อยากหัดทำเค้กเองควรเริ่มจากตรงไหนดีคะ ขอคำแนะนำหน่อยค่า

1 6

เครืออเรื่องของเรื่องนี้ใกล้ครบรอบวันแต่งงานของเราแล้วเลยอยากทำเค้กเซอร์ไพรส์แฟนโหน่ยค่า อร๊ายย ย เขินจางงง 55555เข้าเรื่องเลยคือเราไม่ค่อยทำอาหารยิ่งการใช้สูตร หรือการต้องตวง อัตราส่วน พวกวัตถุดิบคือโง่มากลองค้นหาจากพี่อากู๋แย้วก็ไม่เข้าใจค่ะสงสัยที่สุดแล้วต้องไปซื้อเค้าอยู่ดีรึเปล่า เฮ้ออเพื่อนๆพี่ๆ น้องๆ มีคำแนะนำอะไรบ้าง แวะมาบอกกันหน่อยนะคะ

Himawari Jang

Himawari Jang

FULL PROFILE