สิวจ๋า เราไม่กลัวอีกต่อไป

8 3

สวัสดีค่า นี่เป็นกระทู้เเรกของเราเลย

กระทู้นี้เราจะมาบอกวิธีที่เราดูแลผิวหน้าของเรา อะไรที่เราใช้นะคะ อย่างที่เห็นในรูปว่าสิวเราเยอะมาก อาจมาจากการแพ้เครื่องสำอาง และ อาจเพราะตอนนั้นเราล้างไม่สะอาดด้วย มันเลยอุดตันเพียบเลย จากนั้นก็อุดตัน อักเสบมาเรื่อยๆ แต่ตอนนี้เราไปเจอคลีนซิ่งเจลล้างคสอ.ยี่ห้อนึง สะอาดล้ำลึกมาก มันเป็นตัวช่วยรักษาหน้าเราเลยตัวนึ รวมถึงผลิตภัณฑ์พวกโฟม ยาแต้มสิวต่างๆด้วยค่ะ

เราลองมาหลายตัว หาหมอมาหลายที่ ทั้งเรเซอร์ทั้งกด มันเจ็บเนอะ 55

จนมาเจอตัวที่เราว่ามันเหมาะกับเรามากสุด เน้นใช้เวชสำอาง ที่ไม่มีน้ำหอม

เราเป็นคนผิวมันค่ะ และ แต่งหน้าตลอดรวมถึงทากันแดดด้วย

จึงต้องล้างให้สะอาด ไม่งั้นสิวถามหาแน่นวล

วิธีการรักษาของเรานะคะ เริ่มจากใช้คลีนซิ่งล้างคสอ.กันแดดออกก่อน อันนี้ดีเพราะไม่ต้องใช้สำลีและสะอาดทั้งหน้าตัวเดียวจบ > จากนั้นเราใช้โฟมฟองละเอียดล้างอีกรอบเพื่อเอาพวกความมันออกจากใบหน้า > ตามด้วยยาฆ่าเชื้อสิวเป็นน้ำใสๆนะคะ แต้มเฉพาะจุด จะช่วยลดพวกเชื้อสิวค่ะ > และตบท้ายด้วย moisturizer ให้หน้าชุ่มชื้นขึ้นไม่ลอกแห้งนะคะ (ถ้าตอนเย็นเราจะเพิ่ม > ยาแต้มสิวอุดตันหรือสิวอักเสบเฉพาะจุดกับยาแต้มรอยแดงเฉพาะจุดค่ะ) และใช้อายครีมทาใต้ตาด้วยของเราแต่อันนี้แล้วแต่วันค่ะ เพราะบางวันถ้านอนไม่ดึกเราก็จะไม่ได้ทา

ถ้าเพื่อนๆสนใจก็ลองหาซื้อดูน้า

สำหรับวันนี้ของคุณทุกคนที่ติดตามนะคะ

**เรารักษาสิวได้ไม่กี่เดือนนะ มันอาจจะยังไม่หาย 100เปอร์เซน แต่ว่ามันดีขึ้นเยอะมาก รักษาสิวต้องใจเย็นๆนะคะ รูปที่ให้ดูไม่มีการแต่งแอพแต่งหน้าหรืออะไรใดๆทั้งสิ้นค่า

ppplunlagirl

ppplunlagirl

FULL PROFILE