REVIEW┊Cleansing Water ที่ทำความสะอาดเครื่องสำอาง + บำรุงให้ผิวสุขภาพดี!! ห่างไกลจากสิวและผิวหมองคล้ำ┊Ladylilac

9 4

สวัสดีค่ะทุกคนนนน วันนีกลับมาเจอกับจอยอีกครั้งในรูปแบบรีวิวนะคะ วันนี้จอยจะมารีวิวเปิดกรุ!!คลีนซิ่งตัวนึง ที่ซุ่มทดลองใช้มาจะปีนึงแล้ว! แล้วใช้แค่เพียงตัวเดียวในขั้นตอนการทำความสะอาด + เช็ดเครื่องสำอาง ใช้จนมั่นใจว่ามันดีจริงๆ แล้วจึงอยากแนะนำบอกต่อกับสาวๆผิวแพ้ง่าย หรือผิวเป็นสิวให้ได้ไปลองกัน!! ถ้าอยากรู้แล้วว่ามันจะดีงามยังไงเนี้ย

ตามไปชมกันเลยยยย!!!♥

Posh and Young Amino Cleansing Water

เป็นคลีนซิ่งวอเตอร์ แบบ "น้ำ" ที่จะช่วยทำความสะอาดคราบเครื่องสำอาง และ สิ่งสกปรกบนใบหน้า

และสิ่งที่ทำให้คลีนซิ่งของเขาแตกต่างจากตัวอื่นเลยก็คือ เขาเหมาะสำหรับสาวๆที่มีผิว Sensitive Skin ผิวบอบบางแพ้ง่าย หรือ สาวๆที่มีสิวค่ะ เพราะเขาอ่อนโยนต่อผิวมากๆ 

ที่บอกว่าเขาอ่อนโยนต่อผิวมากๆเพราะ เขาปราศจาก

•Alcohol  

•สารSLS(สารซักฟอก)

•สารกันเสียหรือพาราเบน

•ไม่แต่งสี

•ไม่ใส่น้ำหอม

•Oli Free ปราศจากน้ำมันไม่ทำให้ผิวอุดตัน 

และนอกจากเขาจะอ่อนโยนต่อผิวแล้วนั้น ยังสามารถทำความสะอาดเครื่องสำอางบนผิวได้อย่างสะอาดหมดจดอีกด้วย

ทำความสะอาดอย่างเดียวคงไม่พอสำหรับสาวๆยุคใหม่อย่างเราที่ใช้ชีวิตแบบเร่งรีบ อะไรที่สะดวกรวดเร็วครบจบในตัวเนี้ยก็เป็นอีกอย่างที่สำคัญเช่นกัน เขาจึงใส่สารบำรุงผิวมากมายลงไป

ด้วยสูตรเฉพาะของทาง Posh and Youn นั้นเขาอุดมไปด้วย AMINOโปรตีนมากถึง 14 ชนิด 

ผสานรากโสมแดงเกาหลีอายุ6ปี ซึงจะเป็นโสมที่มีคุณค่ามากกว่าโสมทั่วๆไปถึง2เท่า ช่วยให้ผิวหน้าดูอ่อนเยาว์ ผิวชุ่มชื่นสุขภาพดี และนอกจากนี้ยังมีสาร antioxidant ที่จะช่วยลดสารพิษที่อยู่บนใบหน้าได้อีกด้วย เหมือนเป็นการ Detoxผิวไปในตัว

และยังไม่หมดค่ะ!!! อย่างที่บอกเลยค่ะว่าขวดนี้เขาอัดแน่นสารบำรุงมาแบบจัดเต็มจริงๆ นอกจากนี้เขาก็ยังมี สารสกัดจาก รอยัลเจลลี่ และ ว่านห่างจรเข้ ซึ่งจะช่วยลดการละคายเคืองของผิว ลดสิวอักเสบและยังช่วยสมานผิว ทำให้แผลต่างๆหรือรอยต่างเนี้ยจางลงอีกด้วยค่ะ 

ตัวขวดของเขาจะมาในรูปแบบทรงตรงธรรมดาๆสีขาวค่ะ ฝาปิดเปิดแบบในรูป มาในขนาด 200 ml. ราคา 490 บาท

เนื้อคลีนซิ่งของเขาจะเป็นแบบน้ำ สีใสๆ มีกลิ่นฟิวสารเคมีแบบธรรมชาติแต่ไม่แรงค่ะ กลิ่นอ่อนๆ

