บ๊ายบาย...หน้าแห้งแต่งหน้าไม่ติดกับ Flawless Me: Aqua Splash Aloe Vera Moisturizing Gel by Onnbaby

13 4

สวัสดีค่ะ เราเป็นคนนึงที่มีปัญหาผิวแห้ง ขาดความชุ่มชื้น ทำให้ผิวไม่ดีแต่งหน้าไม่ติด หน้าเป็นคราบตลอดค่ะเราเลยดั้นด้นหาครีมเจลมาใช้ตลอด แต่ผิวไม่ดีขึ้นเลยเพราะแต่ก่อนเราคิดว่าครีมเจลที่ดีก็ต้องเกลี่ยง่าย ซึมเร็ว ทาแล้วผิวแห้ง ลื่นๆถึงจะดีแต่เราคิดผิดค่ะ เพราะแบบนั้นคือครีมที่มีส่วนผสมของแอลกอฮอล์เยอะ จึงทำให้ระเหยอย่างรวดเร็ว และอีกอย่างคือทำให้ผิวเราเสียความชุ่มชื้นนั่นเองค่ะ จนเราได้มาเจอตัวนี้...

ถึงตัวนี้จะมีรีวิวและเป็นตัวขายดี แต่ก่อนใช้เราก็ได้หาข้อมูลก่อนค่ะ ทดลองใช้ที่ข้อพับ พบว่าไม่แพ้ก็ค่อยลองใช้กับผิวหน้าค่ะ

เจลบำรุงผิวหน้าเพื่อเติมความชุ่มชื้น เติมน้ำให้ผิว กักเก็บความชุ่มชื้น กระชับรูขุมขน ปรับสภาพผิวให้นุ่มน่าสัมผัส ใช้ได้แม้ว่าจะเป็นผิวแพ้ง่ายมาดูส่วนผสมที่น่าสนใจกันค่ะ

• Aloe Vera - พระเอกของตัวนี้เลยค่ะ อย่างที่เรารู้กันว่าว่านหางจระเข้ ช่วยเพิ่มความชุ่มชื้นให้ผิว เติมน้ำให้ผิว ลดรอยแดงค่ะ
  • Hyaluronic Acid - ช่วยให้ผิวหนังสามารถเก็บกักความชุ่มชื่นได้มากกว่าปรกติ ทำให้ผิวอิ่มเอิบมีน้ำมีนวลสดใส
  • Vitamin E - เป็นสารให้ความชุ่มชื้นแก่ผิว เพื่อช่วยเร่งการทำงานของเอนไซม์ที่ช่วยลดความเกรียมแดดของผิวหนัง และช่วยสมานผิวหนังก็จะช่วยลดรอยสิวได้ ทำให้ผิวเรียบเนียนค่ะ
  •    Witch Hazel - มีสมบัติเป็นสารต้านอนุมูลอิสระ ช่วยกระชับรูขุมขน ช่วยสมานผิว บำรุงผิวไม่ให้ผิวแห้งกร้าน เพิ่มความแข็งแรงให้กับผิว ทำให้ผิวเรียบเนียน เนียนนุ่ม ชุ่มชื่น
  • Centella - สารสกัดจากใบบัวบก ทำให้ผิวหนังเต่งตึงและมีความยืดหยุ่นขึ้น ลดรอยแผลเป็น
  • Honey Extract - ช่วยให้ผิวเนียนนุ่ม รักษาน้ำหล่อเลี้ยงที่ผิวไม่ทำให้ผิวแห้งตึง

ความรู้สึกแรกที่ได้ใช้ - เป็นเจลเนื้อแน่นค่ะ ต้องทาๆนวดๆ คนที่เคยใช้ครีมเจลอาจจะแปลกใจหน่อย เพราะไม่ได้ซึมภายในเวลารวดเร็ว ตอนแรกๆไม่ค่อยชิน เราจะเอาทาแค่ก่อนนอน กลิ่นคล้ายๆวิตามินซีผง ทาที่ไรก็นึกถึงทุกที ไม่เหม็นแต่ก็ไม่ได้หอมเหมือนกลิ่นน้ำหอมค่ะ กลิ่นกลางๆ 

ความรู้สึกหลังใช้มาเกือบ 1 เดือน - หลังทาจะเริ่มจับจุดได้ว่าต้องรอให้เจลซึมแป๊บนึง ผิวจะฉ่ำๆแบบที่ในรูปค่ะ ผิวนุ่มๆ มีความเนียนและใสขึ้น แต่ที่เรารู้สึกได้คือแต่งหน้าติดทนขึ้น ผิวหลังทาจะเย็นๆ ทำให้ผิวไม่หมองและไม่ดรอปขึ้นมากเหมือนเมื่อก่อน ปัญหาหน้ามันระหว่างวันลดลง ผิวชุ่มชื้น ดูอิ่มน้ำมากขึ้น ทำให้เราไม่ค่อยมีปัญหาระคายเคืองผิวจากผิวที่แห้งเลยค่ะ ที่ชอบอีกอย่างคือลดรอยแดงได้ด้วย พวกรอยสิวไรงี้จางลง แล้วด้วยความที่เจลเนื้อแน่น เราก็เลยใช้เป็นสลิปปิ้งมาร์คด้วยเลยค่ะ ทาเยอะขึ้นนิดนึง ถึงจะนอนดึกแต่ตื่นมาผิวก็จะฉ่ำอยู่

สรุปแล้วชอบมากค่ะ อยากให้ไปหาลองใช้ดู เราเป็นพวกหน้าแห้งผิวแพ้ง่ายใช้ได้ คิดว่าเพื่อนๆน่าจะใช้ได้เหมือนกัน ประปุกนึงก็ใช้ได้นานค่ะ เพราะเนื้อแน่นทาเยอะๆ อาจจะเหนอะเกินไป งานผิวตัวนี้ทำได้ดีเพราะกักเก็บความชุ่มชื้นได้นานทีเดียวค่ะ 

FernnJularat

FernnJularat

Fernn เป็นมนุษย์คลั่งสกินแคร์
อยากจะมีเวลาว่างมาตั้งกระทู้ในJeban T0T
"Welcome to my home page
Follow Me >> IG : ffernn_jularat88
FB: Fernn Jularat

FULL PROFILE