[How to] เจ้าสาวขี้มโนวววว ! ถึงจะไม่มีแฟน แต่เราก็มีผู้ชายในฝันค่ะ

31 14

กราบสวัสดีแขกท่านผู้มีเกียรติทุกท่านเลยนะคะ

ขอยินดีต้อนรับเข้าสู่กระทู้ฮาวทูเจ้าสาวขี้มโนค่าาาา 5555

(เล่นใหญ่ตั้งแต่เปิดกระทู้ เอาซี้)

ก็หลังจากที่ไม่ได้ทำฮาวทูมานาน

คราวนี้แน็คก็กลับมาอีกครั้งกับฮาวทูค่ะ

ก็อย่างที่หัวข้อกระทู้บอกน้า

วันนี้เราจะมาแปลงร่างเป็นเจ้าสาวกันค่ะ

พูดเลยว่างานนี้สวยเด็ดหวานหยดย้อยมาก

เพราะเราต้องสวยให้สมกับเจ้าบ่าวของเรานะคะ

เอาล่ะค่ะ เพื่อไม่ให้เป็นการเสียเวลา

เชิญไปรับชมขั้นตอนการแต่งหน้าเลยค่า

ดูสภาพหนังหน้าสดอิชั้นสิคะ

ใครมันจะอยากไปแต่งด้วย

ถ้าหน้าแบบนี้ไปงาน รับรองว่า

เจ้าบ่าวหอบสินสอดหนีไปตปท. แน่นอนค่ะ

โนๆๆ เราจะไม่ให้เกิดเหตุการณ์นั้นค่ะ

ไปค่ะ ไปเมคโอเวอร์กันดีกว่าาาา 

ถ้าไม่อยากปากแห้งกรังตอนจูบเจ้าบ่าวล่ะก็

ขอร้อง ทาลิปบาล์มก่อนแต่งหน้านะคะ

เพื่อริมฝีปากของคุณและคนรัก 555

ลงเบสเพื่อปรับสภาพผิว

พร้อมอำพรางรูขุมขนให้เรียบเนียนค่า

วันสำคัญทั้งทีหน้าต้องเป๊ะ

จะมาโชว์รอยสิวรอยดำมันไม่ใช่ค่ะซิ๊สสส

ตื่นเต้นเวอร์ จะงานแต่งแล้ว

เลยนอนไม่ค่อยหลับ

ผลก็คือใต้ตาคล้ำค่าาา

ไม่ได้ๆ เราต้องจัดการด้วย

คอลซีลเลอร์ค่ะ กลบให้มิด

ให้ดูเหมือนเรานอนวันละ 10 ชม.

งานคอนทัวร์ต้องมา

ถ้าไม่มา เจ้าบ่าวไม่มีนะคะ

55555

ถ้าอยากเป็น survivor สวยตลอดทั้งงาน

แนะนำว่าควรโปะแป้งฝุ่นตามจุดต่างๆ ไปเลยค่ะ

ระหว่างนั้นก็แต่งส่วนอื่นไป

ผ่านไปสัก 10-20 นาทีค่อยปัดออกค่า

เพราะคิ้วคือมงกุฎของใบหน้า

เราต้องบรรจงเขียนดีๆ น้าาา

เขียนตามรูปทรงคิ้วใครคิ้วมันเลยค่ะ

มาถึงขั้นตอนการแต่งตาค่ะ

1.ใช้สีแมตพีชทาให้ทั่วเปลือกตา

จากนั้นเบลนออกไปยังบริเวณคัดเบ้าค่ะ

2.ใช้สีน้ำตาลเข้มคัดที่หางตาอีกทีค่ะ

3.แตะอายชาโดว์ชิมเมอร์สว่าง

ลงไปที่บริเวณกลางตาค่าา

ขนตาเป็นอะไรที่สำคัญสำหรับออกงานนะคะ

ถ้าหน้าแน่น ทุกอย่างแน่นแล้ว

แต่ไม่มีขนตา บอกเลยว่า

หน้าจะโล้นมากค่ะ 5555

ฉะนั้นติดเถอะค่ะ ถือว่าแน็คขออออ

ใครจะไปรู้ว่าที่ปัดแก้มราคา 35 บาท

มันจะสวยและดูแพงได้ขนาดเน้!

