HOW TO : แต่งหน้าสายฝ. แวววาวดุจหนังปลาทู ด้วยพาเล็ตต์ SIVANNA ราคาร้อยต้นๆ

24 16

สวัสดีค่าาาาาาเพื่อนๆ พอดีเบียร์ไปได้พาเล็ตต์ใหม่ราคาถูกมากกกก 150 บาทถ้วนที่ซื้อมาเพราะสีสวยจับจิตจับใจ เป็นโทนสีที่ชอบอยู่พอดี คือตอนแรกก็ไม่คิดว่ามันจะดีขนาดนี้แต่พอใช้ไป เออ เห้ย มันดีขนาดนี้ต้องเอามาบอกต่อให้คนอื่นๆฟังซะหน่อยพาเล็ตต์ที่ว่านี้ก็คือ SIVANNA COLORS Bronze Glam (ซีเวียน่า คัลเลอร์ บรอนซ์ แกลม) จ้า

เป็นพาเล็ตต์ที่มีอายแชโดว์ 6 สี บลัช 1 สี และไฮไลต์ 1 สี ราคา 150 บาท

(หรือใครอาจหาได้ถูกกว่านี้นะคะ) ตลับเป็นแบบกระดาษ ที่มีแม่เหล็กดูด

ไม่กะโหลกกะลานะจ๊ะ เพราะด้านในมีกระจกบานใหญ่เด้อ

สีสวยแน่นมาก อายแชโดว์ 6 สี LUXE GOLD, BRONZE GOLD, BRONZE, COPPER,

SMOG เป็นแบบชิมเมอร์ส่วน DARK CHOCOLATE เป็นสีแมตต์ค่ะ

ตัวบลัชสีชมพู HOT PINK ไม่ค่อยเหมาะกับเบียร์เท่าไหร่ แต่ตัวที่ชอบมากคือไฮไลต์

สี LIGHT UP โอ้โห สวยตาแตกมากอ่ะ แววววาวหนังปลาทูสุด ชอบ 55555+

งี้เดี๋ยวเบียร์มาสอนแต่งหน้าสไตล์สาย ฝ.กันเนอะ ใช้พาเล็ตต์นี้แหล่ะ

อุปกรณ์อื่นๆปรับใช้ตามที่เพื่อนๆมีนะคะ

• ใช้สี SMOG ทาให้ทั่วเปลือกตา 
  • แล้วใช้สี DARK CHOCOLATE คัดเบ้า และไล้ใต้ตา
  • เขียนไลเนอร์ด้วยอายไลเนอร์ TER 
  • ปัดมาสคาร่า Cosluxe Mostwanted
  • และติดขนตาปลอมแบบที่ชอบค่ะ

คิดว่าเพื่อนๆน่าจะชอบนะคะ เบียร์เองชอบใช้ของดีราคาถูก เครื่องสำอางมันของสิ้นเปลืองเนาะ

บางทีเราต้องนำเงินมาใช้จ่ายสิ่งของจำเป็นในชีวิตประจำวัน อย่างเบียร์มีลูกแล้วก็จะใช้เงินแบบ

ประหยัดหน่อย คิดเยอะหน่อยเวลาจะซื้ออะไรแต่ละที แล้วก็จะนำมาแบ่งปันให้เพื่อนๆแบบนี้แหล่ะค่ะหวังว่าเพื่อนๆจะชอบกระทู้ที่เบียร์นำมาฝากกันในวันนี้นะคะ พบกันใหม่กระทู้หน้า สวัสดีค่ะ

GrizzlyBeer

GrizzlyBeer

สวัสดีค่ะ ชื่อเบียร์นะคะ (Grizzly Beer ค่ะ)
เป็นมนุษย์แม่ และมนุษย์เมีย
ผู้รักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ อยากเป็นแรงบันดาลใจให้ผู้หญิงที่ขาดความมั่นใจในตัวเอง
กล้าที่จะลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลง และจับแปรงแต่งหน้าปรับปรุงบุคลิกตัวเองให้ดี สวยขึ้น และที่สำคัญมั่นใจขึ้นค่ะชอบทำ HOW TO แต่งหน้าเปลี่ยนลุกส์จากหน้าป้าๆ เป็นสาวสวย
ชอบทดลองผลิตภัณฑ์ใหม่ๆและเอามารีวิวให้คนอื่นได้ทราบต่อชอบทำอาหารค่ะ และก็ทำอร่อยด้วยนะคะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ ^^

FULL PROFILE