โดยปกติจอยจะใช้กับสำลีของมูจิค่ะที่ถุงละ120รึเปล่าไม่แน่ใจ แบบไม่ฟอกสีอะค่ะ

และต่อไปจอยจะมาทดสอบการทำความสะอาดให้ชมกันค่ะ โดยจะทดลองที่ท้องแขนก่อนแล้วก็ตามด้วยที่ใบหน้าค่ะ

จอยจะเริ่มทดสอบที่ท้องแขนให้ดูก่อน โดยทาพวกเครื่องสำอางที่สาวๆใช้กันในชีวิตประจำวันกันโดยปกติอยู่แล้ว เช่น พวกมาสคาร่ากันน้ำ อินไลเนอร์ อายไลเนอร์ ลิปแมทที่นิยมใช้กันมากๆ มาสคาร่าคิ้วหรือแม้แต่คอนซีลเลอร์ที่ติดทน จอยจะทดสอบโดยการเช็ดแบบปกติแบบเราเช็ดเครื่องสำอางบนใบหน้าเลย 

รอบแรกที่เช็ดเลย ที่หลุดก่อนเลยก็จะเป็นพวกอายแชโดว์ ที่เขียนคิวแบบฝุ่น คอนซีลเลอร์ และตามด้วยมาสคาร่าตาและคิ้ว แต่ที่เช็ดยากกกกกกเลยก็จะเป็นลิปแมท แต่ลิปแมทอันนี้ปกติจอยต้องใช้ออยในการเช็ดเลยค่ะ เพราะออกยากมากกกกกกกกกกกกก ก.ไก่ล้านตัวของ colourpop แต่รอบที่สองก็สามารถเช็ดออกได้จนหมดเลยค่ะ ถือว่าเป็นที่น่าพอใจ ใช้สำลีด้วยกันสองแผ่นค่ะ และต่อไปจอยจะทดสอบการเช็ดเครื่องสำอางบนใบหน้าให้ชมกันค่ะ

แต่งหน้ามาขอบอกว่าจัดหนักจัดเต็มมาก ลงหลายขั้นตอนเท่าที่จะหลายได้ 555แน่นทั้งตา คิ้ว กราม กรอบหน้า ปาก

แต่ที่แน่นที่สุดคงเป็นผิวหน้าโบกชนิดที่ว่าปูนยังร้องไห้ 5555 และเดี๋ยวเราไปชมกันค่ะ

ว่าจะเป็นยังไงจอยจะเช็ดขวาเพียงฝั่งเดียวก่อนเพื่อให้เห็นความแตกต่างนะคะ

และวิธีในการเช็ดทำความสะอาดเครื่องสำอางบนผิวนะคะ ขั้นตอนแรกก็เทน้ำยาลงที่สำลีก็ไม่ต้องเยอะมาก จากนั้นนำมาแปะทิ้งไว้ตรงที่เราจะเช็ด ซัก 10-15 วิ จากนั้นก็ปาดขึ้นค่ะ เวลาเช็ดให้เช็ดขึ้นนะคะอย่าเช็ดลง จะได้ทำความสะอาดแบบหมดจดไม่อุดตันผิวและไม่ทำให้หน้าเหี่ยวด้วยค่ะส่วนตรงตา ก็นำมาแปะทิ้งไว้ประมาณ 10-20 วินะคะ ขึ้นอยู่กับความแน่นของตาที่แต่งวันนั้นด้วยพอครบเวลาแล้ว ก็คลึงๆแปบนึง และปาดลงมาค่ะ ถ้ายังไม่สะอาดก็ทำซ้ำแบบแรกเลยค่ะ เช็ดจนกว่าสำลีเราจะขาวเลยค่ะ ไม่ต้องงกสำลี!! และช่วงบริเวณใต้ตาก็เช็ดอย่างเบามือนะคะ ♥

พอเช็ดเสร็จแล้วก็เห็นกรรมเก่าเลย 5555

โดยครั้งนี้เช็ดด้านนึง สำลีที่ใช้ก็ประมาณสองแผ่นถ้วนค่ะ เช็ดอีกแผ่นนึงก็ไม่มีคราบเหลือติดมากับสำลีแล้วค่ะ

และต่อไปนะคะ จอยจะมาสรุปรีวิวให้ฟังกันว่าเช็ดยากเช็ดง่ายยังไง มีข้อดียังไงข้อเสียยังไงนะคะ

สรุปรีวิว

ความรู้สึกหลังเช็ดเจ้าตัว อมิโนคลีนซิ่งแล้วนั้น สิ่งแรกที่สัมพัสได้เลยนะคะคือผิวไม่แห้งตึงผิวยังคงมีความชุ่มชื่นอยู่ ผิวนุ่มลื่นดีค่ะ แต่ลื่นในทีนี้เนี้ยจอยต้องบอกก่อนว่ามันไม่ได้ลื่นแบบเหนอะหนะผิวนะคะคือผิวไม่ได้เหนียวๆแบบคลีนซิ่งวอเตอร์ตัวอื่น ตัวนี้เช็ดเสร็จแล้วเย็นๆผิวสบายผิวมากไม่ระคายเคืองผิว

