[ Review ] 5 ไอเท็มที่ใช้แล้วผิวขาวใส ตามไปสอยได้ที่เซเว่น

28 11

สวัสดีค่ะทุกคนนน  วันนี้เมย์จะมารีวิวไอเท็มที่เราสามารถหาซื้อได้ง่ายๆ ในเซเว่น  นอกจากจะหาซื้อง่ายแล้วยังประหยัดตังในกระเป๋าได้อีกด้วย  มาตามสไตล์เด็กมหาลัยที่ต้องเอาเงินไปลงกับค่าชีทเรียนจนไม่มีเงินซื้อ คสอ 55555วันนี้คัดมาให้เลย 5 ตัวเน้นๆ  อันที่เมย์ใช้ช่วงนี้แล้วรู้สึกว่า  เห้ยแกร  มันโอเคคคค

Jenny Sweet Yogurt Night Serumคำเคลม : อุดมไปด้วยวิตามินและ AHA ช่วยบำรุงให้ผิวกระจ่างใส  ลดเลือนริ้วรอยและจุดด่างดำให้และดูจางลง  สารสกัดน้ำมันเมล็ดทานตะวันและพืชพรรณนานาชนิดช่วยบำรุงผิวให้เนียนนุ่มชุ่มชื่น  พร้อมเสริมสร้างให้ผิวหน้าแข็งแรง  เด่นๆ ในเรื่อง Whitening & Moisturizingปริมาณ/ราคา : 8 กรัม/29 บาทผลการใช้ : ตัวนี้เป็นเซรั่มสำหรับกลางคืนค่ะ  น่าจะคล้ายๆ Sleeping Mask นะ  ใครชอบกินนมเปรี้ยวโยเกิร์ตต้องแอบเขวอยากเอาเข้าปากแน่ๆ เลยเมย์ว่า 555  กลิ่นนางเหมือนยาคูลท์เลยอะ  ชอบบบบ 55555  กลิ่นไม่ฉุนเลย  เนื้อมีความบางเบาแต่ก็แอบซึมช้านิดนึง  เมย์ก็ใช้เฉพาะตอนกลางคืนอย่างที่แบรนด์เค้าว่ามานะ 555  ถ้าในเรื่องของความขาวกระจ่างใสอะไรงี้เมย์เฉยๆ  แต่ถ้าเรื่องหน้านุ่มไม่แห้ง  ดูอิ่มฟูนี่โอเคเลยยย  คนผิวแห้งน่าจะชอบตัวนี้เลยนะเพราะมันไม่ทำให้หน้าแห้ง 

NAMI I’m Fresh Jeju Vitamin C Brightening Gelคำเคลม : เจลวิตามินซีเข้มข้น  ผสานสารสกัดส้มจากเกาะเชจู ประเทศเกาหลี เกาะที่เต็มไปด้วยดินภูเขาไฟ ทำให้ส้มอุดมไปด้วยวิตามินซี และแร่ธาตุต่างๆที่มีประโยชน์ต่อผิว  ช่วยฟื้นบำรุงผิวอย่างเร่งด่วน ให้จุดด่างดำ และรอยสิวดูจางลง ผิวดูสว่าง กระจ่างใสขึ้น รอยหมองคล้ำใต้ตา และริ้วรอยดูจางลง ผิวนุ่ม ฉ่ำน้ำ พร้อมผสานกลูต้า-ไธโอนและวิตามินบี 3 เข้มข้น เสริมประสิทธิภาพให้ผิวเปล่งประกาย เนียน เรียบขึ้นอย่างเป็นธรรมชาติปริมาณ/ราคา : 30 กรัม/ 49 บาทผลการใช้ : ตัวนี้เป็นเจลวิตามินซีจากส้มเกาหลี  เมย์อ่านหลังซองแล้วเค้าทำให้หลายอย่างเลยนะเธอ  แต่หลักๆ ที่เมย์จะทำคือเอามาทาหน้าเพียวๆ เลย 555  ถ้าว่างๆ หน่อยก็เอาไปแช่ตู้เย็นก่อนแล้วค่อยเอามาพอกหน้าหลังอาบน้ำ  มันสดชื่นม๊ากกกก  แถมกลิ่นส้มสดชื่นๆ ก็ทำให้ฟินหน้าสุดๆ 555  คือนางโนแอล  โนพาราเบน  โนซิลิโคน  แต่นางยังมีน้ำหอมอยู่เด้อ  ใครที่แพ้น้ำหอมอาจจะต้องเทสต์ดูก่อนซักนิดนึงเนาะ  แนะนำให้พอกหลังอาบน้ำเลยเพราะล้างหน้าแล้วหน้าใสมากกก  หน้าเฟรชชช  ถ้าใช้ระหว่างวันก็ไม่ทำให้หน้ามันเพิ่มขึ้นด้วย  จะทาก่อนแต่งหน้าก็ดีเพราะเนื้อนางซึมเข้าผิวไว  ปริมาณให้มาเยอะก็ใช้ไปเถอะไม่ต้องกลัวเปลือง 55555  ที่ชอบมากๆ คือแพ็คเกจค่ะทุกคนนน  ฝานางให้มาใหญ่และแข็งแรงมาก  ใช้ๆ ไปไม่ต้องกลัวว่าฝานางจะหายเลย 55555

