JEBAN's LAB | เทสต์จัดเต็ม 10 ไอเท็มถมเหม่ง กลบผมบาง ให้สาวๆ เกล้าผมอย่างมั่นใจ (ผู้ชายก็ใช้ได้)

34 18

ในช่วงเดือนตุลาคมที่พระราชพิธีต่างๆ จะมาถึง หลายคนเริ่มเตรียมชุดดำกันแล้ว แต่นอกจากเสื้อผ้า ทรงผมก็เป็นอีกสิ่งที่สำคัญไม่แพ้กัน

บางทีเราก็อาจจะต้องเกล้าผม รวบเปิดหน้าผากเก็บหมดให้เรียบร้อย ซึ่งก็อาจจะทำให้บางคนรู้สึกไม่มั่นใจ เพราะไม่ได้ผมหนา TwT มีหัวเหม่ง เถิก หัวล้านเป็นง่ามเข้าไปอะไรบ้าง ผู้หญิงเราคงเข้าใจกันดี

วันนี้เอมเลยรวบรวม 10 ไอเท็มปิดเหม่ง กลบผมบาง มาให้ทุกคนดู เผื่อใครจะนำไปใช้ในวันสำคัญที่ต้องรวบผมเปิดหน้าผากกันจ้า

10 ไอเท็มถมเหม่งที่เลือกมาวันนี้ มีทั้งของที่ออกมาเพื่อไว้กลบผมบางโดยเฉพาะ และของที่เอามาปรับใช้แก้ขัดได้ เดี๋ยวมาลองใช้ให้รู้เลยว่าจะเวิร์คมั้ย

และนี่คือไอเท็มทั้ง 10 ชิ้นจ้า 

วิธีการเทสต์

1. Swatch บนแขนแล้วล้างน้ำ + ถูๆๆๆๆ แล้วก็ล้างน้ำอีกรอบ แล้วเอาทิชชู่เปียกเช็ดๆๆๆๆๆ 
  2. ลองใช้ไอเท็มแต่ละอัน ถมหัวเหม่ง กลบผมบางของสาวๆ แต่ละคน ข้างละ 1 แบรนด์ รวม 5 คน 10 แบรนด์
  3. พาสาวๆ ไปออกกำลังกายกลางแดด เรียกเหงื่อ ความมัน แล้วจะให้ปาดผม ดูซิว่าที่ถมไว้จะหลุดมั้ย

เห็นเอมเทสต์คนเดียวกันมาหลายรอบ อาจจะเบื่อหน้ากันบ้าง  :P

Jeban's Lab ครั้งนี้เอมเลยขอใช้สาวๆ #JebanTeam หัวเหม่งกันถึง 5 คนด้วยกัน (รวมเอมด้วย ฮาาา) ใช้ซ้าย/ขวา ข้างละแบรนด์ก็ได้ครบ 10 พอดี

ผลงานการกลบเหม่งผมบาง : 5 คน 10 แบรนด์เราลองถมเหม่งกันแบบกรุบกริบ รวบผมตึงโชว์กันไปเลย อู๊ยย ไรผมมันดูหนาขึ้น มั่นใจขึ้นมากจริงๆ นะ 555 คนผมดกไม่เข้าใจหรอกกก

ถ้าถูกใจเหม่งของสาวคนไหน อยากรู้ว่าใช้ไอเท็มอะไรให้ผมดูหนา เลื่อนลงไปดูรีวิวละเอียดได้ที่แต่ละเบอร์เลยจ้า :D

เอ้าา ดูกันแบบซูมๆ เลย ชอบอันไหน ตามเลขนั้นไปเลยจ้า

1. Mamonde Pang Pang Hair Shadowสี 1 Babyface Hairliner - ราคา 600 บาท (4g.)

Mamonde เป็นแบรนด์แรกๆ ที่ปล่อยไอเท็มถมเหม่งออกมา มีให้เลือกถึง 3 เฉดสี แพคเกจน่ารัก มีริบบิ้นหูหิ้วถือง่าย ตรงก้นมีพัฟปุกปุยนุ่มๆ มาให้ ดึงออกมาใช้จิ้มเนื้อผลิตภัณฑ์แล้วเอามาตบๆ ตรงที่ผมบางได้เลย ไม่เลอะมือ แถมฝาเปิดออกมามีกระจกให้ส่องด้วย โอ้ยเริ่ดดด 3 in 1 ไปอีก!

