Swatches + Review : Morphe x Jaclyn Hill Eyeshadow Palette

15 22

สวัสดีค่ะสาวๆ คิดถึงกันไหมเอ่ย :3เนื่องจากห่างหายไปนาน กระทู้นี้จึงทำขึ้นเป็นการไถ่โทษให้ทุกคนนะคะว่าด้วยอายชาโดว์พาเลทสุดฮิตในบรรดาบิวตี้บล็อกเกอร์ต่างประเทศ 

ก็คือ Morphe x Jaclyn Hill Eyeshadow Paletteนั่นเองค่า

พาเลทนี้จะเลอค่าสมคำร่ำลือหรือไม่ ควรค่าแก่การมีไว้ครอบครองหรือเปล่า เรามาดูกันค่ะ

Morphe x Jaclyn Hill Eyeshadow Palette เป็นพาเลทอายชาโดว์ที่มีทั้งหมด 35 สีในพาเลทเดียวค่ะเราสามารถครีเอทลุคได้หลากหลายมาก ตั้งแต่ซอล์ฟไปถึงแซ่บกันเลยทีเดียว

Packaging บรรจุอยู่ในกล่องสีขาว ตัวพาเลทเป็นกระดาษแข็งสีขาว มีพลาสติกใสปิดตัวอายชาโดว์ไว้เหมือนพาเลทอื่นๆทั่วไป มาพร้อมกับแผ่นชาร์ตสีและชื่อสีแยกมาต่างหากค่ะ

สีและคุณภาพของเนื้อสี สีทั้งหมด 35 สีนั้น มีทั้งโทนอุ่น โทนเย็น (แอบมีสีสดใสให้ลองเล่นกันด้วย) เนื้อสีมีครบครันทั้งชิมเมอร์และแมทค่ะ เนื้ออายชาโดว์ให้ความรู้สึกดีมาก เกลี่ยง่ายมาก และที่สำคัญ สีติดทน จิกแปรงดีมากค่ะ

พูดถึงเรื่องสีกันแล้ว เรามาชม Swatches กันเลยพิ้งค์จะเรียงสีเป็นแถวนะคะ แถวบนลงล่าง จากซ้ายไปขวาค่ะ(ขออภัยเรื่องขนแขนด้วยนะคะ ><)

ชื่อสีของ Morphe x Jaclyn Hill Eyeshadow Palette แถวที่ 1:

• Enlight
  • Beam
  • Silk Creme
  • M.F.E.O.
  • Faint
  • Sissy
  • Little Lady

ชื่อสีของ Morphe x Jaclyn Hill Eyeshadow Palette แถวที่ 2:

• Creamscicle
  • Butter
  • Pooter
  • Pukey
  • Hunts
  • Firework
  • Queen

ชื่อสีของ Morphe x Jaclyn Hill Eyeshadow Palette แถวที่ 3:

• Obsessed
  • S.B.N.
  • Hillster
  • Roxanne
  • Jacz
  • Buns
  • Cranapple

ชื่อสีของ Morphe x Jaclyn Hill Eyeshadow Palette แถวที่ 4:

• Royalty
  • Twerk
  • Hustle
  • Meeks
  • 24/7
  • Chip
  • Mocha

ชื่อสีของ Morphe x Jaclyn Hill Eyeshadow Palette แถวที่ 5:

• Pool Party
  • Jada
  • Diva
  • Enchanted
  • Central Park
  • Soda Pop
  • Abyss

ลอง swatches กับแขนไปแล้ว พิ้งค์ก็ต้องลองกับเปลือกตาด้วยถึงจะแน่ใจ ไปชมกันเลยค่ะจากภาพด้านล่างพิ้งค์ใช้คอนซีลเลอร์เป็นเบสแทน eye primer นะคะ

หลังจากได้ลองใช้ พิ้งค์มีความคิดเห็นตามนี้ค่ะ

ข้อดี:

• สีสวย ครบ มีให้เลือกถึง 35 สี สามารถใช้งานได้จริง
  • พิกเมนต์แน่น เนื้อสัมผัสดี สีจิกแปรงดี เกลี่ยง่าย
  • สามารถครีเอทลุคได้เยอะมากในพาเลทเดียว
  • ราคา 1,900 - 2,500 บาท แล้วแต่ร้านที่ซื้อ
  • แพ็คเกจดูดี มีความหรู
ข้อสังเกต:

• ขนาดพาเลทค่อนข้างใหญ่ ไม่เหมาะแก่การพกพา
  • เนื่องจากแพ็คเกจเป็นสีขาว ดูแลเรื่องความสะอาดค่อนข้างยาก
  • ไม่มีกระจก
  • ชื่อสีแยกออกไปจากตัวพาเลท ยากแก่การจำ
  • ต้องพรีออร์เดอร์เท่านั้น ไม่มีขายในไทย
ข้อสรุป:ควรค่าแก่การครอบครองค่ะ

สาวๆมีความคิดเห็นยังไงกันบ้างคะ พิ้งค์หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นตัวช่วยในการตัดสินใจซื้อได้ไม่มากก็น้อยนะคะ แล้วเจอกันใหม่ค่ะMeow ~

HAZE_PINK

HAZE_PINK

God of cats

FULL PROFILE