NAMI I’m Fresh Tamarind Whitening Scrub Maskคำเคลม : สครับ&มาส์ก ผิวออร่า บำรุงผิว 2 คุณประโยชน์    ในซองเดียว ผสานคุณค่าสารสกัดจากมะขาม อันอุดมไปด้วย AHA และวิตามินนานาชนิดจากธรรมชาติ ช่วย ขจัดสิ่งสกปรกและผลัดเซลล์ผิวเก่าที่เสื่อมสภาพออกอย่างอ่อนโยน เผยผิวใหม่กระจ่างใส เรียบเนียน เนื้อสครับละเอียด ไม่ระคายเคืองต่อผิว ปรับสภาพผิวที่แห้งกร้านให้เรียบเนียน นุ่ม ชุ่มชื้น น่าสัมผัส สีผิวดูสม่ำเสมอ จุดด่างดำดูลดเลือนลง  ผิวเปล่งปลั่ง กระจ่างใส และอ่อนเยาว์อย่างเป็นธรรมชาติปริมาณ/ราคา : 30 กรัม/ 49 บาทผลการใช้ : ตัวนี้เป็นสครับมะขามผสมน้ำผึ้งจ้าา  ได้มาพร้อมกับตัวบนเลยค่ะ  เห็นว่างคู่กันซีรี่ส์เดียวกันก็คิดว่าน่าจะต้องใช้ด้วยกันถึงจะดี 55555 (คิดเองเออเองทั้งนั้น)  เนื้อจะมาแนวครีมสีน้ำตาลอ่อนๆ  มีกลิ่นมะขามเปรี้ยวๆ ชวนน้ำลายไหลมาก 555  เม็ดสครับเม็ดเล็กพอดี  ไม่บาดผิว  ตอนแรกบีบออกมาเกลี่ยๆ ดูเหมือนจะมีเม็ดสครับน้อยนะ  แต่พอลองสครับแล้วก็เออ  มันก็ไม่ได้น้อยขนาดนั้น  มันพอดีกับผิวนะ  ไม่เยอะไม่น้อยไป  แต่ก่อนสครับเมย์จะเอามาพอกหน้าก่อน  ขอบอกไว้ก่อนเลยว่าใครผิวแพ้ง่ายก็ควรเทสต์ดูก่อนนะคะว่าแพ้มั้ย  เพราะตัวนี้มีส่วนผสมของมะขามและกรด AHA อาจจะทำให้ระคายเคืองผิวได้  ตอนพอกเมย์ก็แอบยิบๆ ที่หน้านิดนึงคล้ายๆ กับเอาครีมมะขามมาพอกหน้าเลยจ้า  แต่ตัวนี้จะไม่ยิบๆ มากเท่าครีมมะขามเด้อ  ตัวนี้โนแอล  โนพาราเบน  โนกรดไฮโดรคลอริก  แต่ยังมีน้ำหอมอยู่น้าา  หลังล้างออกรู้สึกว่าผิวมันเฟรชขึ้นและเหมือนผิวได้หายใจ  เหมือนเอาพวกสิ่งสกปรกตกค้างออกจากผิว  ทาครีมซึมไวขึ้นด้วย  ผ่าน!! 

