How To รู้จักสวย l สครับสิวเสี้ยนสูตรเย็น #สวยได้ภายใน 5 สเต็ป

16 8

สวัสดีจ้าาาา วันจันทร์แบบนี้ก็ต้องเจอกับ

How To รู้จักสวยรายการที่จะทำให้เพื่อนๆ สวยได้ภายใน 5 สเต็ป

สิวเสี้ยนที่จมูกก็เปรียบเสมือนเสี้ยนหนามในชีวิต! จะแต่งหน้าแต่ละทีก็เป็นตะปุ่มตะปั่ม เกลี่ยรองพื้นให้ตายก็ไม่เรียบ อ่อยยยยย! จะซื้อแผ่นลอกสิวเสี้ยนมาใช้ก็กลัวเจ็บ เอาผ้าเช็ดตัวมาถูๆ ขัดๆ ก็เป็นรอยแดงจนแสบจมูก 

วันนี้ พิงค์ @phykrish ก็เลยมีเทคนิคการสครับสิวเสี้ยนสูตรเย็นมาบอก ซึ่งจริงๆ มันก็ไม่ได้ใหม่นะ แต่เพิ่มกิมมิคความเย็นให้กับผิวเราด้วยนิดหน่อย ก็คือการใช้เกลือป่นมาผสมกับยาสีฟันสูตรเย็นที่เราใช้แปรงฟันนั่นแหละ แล้วก็เอามาถูๆ วนๆ บนจมูก เกลือป่นก็จะช่วยสครับสิวเสี้ยนบนจมูกเราให้หลุดออกไปแบบง่ายๆ แล้วก็ไม่เจ็บด้วย

ขั้นตอนการทำนี่ง่ายในง่าย

ไม่เชื่อไปดูว์

แต่จะบอกว่า หลังจากที่สครับสิวเสี้ยนเสร็จแล้ว ให้ใช้น้ำแข็งถูๆ วนๆ ตรงจมูกเพื่อเป็นการปิดรูขุมขนอีกทีน้าาาา แล้วคิดดูพึ่งสครับจากยาสีฟันสูตรเย็นมาแล้วมาเจอกับน้ำแข็งอีก ยิ่งฟินเวอรรรรรรรร์ เพื่อนๆ มีเทคนิคสครับสิวเสี้ยนหรือกำจัดสิวเสี้ยนยังไงกันบ้าง? บอกกันมาบ้างจิ เผื่อจะได้เอาไปทำตามบ้าง สำหรับวันนี้ไปก่อนนะค้าาาา บรัยยยยยย

wipawant.th

wipawant.th

สวัสดีค่าา ฝ้ายนะค้าา :)

ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะคะ :P

*Jeban Team

FULL PROFILE