อ่านจบแล้วอย่าลืมกดรับของรางวัลด้านล่างนะจ๊ะ

fairyfada | งัดเบ้า EP.2 ตอน งัดหมวย ให้สวยคมแบบ เจ้าสาวอาหรับ

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ

ฟาด้านะคะ กลับมาพบกันอีกแล้วกับ Howto งัดเบ้า

ซึ่ง ep นี้ก็เป็น งัดเบ้า EP.2 แล้ว 
จริงๆ อีพีนี้มันเกิดก่อนอีพี 1 อีก
เพื่อนๆคนไหนสนใจ ก็ตามไปอ่านอีพีแรกกันได้ >>
งัดเบ้าEP.1ตอนงัดหมวยให้สวยแบบMernicorn

ตอน งัดหมวย ให้สวยคมแบบ เจ้าสาวอาหรับ
สภาพน้องหมวยที่หน้าพังจาก Iluminater
จิตใจอันบบอบช้ำ จำต้องถ่ายหน้าสด ตอนนั้นนี่ดีขึ้นเยอะแล้วนะ
ใครที่เป็นสิวอยู่ลองตามไปอ่านดูค่ะ
ทั้งที่หน้ายั่งงี้ แต่อยากปังอยากคม เป็นเจ้าสาวอาหรับ
จะเปลี่ยนลุคตัวเองยังไง มีขั้นตอนไหนบ้างตามมาเลยค่ะ
โดยรวมก็จะประมาณนี้
ซึ่งก็คมขึ้นพอประมาณใช่มั้ยยย
ฟาด้าก็แต่งไว้ครึ่งหน้าแล้ว
สภาพหน้าประมาณนี้แล
เราก็เริ่มต้นด้วยการบำรุงผิว แล้วทากันแดดตามปกติของเรา
แล้วก็ลง Benefit the PORE fessional MATTE RESCUE 
เราจะหน้าปังทั้งวัน ฉะนั้นจะเมือกไม่ได้ ซึ่งตัวนี้จะทำหน้าที่ควบคุมความมันได้ดีมาก เป็นเจลสีเขียวอ่อนๆ ให้เราทาบางๆ ส่วนที่หน้ามัน มันทั้งหน้าก็ทาทั้งหน้า
 Benefit the PORE fessional 
ใช้ตัวนี้เพื่อให้รูขุมขนและหลุมสิวเราเล็กลงเกือบจะอันตธารหายไปเลย
จะเปลี่ยนหน้าพังให้ปัง ในวันนี้เนี่ยการลงต่างๆจะช่วยเราได้มากซึ่ง 
Covermark connecting base เนี่ยเขาจะช่วยให้ทุกสิ่งอย่างที่เราลงมาแล้ว
และรองพื้นที่เราจะลง ผสานยึดติดกัน ให้ติดทนยาวนาน และสวยสดได้ทั้งวัน
รองพื้นที่รักที่สุด คือ Covermark Extra formula 
เป็นรองพื้นเทพ รองพื้นในตำนาน รองพื้นปราบหน้าแหกหน้าพัง
รองพื้นดีงามที่หาตัวมาเทียบได้ยากมาก
เนื้อเขาจะเป็นครีมเหนียวที่แตะนิดเดียวลงได้ทั่วหน้า
 ค่อยๆลง ค่อยๆเกลี่ยให้ทั่ว แล้วใช้ฟองน้ำแตะให้เนียน
ทุกร่องรอยทุกหลุม จะไม่หลงเหลือให้คุณเห็น
เซ็ตตัวด้วยแป้งของ Laura mercier ทั่วหน้า
ใช้แปรงปัดแป้งส่วนเกินออก
ลงทับส่วนที่มีแนวโน้มจะมัน ด้วย แป้งอัดแข็ง Laura mercier
คอนทัวร์และปัดแก้มตามรูปด้วยพาเลท ของ NARS
วันนี้หมวยอย่างเราจำต้องมีคิ้วโก่ง
เบ้าคิ้วเดิมมันต่ำ ต้องอัพคิ้วขึ้นนิดนึง
จึงต้องพึ่งกาว UHU โดยใช้แปรงแตะกาวมาแท็บๆ
ตรงส่วนที่เราอยากให้สูงขึ้น พอกาวแห้งเราก็กรบด้วยคอนซีลเลอร์
เราก็เริ่มวาดโครงล่างแล้ววาดเส้นบน ให้ทรงค่อนข้างโก่งนิดนึง 
ค่อยๆปัดค่อยๆเกี่ย และถมให้กลืน
ใช้โทนเข้มออกดำ เพราะอาหรับเขาคิ้วเข้ม
โดยให้ส่วนหัวคิ้วอ่อนกว่าส่วนหาง
เสร็จแล้วก็เก็บรอบๆคิ้วด้วยคอนซีลเลอร์ให้คม

ส่วนที่เด่นที่สุดของใบหน้าวันนี้คือตา
จะแต่งง่ายๆ แต่สวยคม
อาหรับเขามีเบ้าตาที่ชัดและโต เราเลยต้องติด ตาข่ายติดตา2 ชั้นช่วย
พาเลทที่ใช้ คือ NAKED 2
ขั้นตอนที่ 1 ใช้สีดำแตะส่วนหางตาตามรูป แล้วเบลนด์ให้กลืนและฟุ่งพอประมาณ
2. แตะโทนน้ำตาลเข้มส่วนหางตาลากมาส่วนบนของรอยพับตา และส่วนของตาล่างตามรูป ค่อยๆเบลนด์ให้ฟุ้ง
3. ใช้ในส่วนสีบรอนซ์ทองในช่วงหัวตาบนและด้านตาล่างช่วงกลางตา
4. แตะสีทองแต้มตรงเปลือกตาให้สีเด่นชัด และส่วนของหัวตาล่างเล็กน้อบ
เสร็จแล้วกรีดอายไลเนอร์โดยพยายามให้หางตาและควตาคม
ขนตาที่ใช้เพิ่มความปังของตา จะติด 2 เบอร์ซ้อนกัน 
จากแบรนด์ HUDABEAUTY FARAH SASHA
ติดเสร็จก็จะได้ประมาณนี้

ลิปที่ใช้ในวันนี้ มี 5 สีด้วยกัน

น้ำตาลเข้ม Hudabeauty Spice girl
น้ำตาลอ่อน Hudabeauty Venus
แดง      MAC Retro matte
ชมพูนู๊ด NYX Lingerie
ชมพู    NYX Liquid Suede

เปลี่ยนสีลิป ก็ให้ลุคที่เปลี่ยนไป.....เสร็จแล้ว ไปชมฟินิชลุคกันค่ะ

เป็นไงกันบ้างคะเพื่อนๆกับฮาวทูงัดเบ้าครั้งนี้  

อาหมวยคมขึ้นบ้างมั้ย

เพื่อนๆสามารถนำลุคนี้ไปปรับใช้ได้นะคะ
เพิ่มรึลดความหนักเบาได้ จะออกงานปังๆ ก็สวยเริ่ด

สุดท้ายนี้ก็ขอขอบคุณกำลังใจจากเพื่อนๆในทุกช่องทาง 
ขอบคุณสำหรับคอมเม้นต์กำลังใจดีๆจากเพื่อนๆทุกคนนะคะ 
ที่คอยติดตามและสนับสนุนตลอดมา 
แวะไปเม้าท์มอยกันได้ทั้งในเฟซบุคและเพจนะคะ 
ติดตามกันได้ตามไอค่อนโซเชี่ยลข้างล่างนี้เลยค่า... 
VVVVVVVV

แสดงความคิดเห็น

Incorrect please try again

You may like