น้ำมะเขือเทศดอยคำปริมาณ/ราคา : 200 มล./ 17 บาทผลการใช้ : ออกตัวไว้ก่อนเลยว่าเมย์ไม่ชอบกินมะเขือเทศค่ะ 55555  แต่ก็แก้ด้วยการเอาไปผสมน้ำผลไม้อื่นๆ  พวกน้ำส้ม  น้ำลิ้นจี่ไรงี้  รสชาติมันก็จะโอเคขึ้นนะเธอออ  เพื่อผิวสวยๆ เราทำได้ค่ะ 55555  จากการที่กินน้ำมะเขือเทศมาซักระยะนึงก็รู้สึกว่าผิวมันไม่ได้ขาวขึ้นนะ  แต่ผิวมันจะผ่องๆ เวลาออกแดดดูมีออร่า  ผิวดูสุขภาพดีว่างั้นเถอะ 555  ผลลัพธ์ก็ถือว่าโอเคมากกกก  แต่ก็ต้องแลกกับรสชาติมันหน่อย 55555  ใครมีทริคกินน้ำมะเขือเทศยังไงให้ไม่อี๋ก็มาแชร์กันได้นะคะ  น่าจะมีคนที่ไม่ชอบมะเขือเทศแบบเมย์อยู่น้าา 555

Vistra Acerola Cherry 1000mg Plus Bioflavonoidsปริมาณ/ราคา : 7 เม็ด/59 บาทผลการใช้ : ตัวนี้เหมือนไม่ต้องพูดอะไรเยอะเลย 55555  ใครที่อยากผิวใสผิวแข็งแรงแบบยั่งยืนแนะนำให้ทานวิตามินซีเลยค่าาา  เพราะเค้ามีส่วนช่วยในการเสริมสร้างเส้นใยคอลลาเจนในชั้นผิวของเรา  เมย์จำได้เลยว่าตอนที่เป็นสิวแล้วมันทิ้งรอยดำไว้  แค่ 3 วันรอยดำจากสิวหายไปเลยทั้งๆ ที่เมย์ไม่ได้ทาครีมลดรอยสิว  คือเธอออออ  ผิวเราซ่อมแซมส่วนสึกหรอไวมากกก  หลังจากนั้นมาเมย์ก็กินวิตามินซีมาเรื่อยๆ เลย 55555  เมย์ชอบของวิสตร้าเพราะกินแล้วเห็นผลว่าผิวมันดูใสขึ้น  มันไม่ได้ขาวนะ  แต่มันดูใสจากข้างใน  ผิวเรามันดูมีสุขภาพดีอะ  ในเซเว่นก็มีแบบซองไว้พกพาขายแล้วด้วย  วิตามินซีคือที่สุดแล้วล่ะ  เลิฟฟฟ

เป็นไงกันบ้างคะกับไอเท็มราคาเบาๆ หาซื้อได้ง่ายๆ ในเซเว่นที่เมย์คัดมา  ใครที่กำลังขัดสนเรื่องการเงิน (เพราะเอาไปลงกับอะไรก็ไม่รู้จนหมด) ก็สามารถหาซื้อตามกันได้นะคะ 55555  หรือใครมีไอเท็มเด็ดๆ ก็มาแนะนำกันบ้างนะคะ  เผื่อว่าจะมีของชิ้นไหนที่เล็ดลอดสายตาเมย์ไป อิอิ

เจอกันครั้งหน้านะคะบ๊ายบายยยย

MayPannapat

MayPannapat

สวัสดีค่ะ ชื่อเมย์นะคะ
มีผิวผสม-ขาดน้ำค่าา
เมย์คลั่งไคล้ในสกินแคร์มากกกๆ
คอนเซ็ปท์ผิวเมย์คือ "ผิวดี อะไรก็ดี"
เป็นคนขี้เกียจใช้รองพื้นเพราะตื่นสาย
อะไรที่ทำให้ผิวสวยเลยก็ชอบสรรหามา

ชอบรีวิว skincares มากกว่า cosmetics ค่ะ

E-mail : pannapat2539@gmail.com

FULL PROFILE