ความติดทน ทนเกินคาดนะ ตอนแรกคิดว่าเป็นแบบฝุ่นตบๆ ไม่น่าทน ปรากฎ ถูแรงๆ ก็ยังไม่หาย เช็ดๆๆๆ ซ้ำ ก็ยังเหลือรอยจางๆ เลย เอ้อออ แพงหน่อยแต่คุ้มเงินมากก!!!

• ใช้งานง่าย : 4.5/ 5 หักที่ฐานพัฟเล็ก จับไม่ถนัด แต่ชอบที่มีทั้งกระจก พัฟ หูหิ้ว ครบสุด คุ้มมาก
  • เนียนเป็นธรรมชาติ ไม่โป๊ะ : 5/ 5 สีธรรมชาติ ฟุ้งเนียนมาก แลดูผมหนา 
  • ความติดทน : 5/ 5 ติดทนเกินคาดเว่อร์ ถึงจะเป็นแบบฝุ่นแต่คุณภาพเริ่ดเลอ

TRICK - ถ้าอยากปิดเหม่งให้สีเข้ม ใช้การกดๆ ตบๆ ถ้าอยากให้จางลง เนียนฟุ้ง ใช้พัฟถูๆ

2. อายชาโดว์จาก UD Naked Paletteพาเลตต์ Smokey - ราคา 2,350 บาทUD Naked พาเลตต์สามัญประจำบ้านที่สาวจีบันมีกันแทบทุกคน เอามาประยุกต์ใช้ถมเหม่งได้นะ (จริงๆ พาเลตต์ไหนก็ได้ ขอแค่มีสีโทนน้ำตาลเข้ม/ดำให้เหมือนกับสีโคนผมของเราเป็นโอเค) จะใช้แปรงหรือนิ้วลงก็ได้นะ แต่เราว่าใช้นิ้วไวดี ได้สีชัดด้วย เราใช้สี Password + Whisky ผสมกันจ้า

ความทนนี่แอบประหลาดใจนิดๆ พอโดนน้ำแล้วละลายไว พอเอานิ้วถูนิดเดียว เป็นขุยๆๆๆ ออกมาเหมือนขี้ไคลเลยยยย ถ้าถมหนาๆๆๆๆ จะยิ่งเป็นขุยเยอะ แต่ก็ติดทนพอประมาณอ่ะ

• ใช้งานง่าย : 3/ 5 พกยาก แต่กระจกใหญ่สะใจดี แปรงที่ให้มาพอใช้ได้ แต่จิกสีไม่เริ่ดเท่าไหร่ ใช้นิ้วไวกว่าแต่ก็เลอะเทอะ
  • เนียนเป็นธรรมชาติ ไม่โป๊ะ : 5/ 5 
  • ความติดทน : 3/ 5 ติดทนกลางๆ ถ้าเหงื่อเยอะแล้วเอามือปาดก็หลุด
TRICK - ใช้นิ้วไวกว่าใช้แปรง แต่ถ้าไม่อยากมือเลอะ ใช้แปรงขนสั้นแน่นๆ ก็จะง่ายหน่อย

3. The Faceshop Quick Hair Puffสี 02 Dark Brown - ราคา 429 บาท (7g.)แท่งอวบอ้วนจับถนัดมือมาก ฝามีกระจก (ส่องแล้วหลอกตานิดนึง แต่ใช้ได้) ข้างในมีหัวพัฟนุ่มๆ ใช้ตบลงไปตรงที่ผมบางได้เลย ผงที่อยู่ใต้พัฟจะทะลุออกมาเอง ไม่ต้องถูให้เลอะมือ สะดวกให้ 100 เต็ม! สีเข้ม ฟุ้ง แลดูผมหนาตั้งแต่เกิดความติดทน ทนกว่าที่คิด ตอนแรกเห็นเป็นผงคิดว่าจะเลือนไว ปรากฏออกกำลังกายก็ยังเหลือลางๆ ตอนเทสต์ที่แขน ตอนโดนน้ำแล้วถูแรงๆ แอบมีเลือนละลายบ้าง แต่จนพอเช็ดแล้วก็ยังเหลือรอยจางๆ อยู่เลย เริ่ดอะ!

