ลองใช้ผ้าอนามัยแบบสอดครั้งแรก | สุขทุกข์ระคนกันไป5555555555 || PEAR SILK

13 10

สวัสดีค่ะ แพรซิลค่ะ เนื่องด้วยมีเรื่องค้างคาใจอยู่เรืองนึง ที่เป็น Topicกับเพื่อนๆคุยกันเรื่องผ้าอนามัยที่ใช้แล้วดี มีเพื่อนพูดมาว่าใช้แบบสอดใช้มานาน แล้วตาวาววววเลยค่ะ ไม่ได้วาวแบบดีวาวแบบตกใจ555555 แล้วภาพในจินตนาการก็มาาาาาทันที

ผ้าอนามัยแบบสอดมีมานานแล้วค่ะได้ยินมาตั้งแต่ประถม ในคาบว่ายน้ำที่ ครูวิชาว่ายน้ำเสนอตัวช่วยตอนมีประจำเดือน แหมมมมมมมมมม ใครจะไปกล้าใส่อายุเท่านั้น ก็นั่งแห้งข้างสระไปค่ะ

สาระละกันไหนๆก็ตั้งกระทู้แล้ว

ผ้าอนามัยแบบสอดไม่ได้อันตรายค่ะ มันก็เป็นตัวช่วยของผู้หญิงอันนึง เพียงแต่ต้องรักษาความสะอาดมากกว่าแบบแผ่น และสำคัญมากอย่าลืม อย่านะเพราะบางทีอาจจะใส่สบายไม่รู้สึก จะขยับอะไรก็ได้ปกติไม่รำคาญ จนลืมว่าใส่ ควรเปลี่ยนทุกๆ 4-8 ชม. แล้วแต่การมามากน้อย อย่าลืมนะคะย้ำ!! การหมักเลือดเสียไว้นานๆมันเป็นเชื่อโรคค่ะ อาจติดเชื่อได้นะคะ ฉะนั้นเลี่ยงการใช้ตอนนอนค่ะเพราะเราอาจหลับเกินเวลาที่จะต้องเปลี่ยนอันใหม่ค่ะ

ส่วนมากจะใช้กันตอนที่ต้องเปียก ว่ายน้ำสงกรานต์ หรือต้องออกกำลังกายกีฬา แต่สาวๆเมืองนอกบางคนก็ใส่ทุกวันที่มาเป็นปกติ

ตอนนี้ในท้องตลาดก็มี 2 แบบที่ขาย ซึ่งก็มีขายไม่ได้เยอะ คือแบบมีแท่ง ๆ ช่วยในการสอด กับแบบผ้าปกติอันนั้นต้องใช้นิ้วยัดเอง สำหรับมือใหม่แนะนำแบบแท่งค่ะและขนาดเล็กๆก่อน

แพรก็จะมาลองแบบที่มีแท่งๆนะคะเพราะบอกเลยว่ามือใหม่มากกกกก มากขนาที่ไม่คิดจะใส่มาก่อน5555   สำหรับยี่ห้อที่แพรซื้อมาก็หามาจาก7-11 มันเป็นแบบน้อยชิ้น 4-5ชิ้นดีค่ะเลยเอาอันนี้มากะเอามาลองเฉยๆ  จากที่เซอเวย์ดูไม่ได้มีทุก7-11ค่ะ ชัวร์ๆก็ร้านขายยาค่ะ แพรก็ซื้อมา2ยี่ห้อเพราะเลือกไม่ถูกเอามาเผื่อเลือกอีกที 

และการเลือกนั้นนนนนนนนนไม่ได้ดูที่คุณสมบัติหรืออื่นใดเลย อันไหนเล็กกว่าเอาอันนั้น5555555555555

ความรู้สึกตอนใส่เอาแบบไม่อธิบายได้นะ ก็จะแปลกๆค่ะส่วนตัวไม่เคยทำอะไรแบนี้เลย มันก็จะแปลกมากๆๆๆๆๆๆ จะไม่มั่นใจในการจะใส่ไปมากว่าเราควรใส่ไปตรงไหนกันแน่ ถูกรูมั้ย โอ๊ยยยย ฮ่าๆๆไม่ค่อยชอบฟิลลิ่งตอนใส่  มันกลัวววววซะมากกว่า ลุ้นมาก รวนหมดฮ่าๆๆ  ยิ่งใส่ลึกๆไปก็จะมีความหน่วงๆ ตึงๆเหมือนคนปวดฉ่ิ่งฉ่อง   แต่พอใส่ได้แล้วจะไม่รู้สึกเลยเหมือนไม่ได้ใส่เลยค่ะ ดีนะมันไม่อึดอัดรำคาญ ไม่รู้สึกถึงการไหลหยดหรือเปียกแฉะ นึกว่าไม่ได้เป็นประจำเดือน ดี!! ที่สำคัญไม่มีกลิ่น เคลื่อนไหวอะไรก็ปกติไม่หลุดเลื่อน ไม่รู้สึกจริงๆ ถ้าใส่ลึกพอถูกต้องจะไม่มีอาการอึดอัดหรือเจ็บนะคะ  แต่แพรไม่ชอบตอนเอาออกที่สุดยิ่งครั้งแรกมันจะกลัวไม่ออกมากกังวลเลย เพราะต้องใช้แรงดึงและองศาท่า มันก็จะเสียดสีนิดๆเพราะแรงเสียดของผ้าไม่ได้ลื่นเท่าแบบพลาสติกตอนที่ใส่เข้า ไม่ชอบตรงนี้ น้องสาวแพรบอบบาง555  ชอบที่ใส่แล้วสบายตัว แต่ตอนใส่ถอดไม่สบายใจ5555555

อะบรรยายมามากไปดูแบบคลิปฟิลลิ่งตอนลองใส่กันค่ะ 

ไม่ได้น่ากลัวหรอกค่ะ แค่ชนะใจตัวเองให้ได้ในขั้นต้น เพราะความกลัวอาจทำให้ใส่ยากค่ะ ดูหน้าสิไม่กลั๊วววววว55555555555 

pearsilk.

pearsilk.

。กินข้าวกับน้ำพริก สิจ้ะ

ถึงได้สะ ได้สวย 。 | | | ? | | |

FULL PROFILE