะไรก็ตามถนัด

กับอีกทีขั้นตอนการเตรียมผิวก่อนลงรองพื้นหรือแป้งนี่ก็สำคัญค่ะ
หลายคนอาจรู้สึกว่าการลงเบสก่อนเป็นขั้นตอนที่วุ่น
แต่มันคุ้มนะ, เสียเวลานิดหน่อยแลกกับการที่เมคอัพติดทนทั้งวัน
ทรายไม่แนะนำวิธีเอาเบสผสมกับรองพื้นนะคะ
แยกกันลงจะดีกว่า, ให้ผลิตภัณฑ์ได้ทำหน้าที่กัยไปแบบเต็มคุณภาพ
มันก็ไม่ได้เสียเวลามากมายอะไรด้วย

เท่าที่เห็นนี่, นุ่น วรนุชใช้รองพื้นAnna Suiอยู่ช่วงนึงไม่รู้ยังใช้อยู่มั้ย
อั้ม พัชฯใช้MACเวลาเติมหน้า(แต่ต้องบอกว่าเพื่อนอั้มนี่ดูแลตัวเองดีม้าก...เช็คหน้าตลอดไม่มีพลาด) แต่ก็อย่างที่บอกล่ะค่ะ, เลือกสีให้เหมาะกับตัวเองจะดีที่สุด
พื้นฐานสาวไทยผิวจะออกเหลือง
แต่แป้งที่เอาเข้ามาขาย, ถ้าเป็นแบรนด์ยุโรปหรือเกาหลีจะออกชมพู
ทาแรกๆก็สวยแหละ, แต่พอเหงื่อออกหน้าจะหมองมากๆ
ถ้าใครจะเลือกแนะนำว่าเลือกแป้งที่มีพื้นออกเหลืองจะดีกว่า
ผัดแรกๆอาจเด้งสู้เพื่อนไม่ได้ แต่พอมันซึมแล้วจะผ่องกว่า
หรือพอเหงื่อออกแล้วหน้าอาจจะมันตามธรรมชาติ แต่จะไม่หมองๆเหนื่อยๆแน่นอน

อ้าว...เขียนยาวอีกแล้วฉัน!!!
นิสัยเสียนะนี่!!

ขอบคุณพี่ทราย สำหรับข้อมูลค่า
คนผิวสีแทน(คล้ำเลยล่ะ - -") หาแป้งยากมากกกกกกกกกก

อยากจะแอ๊บแบ๊ว ตามเทรน เห่อไปใช้สกินฟู๊ด อีทูดี้ แปปเดียวยังกับองค์ลง - -"

แต่รู้สึกชอบแป้งฝุ่นจัง ... เก็บตังซื้อ LM ดีมั้ยน๊อเรา 555
อ่านแล้วได้ข้อมูลเพียบเอาไป 10 ค่า ช่วงนี้ขอใสๆไปก่อน เบส etude+แป้งฝุ่น kate

ระหว่างวัน แป้งไม่ผสมรองพื้นของ etude

เวลาเจอดาราเนียนกริบเลยค่ะ เพราะควรจะดูดีตลอดเวลา เพราะผู้คนจับตามอง ส่วนอย่างเราๆวันไหนพักหน้าได้บ้างก็ควรแต่งให้ผิวได้หายใจกันดีกว่านะคะ

****แต่พี่นุ่น วรนุช ตัวจิงวิ้งค่ะ****
ขอบคุณมั่กคะพีทราย

เขียนเยอะไม่เปนไร(ก็นักเขียนนี่เนอะ)

คนอ่านก็ชอบอ่านเหมือนกันจ้า
ขอบคุณสำหรับข้อมูลค่ะ

ได้ความรู้เพิ่มเยอะเลย

พี่ทรายมาแบบยาว วว ว

แต่ได้ความรู้เยอะเลยละค่ะ

พี่ทรายใช้แป้ง LM เบอร์อะไรหรอคะ รินคิดว่ารินสีผิวใกล้เคียงกะพี่ทราย

น่าจะใช้สีเดียวกันได้เนอะ

อืม อ่านของพี่ทรายแล้วกิเลสขึ้นอีกแล้ว ทำไงดี

ขอบคุณมากค่ะ พี่ทราย สำหรับข้อมูล

ได้ความรู้อีกเยอะเลย

^^

ไม่ชอบรองพื้นกับแป้งแมคเหมือนกันค่ะพี่ทราย ทาไปซักพักหน้ามันเร็วและมันมากด้วย แถมสีดรอปอีก ไม่ชอบเลย
ขอบคุณสำหรับข้อมูลมากเลยนะคะ แอบเป็นรุ่นน้องพี่ทรายที่เขมะฯ แล้วก็ที่ม.กรุงเทพด้วยค่ะกำลังหาแป้งผสมรองพื้นใช้อยู่พอดี สงสัยต้องลอง LM ซะแล้วค่ะ ^^
เห็นด้วยกะทรายทุ๊กประการ ดังนั้นเราจึงซื้อรองพื้นลูนาซอล โทนเหลืองYO แทนที่จะเป็น OC เพราะเวลาเหงื่อออกหน้าจะไม่ว๊อก แม่นแร้นนนนจ้า
สุดยอดเลย แม่นาก
ทรายใช้LM เบอร์5ค่ะ
ตลกไหมเพราะจริงๆมันบอกว่าเป็นแป้งสำหรับคนที่มีUndertoneเป็นสีชมพู ^^" ?!!?
พยายามดื้อเอาเบอร์4ที่เป็นแป้งสีMedium for Yellow Skin Tones
แต่ทาแล้วมันไม่พอดี, เลยต้องเลยตามเลยเอาสีนี้มาใช้
แต่สีไม่เปลี่ยนนะคะ
แปลกดี, ยี่ห้อนี้อาจเป็นข้อยกเว้นแฮะ....
แต่ยังไงก็ต้องลองด้วยตัวเองก่อนนะ, ถ้าแต่งหน้าไปก่อนแล้วไม่รู้จะลองยังไง
ให้ลองแถวๆใต้คางต่อกับต้นคอน่ะค่ะ..อย่าไปลองตรงแขนนะ
สีมันไม่เหมือนกัน
:)
พี่ทรายน่ารักจังเลยยย^^

พี่ทรายน่ารักมากกก ตั้งใจตอบสุดๆ ปลื้มมมมมม

รุ่นน้องเราที่เป็นพริตตี้+นางแบบ เค้าก้อใช้ mac กันค่ะ เห็นบอกว่ากันน้ำ(เหงื่อ)ประมาณนี้

แต่เราเฉยๆ นะ พอบ่ายๆ หน้ามันหมองๆ อ่ะค่ะ
เราใช้ รองพื้น lunasol   รึไม่ก้อแป้งผสมรองพื้น dior snow อ่ะค่ะ โทนเหลืองทั้งคู่เลย

** ทรายเข้ามาเว็บนี้ ได้แฟนคลับไปอีกอื้อเลยอ่ะค่ะ เราก้ออีกคนนึงจ้า

พี่ทรายชนะเลิศ!

ว่าแต่ยุ้ยรอดูพระนเรศวร ตอน3อยู่นะคะ
จะลงแดงอยู้แร้นนนน

คุณ yelly พูดถึงพระนเรศวร รอจนเหงือกแห้ง ลืมกันไปข้างเลยทีเดียว เอิ๊ก
ปกติใช้แป้งฝุ่นแม็คเหมือนกันค่ะ พวกเบี้ยน้อยหอยน้อย นักศึกษาก็แบบนี้
กว่าจะได้สอยแต่ละที...
 พี่ทรายไขกระจ่างมากค่ะ

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again