หน้าฉ่ำใส รอยแดงจากลงกับ Peptide Volume Essence จาก Dr.Pepti+

9 3

สวัสดีค่ะทุกคน วันนี้ก็กลับมาพบกับก๊อบกันอีกแล้วนะคะ วันนี้ก๊อบมีสกินแคร์น้องใหม่สัญชาติเกาหลีมาแนะนำค่ะ

จะบอกว่าแอบใช้มาอาทิตย์กว่าๆแล้วผิวฉ่ำน้ำรอยดำรอยแดงจากลง ผิวชุ่มชื้นมากรู้แล้วว่าทำไมสาวๆเกาหลีถึงผิวดีกันเพราเขาใช้ตัวนี้กันแน่ๆเลย หลังจากเห็นคนรีวิวกันเยอะมาก

ถึงคราวเราได้ลองใช้เอง ใช้จริงรีวิวจริงนางดีเกินคาดมากกกกกกกก

Peptide Volume Essenceครีมตัวนี้มีส่วนผสมมาจาก Peptide ถึง 4 ชนิด มีสารสกัดจากธรรมชาติช่วยฟื้นฟูผิวอย่างมีประสิทธิภาพ บำรุงล้ำลึกถึงขั้นเซลล์ผิว ช่วยลดเลือนริ้วรอย ช่วยยกกระชับผิว ปรับผิวให้กระจ่างใส

ในเกาหลีนางได้รับฉายาว่า "ครีมโบท็อซ" ด้วยนะเออ 55555

และที่สำคัญทางแบรนด์ยังเคลมอย่างหนักหน่วงอีกว่า เห็นผลภายใน 3 วัน หลังการใช้อีกด้วย

เนื้อครีมเขาจะมีสีฟ้าๆอมม่วงๆ เนื้อครีมข้นมาก เนื้อครีมจะเป็นเนื้อเอสเซนต์ ที่้เวลาทาลงบนผิวตัวครีมจะเกิดฟอง Oxygen Bubble Foam ซึ่งจะทำให้ซึมเข้าผิวเร็วกว่าครีมทั่วไป

ที่สำคัญครีมตัวนี้ยังสามารถใช้ได้ทุกสภาพผิว ไม่ว่าจะเป็นผิวแห้งผิวมัน หรือว่าผิวผสม

นอกจากนี้ Oxygen Bubble  ยังช่วยให้ผิวนุ่มขึ้น  เพิ่มการไหลเวียนเลือดให้ดีขึ้นกระตุ้นคอลลาเจนได้ดีขึ้น และยังช่วยปรับสีผิวให้กระจ่างใสอย่างเป็นธรรมชาติ

มาดูวิธีการใช้ 3ขั้นตอนง่ายกันค่ะก่อนใช้ : ล้างหน้าให้สะอาด สามารถใช้โทนเนอร์ร่วมได้ เพื่อความสะอาดของใบหน้า สามารถใช้ได้ 2 ครั้ง ต่อวัน เช้า-เย็น

ขั้นตอนแรก คือ ปั๊มครีมออกมา แล้วแต้มลงไปบนใบหน้า 5 จุดเลยค่ะ

ขั้นตอนที่สอง ตัวครีมจะเกิดฟอง Oxygen Bubble Foam ซึ่งช่วยให้ซึมเข้าผิวได้เร็วกว่าครีมทั่วไป

ขั้นตอนที่ 3 รอให้ Oxygen Bubble Foam แตกตัวซึมเข้าสู่ผิว แล้วเกลี่ยให้ทั่วใบหน้าหน้าก็จะฉ่ำน้ำขั้นสุด ผิวกระชับขึ้นด้วย

สามารถใช้ลงก่อนแต่งหน้าเพื่อให้เครื่องสำอางติดทนขึ้นได้ 

ความประทับใจหลังการใช้

ต้องบอกว่าให้คะแนน 10/10 เลยค่ะ มันดีแบบดีจริงๆ ไม่มีการอวยก๊อบได้ไซส์ขนาดเล็ก 50 ml. มาค่ะ ราคา 1,690 บาท

เป็นยังไงกันบ้างคะ อยากลองใช้กันบ้างรึป่าวเอ่ย ถ้ายังไงก็ลองไปหาซื้อมาลองใช้กันดูนะคะนางดีจริงๆ อิอิ ตอนนี้ขึ้นแท่นเป็นสกินแคร์ลูกรักไปล้าวว

งันนี้ก็ขอจบการรีวิวเพียงเท่านี้ เจอกันใหม่บล็อกหน้าค่ะ

ก๊อบแก๊บรีวิว

ก๊อบแก๊บรีวิว

FULL PROFILE