[ใช้แล้วชอบ] 7 ไอเทมสุดเลิฟ ที่สาวๆควรมีติดโต๊ะเครื่องแป้ง !!!

23 8

สวัสดีเพื่อนๆชาวจีบันอีกครั้งนะค้า เข้าปี 2017มาแล้วร่วม 10 เดือน แปปๆก็จะปีใหม่อีกและเรามาเม้ามอยถึงเครื่องสำอางที่ถอยมาใหม่ในปีนี้แล้วเลิฟฟฟฟฟสุดๆกันหน่อยดีกว่ากระทู้นี้ขอเน้นเป็นถูกและดี ราคาไม่ถึง 1000เสียทรัพย์เองล้วนๆ ไม่แพงมาก เลยเจ็บไหวอยู่ อิอิอยากจะมาเม้ามอยและแนะนำให้เพื่อนๆไปตำตามกันพร้อมแล้วไปดูกันเลยดีกว่าว่าจะมีอะไรบ้างงง !

ชิ้นแรกเลยค่ะ โปรดปรานมากกับเจ้าFresh Drop Rose Mineral Sprayคือชอบมากกก แบบว่าฉีดทีมันก็จะรู้สึกสดชื่นดีอ้ะมายด์จะชอบฉีดก่อนแต่งหน้าและเวลาที่ร้อนๆระหว่างวันจัดการฉีดเข้าไปแล้วรู้สึกดีมากๆยกให้เป็นลูกสาวคนโปรดเลย

ต่อมาเป็นลูกรักคนใหม่ คือเห็นคนใช้กันมากมายเลยแบบไม่ได้และ ไปตำมาด่วน สรุป…ชอบมากเลย นั่นก็คือ TER UV Matte Cushion Oil Control SPF50 PA+++มายด์ใช้เบอร์ 23 ค่ะ คือรักตรงที่พอลงเสร็จเนี่ยเนื้อจะกลายเป็นแป้งแห้งไปกับหน้าแบบแมตเลย เห้ยคือตกใจ 55 ชอบมากแล้วที่สำคัญติดทนนาน ไม่มีดรอประหว่างวันยกใจให้เธอเลยจ้าน้องเฑอออ อิอิ

มาต่อกันที่พาเลตอายแชโดว์แบบกินใจนุ้งงNYX Lid Lingerie Shadow Palette และNYX Cosmic Metals Shadow Paletteคือจะบอกว่าน้องมาในราคาน่ารักและใช้ง่ายมากตลับจะเล็กๆพกพาง่ายดีค่ะและเม็ดสีแน่นเด้ออสีชัด ติดทนดีด้วยแหละ

อีกชิ้นที่ค่อนข้างคุ้มมากๆ สำหรับEITY EIGHT ILLUMINATING PALETTEใครชอบสายเบาๆ นัวร์ๆ หน่อยน่าจะชอบนะเพราะเจ้าตัวนี้ทั้งบลัช คอนทัวร์ ไฮไลท์จะค่อนข้างเบาๆ ไม่เข้มมากแต่สามารถบิ้วเพิ่มได้หากต้องการเข้มๆ แต่ไฮไลท์ก็พุ่งอยู่นะ เลิศไง!

มาที่ส่วนของคิ้วกันบ้างดีกว่า เป็นของใหม่ได้มาไม่นานแต่กลับหยิบใช้ทุกวันมายด์เจอกำลังอยู่ในช่วงลดราคา 20% ด้วยแหละเลยลองเข้าไปดูค่ะ นั่นคือ Cosluxe BrowSup Brow & Eye Barพาเลทเขียนคิ้วแบบฝุ่นและยังเป็นอายแชโดว์ได้ด้วยและยังไม่พอสีน้ำตาลยังมาทำเป็นคอนทัวร์ได้ชิมเมอร์วิบวับก็ยังเป็นไฮไลท์ได้ มายด์คิดว่ามันคุ้มดีค่ะ เป็นทุกอย่างให้เราได้ ติดทนนานดีนะสีชัด สีครอบคลุมใช้ได้กับสาวๆทุกสีผิวเลย

อยากแนะนำให้เพื่อนๆไปลองหาซื้อกันดูนะคะ Cosluxe มีขายอยู่ที่www.cosluxe.com

Tsuruha

Watson

Eve And Boy

Lashes

Stardust

Beautrium

Tops

มาถึงบลัชออนสุดโปรดของมายด์กันบ้างNYX Ombre Blush Fard Ombre #OB02บอกตามตรงซื้อตามพี่บล็อกเกอร์ท่านนึงคือเขาทาแล้วสวยมาก เลยไปตำตามปรากฏเราใช้ก็เข้ากับเราดีค่ะ ออกส้มๆนู้ดๆไม่จัดจ้านมาก ใช้ได้กับทุกลุคเลยหล่ะ

มาต่อกันที่สิ่งสุดท้าย ท้ายที่สุดกันเลยนั่นแหละค่ะ ไม่ต้องบอกก็รู้จะเป็นอะไรไปไม่ได้นั่นก็คือลิปสติกนั่นเองงงงง 55+เนื่องจากว่าเลือกที่สุดในใจไม่ได้เลยขอหยิบมา 2 แบรนด์ด้วยกันค่ะBaby Bright Lip & Cheek Matte Tint #05 just peach และNYX Lip Lingerie #24 Cabaret Show

ลิปสติก 2 สีนี้ใช้บ่อยมากๆๆๆๆๆเลยค่ะทาง่าย เฉดสีสามารถทาได้ทุกวันและสุภาพดีตั้งแต่ได้มาก็ใช้บ่อยที่สุดเลย

เป็นยังไงกันบ้างคะ ใช้แล้วชอบของมายด์มีตรงกับของเพื่อนๆบ้างมั้ยแล้วเพื่อนๆมีอะไรที่เป็นที่สุดในดวงใจกันบ้างมาเม้ามอยกันด้วยนะบอกเลยว่าแต่ละชิ้นได้ใช้เอง ตำเอง ชอบเองจริงๆ เลยอยากมาแนะนำกันอย่าลืมไปตำตามกันได้นะ เราคอนเฟิร์มเลย มันดีจริงๆ อิอิวันนี้ขอตัวลาไปก่อนนะคะ พบกันใหม่ในกระทู้หน้าขอกล่าวคำว่าขอบคุณและสวัสดีค่า 

milddiary

milddiary

สวัสดีค้า มายด์ ค่ะ
รักสวยรักงามก็ต้องแบ่งปัน
เข้ามาให้กำลังใจแล้วก็แบ่งปันความสวยกันนะค่ะ

.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.

FULL PROFILE