• ใช้งานง่าย : 4/ 5  จับถนัดมือมาก ถมเหม่งง่าย+ไว มีกระจกให้ด้วย ดีงาม แต่ระวังเปิดฝาผิด!!!! ไม่งั้นหกเลอะเทอะจ้า
  • เนียนเป็นธรรมชาติ ไม่โป๊ะ : 5/ 5 สีน้ำตาลเทาฟุ้งเหมือนผมดกจริงเลย
  • ความติดทน : 5/ 5 ทนกว่าที่คิดไว้มาก มีเลือนนิดๆ หลังออกกำลังกาย เทสต์ถูแรงๆๆๆ ยังเหลือรอยจางๆ เลย ดีอะ
TRICK - ใช้ครั้งแรก ค่อยๆ เปิดฝาใต้พัฟแล้วเอาพลาสติกออก ถ้าเปิดแรงเกินผงจะกระจาย เลอะเทอะเอาเรื่อง + ถมเหม่งครั้งแรกพัฟจะขาว คือฝุ่นยังออกมาไม่สุด ต้องกดๆ ตบๆ ลงไปเยอะๆ ให้สีออกมาสม่ำเสมอก่อนนะ แล้วจะเริ่ดมากกก

4. Maybelline Fashion Brow Pomade Crayonสี BR1 น้ำตาลเข้ม - ราคา 279 บาท (1.5g)ตัวนี้เป็น Pomade เขียนคิ้วแบบแท่งสีน้ำตาลเข้มเลยคิดว่าน่าจะใช้ได้ แต่เนื้อมันคล้าย Wax พอถูลงไปแล้วเกาะผมเป็นคราบขาวเหมือน ฉีด Dry shampoo เยอะเกิน แถมผมจับเป็นก้อนเหมือนไม่ได้สระ!!! T^T แอบคิดว่าจะทนน้ำ ปรากฎว่าพอโดนน้ำแล้วถูๆ เป็นปื้นละลายออกมาเลย แค่โดนเช็ดเบาๆ ก็หายวับ! แง

• ใช้งานง่าย : 3/ 5 คือจิ้มลงไปตรงผมง่าย แต่ตอนเกลี่ยมันหนืดๆ ผมเป็นก้อน ประหลาดอะ
  • เนียนเป็นธรรมชาติ ไม่โป๊ะ : 2/ 5 ผมเป็นคราบขาว แถมเป็นก้อน T^T กี๊ดดด
  • ความติดทน : 1/ 5 ปาดปุ๊บเป็นปื้นเลย ละลายน้ำด้วย เช็ดคือหายเลย
TRICK - ไม่แนะนำให้ใช้ถมเหม่ง เพราะมันโป๊ะ ผมเป็นก้อน เป็นคราบขาวจ้า!

5. Innisfree Real Hair Makeup Jelly Concealerสี 03  - ราคา 470 บาท (9.5g.)ตัวนี้ทำมาเพื่อถมเหม่งโดยเฉพาะ แพคเกจเหมือนคุชชั่นในไซส์มินิ มีพัฟ/กระจก เนื้อเป็นเยลลี่นุ่มๆ สีน้ำตาลเข้ม (มี 5 สี ถ้าผมเข้มแนะนำ 02, 03) ราคาเหมือนแรง แต่ได้ผลิตภัณฑ์เยอะสุด แถมเค้าบอกมีสารสกัดจากชาเขียวด้วย! ในส่วนของความทน ติดทนมากกกก เหงื่อออกก็ไม่เลือน ถูก็จางไปนิดเดียว คงเพราะเค้าทำมาเพื่อแปะเหม่งโดยเฉพาะ รับมงไปเลยค่ะ

• ใช้งานง่าย : 4/ 5 ชอบแพคเกจ มีกระจกด้วย แต่พัฟเล็ก ไม่คุ้นมือเลยแอบช้านิดนึง ต้องฝึกให้ชิน
  • เนียนเป็นธรรมชาติ ไม่โป๊ะ : 5/ 5 ชอบอันนี้ มันดูธรรมชาติดี คือนัวๆ ฟุ้งๆ แต่ไม่ฝุ่น ดูเหมือนผิวคนจริงๆ
  • ความติดทน : 5/ 5 ติดทนดี๊ดี เหงื่อออกแล้วปาดก็ไม่ค่อยเลือน เวิร์คสุดสำหรับคนเหงื่อเยอะ
TRICK - จะใช้พัฟให้ง่าย ให้ใช้ปลายนิ้วบังคับตรงขอบๆ พัฟ จิ้มตัวเยลลี่แล้วมาแตะที่ผม ยิ่งจิ้มเยลลี่แรงจะยิ่งเข้ม ถ้าใช้ตรงกลางพัฟ แรงกดเราน้อย จะรู้สึกว่าสีออกไม่ชัด ซอกซอนไรผมไม่ได้ ใช้เวลานาน