แน็คชอบตลับนี้มากค่ะ แถมกลิ่นยังหอมอีกด้วย

ปัดให้เด่น แขกเห็นตั้งแต่ทางเข้างานไปเล้ย

ปากที่อวบอิ่มมีผลต่อเจ้าบ่าวนะคะ

วันนี้เราจึงเลือกสีชมพูหวานๆ

ให้เข้ากับบรรยากาศความรักของเราทั้งสอง คริๆ

เพราะงานแต่งไม่ได้จัดแค่ 1-2 ชั่วโมงนะคะ

ถ้าไม่อยากหน้าเยิ้ม ฉีดเซตติ่งสเปย์ปิดท้ายด้วยค่า

รายชื่อเครื่องสำอางที่ใช้ทั้งหมดนะคะ

เสร็จแล้วค่าาา เจ้าสาวมาแล้วววว

พร้อมแล้วค่ะสำหรับงานแต่งของเรา อิอิ

สวัสดีค่ะคุณลุงคุณป้า

ขอบคุณที่มาร่วมงานของเรานะคะ

(เริ่มมโนภาพเองล้าวววว)

ยื่นซองให้แขกที่มางาน

ใส่เงินกันมาเยอะๆ นะคะ 5555

อ่ะเม้ากับแขกในงานสักหน่อยยยย

จะเริ่มพิธีแต่งแล้ววววว ตื่นเต้นนนนนๆๆ

ไหนขอเช็คตัวเองหน่อยซิ

สวยรึยังน้าาาาา

I Do ค่ะ I Do มากๆ สวมแหวนมาเลยค่ะ

(ยื่นนิ้วรอออออ)

ตัดภาพมาที่ความจริง!

ที่ยังคงสวดภาวนาขอสามีโปรดส่งใครมารักชั้นที

อยู่ตรงนี้มันเหงาเกินไปปปปป

อยากจะรู้รักแท้มันเป็นเช่นไร

มีจริงใช่ม้ายยยย โอ้เยยย

(เพลงไม่เก่าไปเนอะ 555)

ชีวิตจริงมันทำได้แค่มโนค่ะ

สามีในฝันเราก็มีแค่อปป้า

ซึ้งตอนนี้เราก็แก่แล้ว คนใหม่ๆ ที่เข้าวงการมา

ก็ไม่สามารถเรียกอปป้าได้อีกต่อไป

มันเศร้านะคะที่ได้แต่เรียก น้องงงงๆ

แต่ก็ไม่เป็นไรค่ะ ถึงตอนนี้จะไม่มีสา

แต่เราก็สามารถรักตัวเองได้

รักพ่อ รักแม่ รักเพื่อนค่ะ

ในชีวิตมีอะไรมากมายให้ทำ

อย่าเศร้าไปเลยค่ะถ้าจะไม่มีสามี 555

ขอส่งมินิฮาร์ทเป็นกำลังใจให้สาวโสดค่า

ส่วน Big Heart นี้ก็ขอส่งให้วาที่สามีในอนาคตค่ะ อิอิ

(ถึงความหวังจะริบหรี่ แต่อิชั้นก็คงหวังต่อไป 555)

ก็จบกันไปแล้วนะค้ากับฮาวทู

แต่งหน้าเจ้าสาวขี้มโนวววว

มโนสมชื่อมั้ยคะ 555 เล่นซะมาเป็นฉากๆ เลย

(บางทีก็เกลียดที่ตัวเองเพ้อได้เก่งขนาดนี้)

เอาล่ะค่ะ ก็หวังว่าสาวๆ จะชอบกันนะค้าา

วันนี้แน็คก็ต้องขอตัวลาไปก่อนน้า

แล้วไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้าค่ะ

สวัสดีค่าาาาาา ♥♥♥

knackChira

knackChira

Knack Chira

FULL PROFILE