How To แรกในชีวิต vivie_gift กับการแต่งหน้าสไตล์ Modern Chic

9 5

กู้ดมอนิ่งค่ะทุกคนเจอกับวีวี่อีกแล้ว แต่วันนี้พิเศษกว่าทุกวัน เพราะนี่คือ  กระทู้ *How To* กระทู้แรกของวีวี่เลยนะคะ(>////////< )

ซึ่งวี่จะมา How To  การแต่งหน้าสไตล์สาว *Modern Chic*ที่เป็น 1 ใน Make Up Trend 2017 ของเกาหลี ตามแบบฉบับ Etude House ที่วี่ได้ไป Workshop มาให้ชมกันค่ะ

ถึงเบ้าจะไม่เกาหลี แต่เราสามารถ Adapt และ Apply มาแต่งในสไตล์ของเราได้นะคะ

ถ้าอยากรู้ว่า ความ Modern Chic ในสไตล์วี่เป็นยังไง ไปชมกันเลยค่ะ

เป็นไงบ้างคะ จุดเด่นหลักๆ ของ Modern Chic คือการเน้นสีตา และสีปาก รวมถึงคิ้วที่หนาส่วนหน้าก็จะเน้นงานผิว แบบทา Cushion ตัวเดียวจบโดยไม่ต้องตามด้วยแป้งทับเลยค่ะ

อย่างที่รู้กันเนอะ สาวเกาหลีเค้าชอบแบบหน้าฉ่ำวาว Any Cushion All Day Perfect Cushion ตัวใหม่ล่าสุดของ Etude House ก็จะได้ Look แบบไม่เยิ้มเกินไป ฉ่ำๆวาวๆกำลังดีเลย

นี่คือเครื่องสำอางที่วี่ใช้ในคลิปนี้ ซึ่งเป็นของ Etude House ทั้งหมดเลยนะคะ

รายละเอียดตามนี้เลยค่ะ1.Fix & Fix Tone Up Primer SPF33/PA++ สี 03 Lavender2. Play 101 Stick Contour Duo #23. Any Cushion All Day Perfect SPF50+/PA+++ สี Beige4. Drawing Eyebrow Duo #Dark Brown5. Etude House Drawing Eyebrow6. Keep my Brows Fixer7. Look at my eyes Jewel #BE1058. Play 101 Pencil #309. Dear My Blooming Lips Talk Matte #RD30610. Dear My Blooming Lips Talk Matte #PK01511. My Beauty Tool Eyelash Curler

ติ ชม กันมาได้เลยนะคะวี่จะได้นำไปปรับปรุงและจะได้ทำ How To ที่ดีขึ้นมาฝากเพื่อนๆกันอีกค่ะ

ขอบคุณทุกคนที่ติดตามอ่าน คอมเม้น และให้กำลังโดนการกด Like หัวใจส่งมามันดีต่อใจจริงๆค่ะ 

แล้วเจอกันใหม่ How To หน้านะคะ เลิฟๆค่ะ 

Vivie_BeautyWorld

Vivie_BeautyWorld

สวัสดีค่ะ ^^* วีวี่ สาว Take Me Out Season 16
และ 1 ใน 8 สาว Pinknista ของ Etude House 2017
วี่รักการแต่งหน้า ทำผม และการแต่งตัว ยินดีที่รู้จักทุกคนนะคะ
ฝากติดตามวีวี่ด้วยนะคะ มีอะไรดีๆจะมาแนะนำอัพเดทแบ่งปันกันแน่นอน

ฝากติดตามวี่ด้วยนะคะ
Facebook Page : Vivie Beauty World
Instagram : viviebeautyworld
Twitter : @vivieworld
Youtube Channel : Vivie Beauty World
Website :
viviebeautyworld.blogspot.com
viviebeautyworld.wordpress.com
Line ID : vivie_gift

FULL PROFILE