6. Golden Rose Eyebrow Powderสี 104 น้ำตาลเทาเข้ม - ราคา 199 บาท (5g.)ที่เขียนคิ้วฝุ่นสีน้ำตาลเทาเข้มที่เอมใช้ประจำ เอามาถมเหม่งและคอนทัวร์หน้า ทำดั้งพุ่งให้ตัวเองอยู่บ่อยๆ เพราะสีชัด ใช้ง่าย แต่ก็ต้องใช้แปรงหรือนิ้วในการลง ติดทนไม่เท่าไหร่ แต่ถ้าแค่อยู่ในออฟฟิศ เดินนิดๆ หน่อยๆ ก็ชิลล์ๆ  แต่ถ้าออกแดดจัด เหงื่อท่วม มีเลือนแน่นอน

• ใช้งานง่าย : 2/ 5 ตลับตามราคา ไม่มีแปรงมาให้ แอบมี Fallout ร่วงถ้าใช้แปรงนะ เช็คดีๆ ระวังเลอะ
  • เนียนเป็นธรรมชาติ ไม่โป๊ะ : 5/ 5 ฟุ้งเนียนสวย อยู่ที่เลือกสีให้ตรงโคนผมตัวเองนะ
  • ความติดทน : 3/ 5 ผ่านไป 4 ชม. เริ่มเลือนๆ ถ้าเหงื่อเยอะหรือเผลอปาดอาจหายเร็วกว่านั้น
TRICK - ถ้าเอาง่ายสุดก็ใช้นิ้ว แต่ถ้าไม่อยากเลอะก็ใช้แปรงขนสั้นแน่นๆ จะได้สีชัดไว แต่ต้องระวังผงที่ร่วงๆ มันเลอะหน้าด้วย 

7. อายไลเนอร์ดินสอ Nyx Slide Onสี SL15 Brown Perfection  - ราคา 395 บาทใช้ที่เขียนคิ้วเยอะแล้ว อยากลอง Eyeliner มั่ง เฮ้ย มันเริ่ดดด ขีดเติมลงไปตรงที่ผมบางได้ตรงจุดมาก เนื้อดินสอของตัวนี้มันครีมมี่เกลี่ยง่ายมากๆ เลยไม่ดูเป็นปื้น ดีเลย ไวมาก เสียที่ต้องเหลา เปลืองไส้ความติดทน ถ้าไม่โดนน้ำคือดีนะ ทนถูมากๆๆๆ พอเซ็ตตัวแล้วนิ่งเลย แต่ถ้าโดนน้ำแล้วไปถูจะค่อยๆ ลอกเป็นขุยออกมาเหมือนขี้ไคล พอเช็ดก็หลุดออกหมด

• ใช้งานง่าย : 4.5/ 5 ใช้ง่าย ไวมาก เกลี่ยง่าย แต่หักที่ต้องใช้นิ้วถูเอง มันเลอะเทอะน่ะ
  • เนียนเป็นธรรมชาติ ไม่โป๊ะ : 5/ 5 โอเคมากๆ ถึงเป็นดินสอแต่เนื้อครีมมี่เกลี่ยง่าย ไม่ดูเป็นขีดหรือปื้น
  • ความติดทน : 3/ 5 ทนถูดีมากๆ แต่ถ้าโดนน้ำแล้วถูออกเลยอะ ถ้าไม่มีเหงื่อก็เริ่ด ถ้าเหงื่อเยอะข้ามไปเลย
TRICK - ถ้าขีดเติมเส้นผมลงไปให้เหมือนแนวผมจริง แล้วเอานิ้วเกลี่ยให้ฟุ้งๆ คือยิ่งเนียนเป๊ะเว่อออร์ ซูมดูก็ไม่รู้!

