[ Review ] Seoul Stone Aroma Sense ฝักบัวรุ่นใหม่ไฉไลกว่าเดิม อาบน้ำฟินสุดๆ

10 7

สวัสดีค่ะทุกคนนน  ห่างหายไปนานนี่ไม่ใช่อะไรนะคะ  ติดงานติดสอบติดอะไรเยอะแยะเต็มไปหมดเลยค่ะ 55555  วันนี้ก็กลับมาพร้อมกับไอเท็มใหม่ที่เพิ่งได้มาใช้ซักระยะนึง  แล้วปรากฏว่า เห้ย!!  มันดีเด้อออ  เอาจริงๆ มันก็คือของที่เราหยิบจับมาใช้ทุกเช้าทุกเย็นนั่นแหละค่ะ  มาดูกันเลยดีกว่าว่ามันคืออะไร

Seoul Stone Aroma Senseฝักบัวรุ่นใหม่จาก Seoul Stone นั่นเองจ้าาา  เมย์เคยทำกระทู้ฝักบัวของแบรนด์นี้ที่เป็นรุ่นหินสามสีไว้ค่ะ  ใครอยากลองอ่านดูก็ลองกดคลิกเข้าไปในลิ้งค์นี้เลยจ้าาา

[ REVIEW ] สปาผิวง่ายๆ ด้วยฝักบัวน้ำนุ่ม+ใครหงุดหงิดกับปัญหาน้ำไหลไม่แรงหรือแรงเกิ๊นนเข้ามา!!

ถ้าถามว่า  เห้ยแกร!!  กับแค่ฝักบัวนี่ต้องจริงจังอะไรขนาดนั้นหรอ  เมย์จะแปะภาพฝักบัวอันเก่าที่เคยใช้ให้ดูนะคะมันเลวร้ายขนาดไหน  เอ้า!!

มันก็เป็นอย่างที่เห็นนี่แหละจ้าาา  ด้วยความที่เราเป็น FC แบรนด์ Seoul Stone อยู่แล้ว  ทุกรุ่นที่เค้าเคยออกมาเมย์ก็เก็บหมด (ตอนปีใหม่โปรแรงมากเว่อร์  ก็เลยสอยมาซะเลย)  เอาจริงๆ ในท้องตลาดที่ขายฝักบัวเมย์ก็ไม่รู้หรอกว่ามีแบรนด์อะไรบ้าง  แต่ว่าเคยใช้แบรนด์นี้แล้วมันชอบไงเราเลยซื้อแบรนด์นี้ต่อเรื่อยๆ  เพราะกลัวว่าเปลี่ยนไปใช้แบรนด์อื่นมันจะไม่ดีเท่านี้  ราคาก็ไม่ใช่ว่าจะถูกๆ สำหรับวัยมหาลัยอย่างเรา  แต่เมย์มองว่ามันเป็นของที่ใช้ระยะยาวค่ะ  ลงทุนกับมันซักนิดดีกว่าเสียทีละนิดแต่ต้องเสียบ่อยๆ 55555อะเข้าเรื่องต่อ  ตอนนี้เค้าออกรุ่นใหม่ค่ะซึ่งรูปลักษณ์ภายนอกนี่แหวกแนวรุ่นก่อนมากๆ  รุ่นก่อนๆ จะเป็นลักษณะใสๆ เห็นหินสีด้านใน  แต่รุ่นนี้จะมาแนวพลาสติกเงาวาวและรูปร่างเล็กกว่ารุ่นก่อนมากๆ เลย (มารู้อีกทีคือที่เงาวาวมากเพราะเค้าเป็นโครเมียมนะคะ  เป็นสารจำพวกโลหะที่ไม่เกิดสนิม  แต่แข็งแรงเว่อร์!!)  เค้ามา 2 สีนะคะรุ่นนี้  ใครชอบสีไหนจัดไป  แต่เมย์ชอบทั้ง 2 สีน้าา

Onyx Black  แรงบันดาลใจจากมนต์เสน่ห์ของสีดำชวนหลงใหลIvory White  แรงบันดาลใจจากความเรียบหรูของสีขาวอันสง่างาม

ความแปลกใหม่นอกจากรูปลักษณ์ภายนอกแล้วยังมีอะไรอีกบ้าง?  ชื่อรุ่นเค้ามาแนวอโรม๊าอโรม่าแน่นอนว่าต้องมีอะไรแน่ๆ ค่ะ 555  เค้ามากับนวัตกรรมฝักบัวอโรมาผสาน Aroma Beads กลิ่นลาเวนเดอร์ที่จะช่วยปรับสมดุลร่างกายและจิตใจให้ผ่อนคลายค่ะ  แถมยังมาพร้อมกับปุ่ม Stop Function ที่สามารถควบคุมการหยุด-จ่ายน้ำได้ดั่งใจเพียงปลายนิ้วสัมผัส  ทำให้เราสามารถประหยัดน้ำได้มากขึ้นถึง 50%  อยากจะหยุดน้ำตอนไหนก็หยุด  อยากจะเปิดตอนไหนก็เปิด  ง่ายๆ แค่กดปุ่มตรงฝักบัวง่ายๆ แค่นี้เองเธออออ

