Everydaylook วันส่งโปรเจค

13 4

วันนี้เรียนบ่าย เลยทำฮาวทูก่อนไปคณะนิดนึงเป็นลุคง่ายๆแต่งได้เร็วและรอดในช่วงใกล้สอบแบบนี้ ไปดูกันเลยดีกว่า 

1.ลงรองพื้นที่บางเบา

เราใช้ drop foundation ของ nyxนะคะ เนื้อมันดีมาก สีก็มีให้เลือกเยอะด้วย สามารถลงซ้ำได้ เราไม่ได้ใช้คอนซีลเลอเลย ใช้ตัวนี้ลงทับเอา ก็ช่วยได้อีดนี๊ดนึง แต่ถ้าใช้คอนซีลเลอร์แล้วมันชอบตกร่อง เราขอแค่นี้พอละ เพราะใต้ตาดำมาก แค่นี้ก็ดีแล้วแหละ55555

เราลองงานผิวมาหลายแบบแล้ว บางครั้งลงน้อยแต่หน้าก็หนามาก หน้าขาวหน้าเทา ลองมาหมดแล้ว5555555

แบบนี้เวิคสุด เชื่อน้อง

และมันเป็นรองพื้นน้ำที่เนื้อค่อนข้างแมต

ลงแบบไม่ต้องลงแป้งทับได้เลย แต่ด้วยความที่ใต้ตาดำและหน้ามัน เราเลยปัดๆตรงใต้ตาและตรงที่มันๆไว้หน่อย

2.ลงแป้งในส่วนที่มันเป็นพิเศษ

ก็คือตรงร่องตา ปลายจมูก แล้วก็ช่วงบนคิ้วถึงหว่างคิ้ว

ต่อไปก็ ดึงดั้งขึ้นมานิดนึงค่ะ

3.งัดดั้ง

ลากตรงลงมาสองข้าง แล้วก็ทำเป็นตัว V ใต้ปลายจมูก

ดึงเสร็จแล้วก็เบลนด้วยนะคะ ค่อยๆเบลนมันออก หรือใช้แป้งมาช่วยเกลี่ยเพิ่มก็ได้ค่ะ

4.เขียนคิ้ว

เขียนเส้นล่าง เขียนเส้นบน

จากนั้นค่อยๆ เติมๆข้างใน นิดเดียวนะ เพราะเราจะใช้แปรงมีปัดอีกที ถ้าเขียนเยอะมันจะทึบเป็นชินจัง

5.เติมความพิเศษที่ดวงตาเราใช้สีชมพูอ่อน ที่มีชิมเมอร์ออกเหลืองๆ สีมันกลืนกับเปลือกตาได้ง่าย ถ้าไม่ดูดีๆก็ไม่รู้สึก แต่เวลาโดนแดดแล้วสวยมากกก

กดวนๆไปที่รอยพับตา เพิ่มมิติขึ้นมาอีกหน่อย

6.ปัดแก้มๆปัดด้วยสีชมพูที่มีไฮไลท์ในตัว

7.ทาปากจะได้ไม่ป่วยนะ

8.ขนตาใช้วาสลีนหรือลิปปาล์มลิปมันก็ได้ ถูลงที่นิ้ว จากนั้นก็เอามาลูบๆที่ขนตา พร้อมกับดันให้มันงอนขึ้นด้วย

พยายามลูบเอาฝุ่นๆที่ติดตามขนตาออก ให้ขนตาดูดำเงา

แค่นี้ก็เสร็จเรียบร้อยยยยย ไปเรียนได้ เย่ 55555555

nnumtips

nnumtips

ตามไปในไอจีและเฟสบุ๊คได้น้าาา :)

FULL PROFILE