8. Maybelline Fashion Brow 3D Brow & Nose Paletteสี Dark Brown  - ราคา 379 บาท (3g.)พาเลตต์เขียนคิ้ว + เชดดิ้งดั้ง เอามาลองใช้ดู ช่องแรกเป็นเหมือน Wax สีเข้ม อีก 2 ช่องเป็นฝุ่น เลยเลือกเอาตัว Wax มาลองถมเหม่งดู ปรากฏ... เหมือนตัวแท่ง Pomade เลยจ้า เกาะผมเป็นก้อนๆ เหมือนไม่ได้สระผม และมีคราบขาว คงจะต้องบอกลาาา TwT  

• ใช้งานง่าย : 3/ 5 แปรงที่ให้มาหัวเล็กซอกซอนดี แต่ขนบางไปทำให้ช้า ใช้นิ้วไวกว่าแต่เลอะเทอะ
  • เนียนเป็นธรรมชาติ ไม่โป๊ะ : 2/ 5 สีโอเค แต่ผมเป็นก้อน เป็นคราบขาว โป๊ะ โป๊ะ โป๊ะจ้า
  • ความติดทน : 2/ 5 โดนน้ำ+เอามือถู ก็เป็นปื้นละลายออกมาละ แค่เอาผ้าแตะเบาๆ ก็หายวับไปกับตา
TRICK - ไม่แนะนำให้ใช้ตัวนี้ถมเหม่งจ้า ไว้เขียนคิ้วอะดีละ 

9. MADE’ 24h Confident Hair Linerสี 01 Dark Brown - ราคา 390 บาท (5g.)อันนี้เหมือนจะเป็นที่ถมเหม่งแบรนด์ไทยอันแรกนะ เป็นแบบแท่งเนื้อครีม จับถนัดมือมาก พกได้ ที่เริ่ดคือมัน 2 in 1 ตรงปลายมีฟองน้ำสีดำไว้เบลนด์ ไม่ต้องถูเองให้เลอะมือ ฟองน้ำเกลี่ยเนื้อครีมได้ดี แต่ถ้าปาดเหมือนมันฟองน้ำมันซึมครีมไปนิด ใช้ tap แตะๆ เอาจะได้สีแน่นกว่าสี เราเลือกสีน้ำตาลเข้มสุดมาแล้วนะ แต่พออยู่ที่หัวมันติดแดงอ่ะ ผมเอมดำมาก พอถมผมลงไปมันเลยไม่เหมือนสีผมจริงเอมเท่าไหร่ น่าจะเหมาะกับผมทำสี

• ใช้งานง่าย : 5/ 5 แพคเกจดีมาก พกง่าย จับถนัดมือสุดๆ ฟองน้ำที่ให้มาคือเกลี่ยได้จริง ดูทนดี ถมเหม่งไวมากกก
  • เนียนเป็นธรรมชาติ ไม่โป๊ะ : 4/ 5 เนื้อดีดูกลืนผิว แต่สีติดแดงนิดนึง ถ้าดูในรูปแบบเอมผมดำมากๆ อาจจะเห็นชัดว่ามันแดงไปหน่อย สีไม่กลืนไปกับหนังหัวส่วนอื่นๆ 
  • ความติดทน : 5/ 5 ตอนเทสต์เห็นเลยว่ากันน้ำ น้ำเกาะเป็นหยด แต่ถ้าน้ำผ่านสักพักเหมือนครีมเริ่มอ่อนตัวลง ถ้าถูแรงแล้วสีจะปื้นนิดๆ คล้ายพวก Wax
TRICK - ตามซอกเล็กๆ ที่อยากเก็บรายละเอียด ให้ใช้ตรงขอบมุมมาเด้ปาดลงไป แล้วใช้ขอบๆ ฟองน้ำถูจะซอกซอนได้ดี

10. Ettusais Natural Powder Brow Linerสีน้ำตาลเข้ม - ราคา 3xx บาท (2g.)จริงๆ ตัวนี้เป็นเหมือนที่ถมคิ้วแบบฝุ่นให้คิ้วฟุ้งๆ เป็นหลอดจิ้มจุ่ม ตัวก้านเอาไว้เบลนด์ให้ฟุ้งได้เลย ไม่ต้องใช้นิ้วถูให้เลอะ เอมชอบเอามาใช้ทำดั้งพุ่งมั่ง ถมเหม่งมั่งเพราะว่ามันง่าย แต่มันทำมาเพื่อคิ้วก็เลยอาจจะเล็กหน่อย ถ้าหัวล้านเยอะจะเสียเวลา แต่ว่าซอกซอนดี+สีเนียนมาก ดูฟุ้งเหมือนแม่ให้ผมหนามาจริงๆ 555 ทนพอสมควร ส่วนข้อเสียคือใช้เยอะมันเปลืองงง หลอดมันเล็ก เสียดายอะ 555

