สวอชสีลิปเครยอน L'oreal Paris Le Matte ลิปเนื้อดี ราคาไม่แพง

14 6

สวัสดีค่า ห่างหายจากการตั้งกระทู้รีวิวในจีบันไปนานมากช่วงนี้พอมีเวลาเลยแวะมาสวอชสีลิปสติกรุ่นใหม่จาก L'oreal Paris ให้ชมกันค่ะ

L'oreal Paris Le Matte รุ่นนี้จะเป็นลิปสติกแบบ auto pen คือแค่หมุนขึ้นก็ทาได้เลย สะดวกมากๆแท่งมีขนาดเท่าดินสอ ปากกาทั่วๆแต่อาจจะอ้วนกว่านิดหน่อย ฝาปิดสนิทไม่หลุดง่ายไส้ด้านในมีความยาวพอสมควร เนื้อลิปนิ่มลื่น ทาง่าย ทาแล้วให้ฟินิชลึตแบบลิปเนื้อแมทแต่ข้อดีคือ ทาแล้วปากไม่ดูแห้งแบบลิปเนื้อแมททั่วๆไป เนื้อลิปแนบสนิทไปกับริมฝีปากเลยให้สีชัดสวยทั้ง 4 สี สีไม่สดจนดูลอยกับผิว สาวผิวเข้มก็ทาได้ค่ะโดยส่วนตัวใช้แล้วชอบ อยากให้เค้าทำสีเพิ่มมากว่านี้อีก อ้อ ราคาแท่งละ 399 บาทนะคะไปดูกันดีกว่าว่าทาลงบนปากแล้วสีสันจะเป็นอย่างไรบ้าง

ค่ะ สีที่ทาก็ได้ออกมาประมาณนี้เลย ส่วนตัวแล้วจะชอบ #102 เป็นพิเศษ เพราะใช้ได้ทุกวันส่วนสีอื่นๆก็สามารถทาให้ดูเบาด้วยการทาแบบ Ombre ได้ อย่างสีแดง #108 ก็เป็นแดงที่ทาได้กับทุกสีผิวเลย แต่รวมๆก็ถูกใจมากๆ เพราะเนื้อดี สีสวยจริงๆหวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์กับคนที่สนใจลิปรุ่นนี้กันอยู่นะคะ :)  

หนีแม่ฯ

หนีแม่ฯ

สวยทั้งกายและใจนะจ้ะสาวๆ

FULL PROFILE