ถึงจะเป็นรุ่นที่ออกมาใหม่แต่เค้าก็ยังคงคอนเซ็ปเดิมคือ  สายน้ำนุ่มม~  อาบแล้วฟิน  สบายผิวสุดๆ  บ้านใครฝักบัวไหลเหมือนไม่มีวิญญาณแนะนำให้ลองเลยค่ะ  เพราะเค้าจะช่วยเพิ่มแรงดันน้ำได้สูงสุดถึง 200% เชียวนะเออ  สิ่งที่เด่นๆ ของแบรนด์นี้อีกอย่างคือเค้าจะมีแผ่น Micro Pad ช่วยกรองพวกคลอรีนหรือสิ่งที่ปนเปื้อนมากับน้ำค่ะ  ไม่ว่าจะฝักบัวรุ่นไหนๆ ของแบรนด์นี้เค้าก็จะมีแผ่นกรองมาให้จ้า 

พอลองเปิดน้ำเราก็จะได้น้ำที่เป็นเส้นเล็กละเอียดแบบนี้เลยจ้าาา  เห็นนางดูแรงๆ แบบนี้แต่ความจริงน้ำนุ่มมากเลยนะ  เมย์แอบรู้สึกว่าน้ำมันนุ่มกว่ารุ่นหินสามสีนิดหน่อย 555

สรุปผลการใช้ : ถ้าพูดในเรื่องของขนาด  สังเกตได้ว่าขนาดของนางเล็กกว่ารุ่นก่อนๆ มากกก  ทำให้จับถนัดมือมากกว่ารุ่นก่อนๆ  สิ่งที่เมย์ชอบมากที่สุดเลยก็คือเรื่อง  น้ำหนัก  เพราะด้วยความที่วัสดุที่ใช้ทำและขนาดที่เล็กกว่าทำให้รุ่นนี้มีน้ำหนักเบากว่ารุ่นก่อนมากๆ  จะถือไว้นานๆ ก็ไม่เมื่อยด้วยนะเออ  ถึงแม้ว่าความสวยจะสู้รุ่นก่อนๆ ไม่ได้แต่ในแง่ของการใช้งานเมย์ว่ามันสะดวกกว่า 555  ส่วนเม็ด Aroma Beads กลิ่นลาเวนเดอร์นั้นต้องเป็นคนที่จมูกดีพอสมควรเลยนะ  เราจะได้กลิ่นในช่วงที่เปิดน้ำแรกๆ เท่านั้น  ตอนถูสบู่นี่ไม่ได้กลิ่นหรอกเพราะกลิ่นสบู่กลบกลิ่นลาเวนเดอร์หมดเลย 555  มันก็จะฟินๆ ตอนที่แบบเราเหนื่อยๆ กลับห้องมา  เปิดน้ำแล้วสูดกลิ่นอ่อนๆ ของลาเวนเดอร์  ส่วนประสิทธิภาพของแผ่น Micro Pad ยังดีงามเหมือนเดิม  เอาออกมาล้างทำความสะอาดทีนึงนี่คือเหลืองมากกกก  น้ำประปาเค้าใช่ย่อยจริงๆ 55555ถ้าใครสนใจสามารถสั่งซื้อได้ในราคา 980 บาทนะคะ

Seoul Stone Hot Eyes Steamตัวนี้คือมาส์คตาอุ่น 40 องศานั่นเองจ้าา  มีวันนึงเมย์ร้องไห้หนักมากเกี่ยวกับปัญหาส่วนตัวนู่นนี่นั่น  มานึกว่าเออตอนเช้าเรามีงานนี่นา  ร้องไห้ไปตาบวมเป่งเลย  เครียดหนักกว่าเดิมอี๊กกก 55555  มานึกขึ้นได้ว่ามีตัวนี้เลยหยิบมาแปะตาแล้วเข้านอนเลย  ปรากฏกว่าตอนเช้าตาแทบไม่บวมเลยจ้า  เธอช่วยชีวิตช้านนน 555  ตัวนี้จะเอาไว้มาส์คตาตอนตาล้าๆ ก็ได้นะคะ  มันอุ่นๆ ไม่ถึงกับร้อนนะ  แต่ก็ไม่ได้อุ่นน้อยเกินจนไม่รู้สึกอะไรเลย  แนะนำว่าใช้ตัวนี้ให้นอนหงายค่ะไม่งั้นนางจะไม่ประคบลงที่ตาพอดี  เอาจริงๆ นางมีสรรพคุณเยอะแยะมากเลยนะ  แต่หลักๆ ก็ช่วยในเรื่องของผ่อนคลายความเหนื่อยล้าของดวงตา  ใครที่ชอบดูซีรี่ส์แล้วร้องไห้นี่เมย์ว่าเหมาะสุดไรสุด 55555

เจอกันครั้งหน้านะคะบ๊ายบายยย

MayPannapat

MayPannapat

สวัสดีค่ะ ชื่อเมย์นะคะ
มีผิวผสม-ขาดน้ำค่าา
เมย์คลั่งไคล้ในสกินแคร์มากกกๆ
คอนเซ็ปท์ผิวเมย์คือ "ผิวดี อะไรก็ดี"
เป็นคนขี้เกียจใช้รองพื้นเพราะตื่นสาย
อะไรที่ทำให้ผิวสวยเลยก็ชอบสรรหามา

ชอบรีวิว skincares มากกว่า cosmetics ค่ะ

E-mail : pannapat2539@gmail.com

FULL PROFILE