• ใช้งานง่าย : 4/ 5 ตอบโจทย์นะ จิ้มจุ่มฝุ่นๆ แปรงถูให้ฟุ้งได้ด้วยในตัวเลย ใช้ง่าย แต่หักที่หัวแปรงเล็ก ใช้เวลานานกว่าตัวอื่นหน่อย
  • เนียนเป็นธรรมชาติ ไม่โป๊ะ : 5/ 5 หลายคนลงความเห็นว่าอันนี้ดูเนียนฟุ้งสวยดี สีใช่ ชอบ
  • ความติดทน : 5/ 5  ทนกลางๆ ตามประสางานฝุ่นแหละ ถูก็มีเลือน
TRICK - หัวแปรงเล็กๆ ใช้ซอกซอนร่องไรผมได้ดีมากๆ ถ้าจะเติมสีให้เข้มก็ใช้ปลายขีดลงไป ถ้าอยากเบลนด์ให้จับในแนวเฉียงๆ หรือแนวนอน จะเบลนด์ฟุ้งได้ดี

ดูกันมาแบบแน่นๆ 10 ไอเท็มตัวช่วยถมเหม่ง ให้ผมดูแน่น ดูหนาขึ้น แต่ถ้ายังตัดสินใจไม่ได้ว่าจะเอาตัวไหนมาใช้ เอมรวมตารางมาให้ดูกันง่ายๆ ด้านล่างนี้ค่า

สรุปแล้ว จาก 10 ตัว ได้ผลอันดับตามนี้เลยจ้า

ติดทนสุด : Mamonde > Innisfree > The Faceshop > Ettusais > Made

Mamonde ทั้งทนน้ำ ทนถู มาเหนือสุดๆ ตามมาก็เป็น Innisfree ทนมากกกจนตกใจ รองมาเป็น The Faceshop, Ettusais, Made พอๆ กัน คือถ้าโดนน้ำมากๆ แล้วถูแรงด้วย ก็จะเลือนหน่อยๆ

ราคาน่ารัก เทียบแล้วถูกสุด : Golden Rose > Innisfree > The Faceshop > Made

ถ้าเทียบแต่ปริมาณกับราคา Golden Rose จะคุ้มสุด แต่ติดไม่ทน แต่อย่าลืมว่าอันนี้เป็นที่เขียนคิ้วแบบฝุ่นที่เอามาแก้ขัดไปได้ รองมาเป็น Innisfree, The Faceshop, Made ที่ราคาไล่ๆ กันมา ได้ปริมาณเยอะ และติดทนกว่า แต่ก็แพงกว่า ซึ่งน่าจะเป็นเพราะว่าทำมาเพื่อถมเหม่งโดยเฉพาะจ้า 

ถนัดแบบไหนก็ลองไปซื้อหามาใช้กันดู แต่สำหรับเอม ลองมาจากทั้งหมด รู้สึกว่าผลิตภัณฑ์ที่ทำมาสำหรับถมเหม่งโดยเฉพาะ จะกันน้ำ กันเหงื่อ ติดทนกว่าพวกที่เอามาใช้แทนมากๆๆๆ เลย อากาศบ้านเราร้อนๆ เหงื่อไหล พวกไอเท็มถมเหม่งโดยเฉพาะน่าจะเริ่ดกว่า แต่ถ้าไม่ซีเรียสอะไร หรือเป็นคนเหงื่อไม่เยอะก็ใช้พวกที่เขียนคิ้ว อายชาโดว์ อายไลเนอร์มาใช้แก้ขัดไปได้จ้า

แล้วสาวๆ ล่ะ เคยใช้ตัวไหนแล้วเวิร์คมั้ยย มาเมาท์กันใต้นี้เร็วว

aimmellow

aimmellow

AIMME | TikTok TH Beauty & Fashion Manager

A Content Writer | Designer | English Tutor | Traveller | Dessert Monster

• FB • IG • Twitter : Aimmelicious

LINE : aimmelicious

FULL PROFILE