[REVIEW By Fernn] อินหนักมากกับ WASO by Shiseido พลังแห่งพืชพรรณจากธรรมชาติสู่ผิว

15 8
เค้าแจกฟรี/ มีคนให้มาแหละ :)

สวัสดีค่ะ เพื่อนๆพี่ๆชาว Jeban ทุกคน เราติดตามอยู่ในเว็ปบอร์ดมาสักพักแล้วค่ะ จุดเริ่มต้นกระทู้นี้ก็มาจาก Jeban เลยค่ะ ที่รีวิิวตัวนี้ได้น่าสนใจ ทำให้เราอยากลองมาก จนในที่สุดก็ได้ลอง WASO ค่ะ--------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

WASO คือความเรียบง่าย แรงบันดาลใจมาจากวาโชกุ (Washoku) หลักปรัชญาในแบบญี่ปุ่นหลักปรัชญาของวาโชกุคือ'การให้ความเคารพในปัจเจกพลังแห่งวัตถุดิบ'ถือเป็นหัวใจสำคัญของวัฒนธรรมอาหารของประเทศญี่ปุ่นเป็นที่ทราบกันดีว่าพลังแห่งวัตถุดิบตามหลักปรัชญาวาโชกุช่วยในเรื่องของสุขภาพและความงามพลังแห่งพืชพรรณจากธรรมชาติสามารถก่อให้เกิดประโยชน์มากมายต่อมนุษย์

การมาเยือนของ WASOการส่งมอบพลังแห่งพืชพรรณจากธรรมชาติสู่ผิว เพื่อช่วยแก้ไขปัญหาผิวที่จะเกิดขึ้นซ้ำๆ ช่วยให้ผิวสุขภาพดีแลดูอ่อนวัย

ไม่มีส่วนผสมของแอลกอฮอล์ไม่มีส่วนผสมของสบู่ไม่มีส่วนผสมของมิเนรัลออยล์ไม่มีส่วนผสมของพาราเบนไม่มีส่วนผสมของน้ำมัน

หมดแล้วค่า ครบทั้ง 7 ตัวแล้วนะคะ สรุปแล้วเราชอบทุกตัวนะ ใช้แล้วช่วยปรนนิบัติผิวเสียให้เป็นผิวสวยจากส่วนผสมของธรรมชาติจริง ขอชื่นชม Shiseido ค่ะ ที่นำเอาวัตถุดิบจากธรรมชาติมาพัฒนาจนเกิดเป็นสกินแคร์เซ็ตนี้ขึ้นมา ถ้าเป็นไปได้ก็จะเก็บตังซื้อให้ครบทั้งไลน์นะคะ เพราะผลลัพธ์คุ้มค่ากับราคา

กระทู้นี้เป็นกระทู้รีวิวแรกของเราติชมกันได้นะคะ [>.<]

• ในรูปจะมีรูปเล็กที่ข้อมือเราได้เทออกมาให้ดูเนื้อนะคะ อาจจะเห็นไม่ค่อยชัด ขออภัยด้วยค่ะ 
  • เรื่องคะแนนเป็นความพึงพอใจในด้านต่างๆของเราเองนะคะ เอาไว้ให้เพื่อนๆประกอบการตัดสินใจเนอะ 

FernnJularat

FernnJularat

Fernn เป็นมนุษย์คลั่งสกินแคร์
อยากจะมีเวลาว่างมาตั้งกระทู้ในJeban T0T
"Welcome to my home page
Follow Me >> IG : ffernn_jularat88
FB: Fernn Jularat

FULL PROFILE