รีวิว : สุดยอดแป้งผสมรองพื้นปกปิดตาแตกจากเกาหลี

13 5

ฮัลโหลลค่า ทุกคน วันนี้กลับมาพบกับก๊อบกันอีกแล้วนะคะ วันนี้ก๊อบจะมารีวิวแป้งผสมรองพื้นจากแบรนด์ JAYOUN (แจยอน) เป็นแบรนด์เครื่องสำอางที่พัฒนามาจากประเทศเกาหลีค่ะ 

สำหรับใครที่กำลังมองหาแป้งที่ดี ปกปิดขั้นสุด ผิวเป๊ะผิวปังต้องอ่าน !และตัวที่ก๊อบจะนำมารีวิวในวันนี้ นั่นก็คือ

แถ่นแท็นนนนน.....

JAYOUN WHITENING UV PROTECTION POWDER CAKE

แป้งรองพื้นเนื้อละเอียดบางเบาไม่หนักหน้า ปกปิดเรียบเนียนเป็นธรรมชาติ ช่วยคุมมันได้ตลอดทั้งวัน ไม่ดรอประหว่างวัน เนื้อแป้งอุดมไปด้วยคอลลาเจน ช่วยบำรุงผิวให้เนียนติดทน แล้วก็ยังมี UV PROTECTION ช่วยป้องกันแสงแดดด้วยน้า

แพกเกจมีความโคเรียมาก น่าใช้สุดๆ เป็นตลับกลมๆ สีครีม ขนาดกำลังพอดี หยิบจับใช้งานสะดวก

ข้างกล่องแพกเกจจิ้งมีเขียนชื่อแบรนด์ไว้ รู้สึกเก๋มาก 

แป้งเขามีด้วยกันทั้งหมด 4 สี ค่ะทุกคน โทนเหลือง โทนชมพู

เบอร์ 1 เหมาะกับคนที่มีผิวขาว โทนเหลืองเบอร์ 2 เหมาะกับคนที่มีสีผิวปานกลาง โทนเหลืองเบอร์ 3 เหมาะกับคนผิวสองสี แต่ยังไม่ถึงกับผิวคล้ำ โทนชมพูเบอร์ 4 เหมาะกับคนที่มีสีผิวปานกลาง โทนชมพู

ส่วนตัวก๊อบนั้นใช้เบอร์ 2 กำลังพอดีกับผิวค่ะ

เขามีซองใส่ตลับแป้งมาให้ด้วยนะ เลอค่ามาก

เบอร์ 2 เหมาะกับคนที่มีสีผิวปานกลาง โทนเหลืองแป้งเขาเนียนมากทุกคน ไม่หนักผิว เกลี่ยง่าย 

มีพัฟมาให้ด้วยน้า เป็นพัฟฟองน้ำ 

มาทดสอบลงแป้งบนผิวหน้ากันค่ะ

นี่คือสภาพผิวหน้าของก๊อบก่อนลงแป้งผสมรองพื้นค่ะ

ลองลงไปข้างนึงก่อน แกร๊ มันปกปิดตาแตกอะไรเบอร์นั้นอ่ะให้ความปกปิดขั้นสุดแต่ผิวหน้าไม่ดูหนานะคะ มีความบางเบา สบายผิว

เมื่อทาแป้งลงทั่วใบหน้า  ปกปิดจุดด่างดำ รอยแดงหมดเลยค่ะ รอแป้งเซตตัวจะเข้ากับผิวมากขึ้นค่ะ

มาสรุปความรู้สึกหลังใช้

ก๊อบรู้สึกชอบมาก  เพราะแป้งปกปิดค่อนข้างดี ถึงดีมากและที่สำคัญคุมมันด้วย เพราะก๊อบเป็นคนที่ผิวมันมาก  แป้งตัวนี้เอาอยู่ เวลาเหงื่ออกไม่เป็นคราบ ไม่ไหล ไม่เยิ้ม ไม่ตกร่อง

ให้คะแนน 9/10

เป็นยังไงกันบ้างคะ ถ้าเพื่อนๆคนไหนสนใจก็ลองไปตำมาลองกันดูค่า

วันนี้ก๊อบขอลาตัวไปก่อน เจอกันใหม่บล็อกหน้าค่ะ

บะบายยยย

ก๊อบแก๊บรีวิว

ก๊อบแก๊บรีวิว

FULL PROFILE