ใช้แล้วจอยสิวไม่ขึ้นค่ะ จอยถ้าไม่ถูกกับคลีนซิ่งตัวไหนคือสิวจะขึ้นเลย อย่างออยก็ใช้ที่ผิวหน้าไม่ได้เลยสิวมันจะขึ้นง่ายมากกกกกก

และสิ่งที่ประทับใจมากๆเลยสำหรับตัวนี้คือ นอกจากเขาจะให้สารบำรุงมาเยอะแยะแล้ว ในเรื่องการทำความสะอาดซึ่งจอยให้ความสำคัญมากๆ ต่อให้ใส่สารบำรุงมาล้านแปดแต่เช็ดแล้วมันไม่สะอาดก็โยนทิ้งค่ะ แต่ตัวนี้เขาทำความสะอาดได้ดีมากๆ อ่อนโยนต่อผิวด้วยค่ะ และที่ตกใจและประทับใจมากที่สุดคือจอยใช้คลีนซิ่งวอเตอร์มาหลายยี่ห้อมากกกกกกกก มันไม่สามารถเช็ดมาสคาร่ากันน้ำได้เลย แต่อันนี้มันเช็ดได้!!! เช็ดอาจจะไม่ได้ดีเท่าพวกออยนะคะ แต่เช็ดซัก2-3 ครั้งมันก็หลุดหมดแล้วค่ะ

และมาสคาร่าไม่กันน้ำก็สบายๆเลยค่ะ เช็ดง่ายออกง่ายมาก ลิปแมทก็สามารถเช็ดออกได้ค่ะไม่ต้องออกแรงเยอะเลยเพียงแค่แปะทิ้งไว้ซัก 20วิ และคลึงๆก็เช็ดออกได้ง่ายมากค่ะ อันนี้คือสิ่งที่จอยประทับใจสุดๆเลยสำหรับเจ้าขวดนี้

และด้วยคุณสมบัตินี้เวลาไปข้างนอกหรือไป ตจว เนี้ยจอยก็พกไปขวดเดียว ครบจบเช็ดได้ทั้งหน้า

และอย่างที่เขาบอกคือเขาทำมาเพื่อสาวๆที่มีผิวบอบบางและเป็นสิวโดยเฉพาะ จอยว่ามันเหมาะมากๆเพราะ จอยเข้าใจเวลาแบบมีสิวหรือมีปัญหาผิวเนี้ย ก็ไม่อยากไปกวนผิวเยอะ และตัวนี้คือเช็ดเบาๆก็ออกแล้วน่าจะเป็นอีกทางเลือกที่เหมาะกับสาวๆผิวแพ้ง่ายหรือบอบบางเนี้ยน่าจะชอบกัน

โดยส่วนตัวแล้วจอยใช้แล้วชอบมากๆ หมดไป3ขวดแล้ว ใช้แล้วสิวไม่ขึ้น ผื่นไม่มีหน้าไม่หมองลง สำหรับจอยแล้วให้ผ่านมากๆ 

ก็จบไปแล้วนะคะสำหรับการรีวิว Posh and Young Amino Cleansing Water หวังว่ารีวิวนี้จะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆไม่มากก็น้อยนะคะ สำหรับวันนี้จอยต้องขอตัวลาไปก่อน แล้วครั้งหน้าจะมาในรูปแบบฮาวทู

หรือ รีวิวเนี้ย ก็อย่าลืมติดตามกันนะคะ

อย่าลืมกด♥ เพื่อเป็นกำลังใจให้จอยด้วยนะคะ

บะบ๊ายยยยย

XOXO

Ladylilac-J

Ladylilac-J

สวัสดีค่ะทุกท่านที่หลงเข้ามา 5555
ชื่อ "จอย" ค่ะ อายุ 21 ปี
มีความหลงไหลในเครื่องสำอางค์และความสวยความงามคะ ชอบแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ ขอแค่ได้บล็อคตา ทาลิปสีใหม่ๆ ที่บ้านทั้งๆที่ไม่ได้ออกไปไหน จอยก็มีความสุขแล้ว 5555

มีอะไรอยากถามหรืออยากคุยเล่นกับเค้าก็ตามได้ในเฟสบุ๊คเลยนะค่า ^^

FULL PROFILE