รีวิว/สวอช Juvia's Place The Magic Palette

10 4

สวัสดีค่ะ วันนี้ทำวิดีโอ รีวิว/สวอช สีอายแชโดว์พาเลท จากแบรนด์ Juvia's Place นะคะ วิดีโอนี้แค่สวอชสีให้ดูและรีวิวด้วยนิดหน่อยค่ะ เพราะช่วงนี้ไม่ค่อยมีเวลาได้ทำวิดีโอเลย ก็หวังว่าทุกๆคนจะชอบกันนะคะ ขอบคุณค่ะ 

สีของพาเลทนี้จ้า 

มาดูวิดีโอสวอชกันดีกว่า

สรุปสีที่ชอบและไม่ชอบนะคะ

สรุปเลยแล้วกันนะคะ เราให้ 3.9/5 ค่ะ 

เรื่องคุณภาพของเนื้อสีเรายังรู้สึกเฉยๆนะคะ ไม่ได้คิดว่าเนื้อเค้าดีมากมาย แต่ที่เราชอบเพราะสีสันของพาเลทนี้ น่ารักสดใส และมีสีใหม่ๆให้เล่นเยอะแยะ แต่ถ้าถามถึงคุณภาพเรารู้สึกเฉยๆนะ

ข้อดี

• สีของเค้าชัดมากๆ โดยเฉพาะสีเมทัลลิค/ฝอย เนื้อครีมมี่ เนื้อนิ่ม สีชัด อาจมี Fall out บ้างนิดหน่อยไม่ได้แย่มาก                          
  • ไม่มี Kick Back ของสีร่วงออกมาระหว่างที่ใช้แปรงแต่งตาแตะอายแชโดว์
ข้อเสีย
  • มีสีร่วงระหว่างวันบ้างนิดหน่อย แต่ไม่ทำให้ระคายเคืองตา
  • เนื้อสีส่วนใหญ่ของเนื้อแมทค่อนข้างแห้ง,เกลี่ยยาก เนื้อสีชัดก็จริงแต่ถ้าเกลี่ยไม่ดีเราก็ไม่ค่อยโอเคอ่ะค่ะ  ถ้าดูช่องเราบ่อยๆจะรู้เนอะว่าเราชอบอายโชโดว์แบบไหน 
  • สีที่แห้ง,เนื้อสีไม่ชัดและเนื้อสีไม่สม่ำเสมอตอนที่ทาคือสี Ife และ Yejide 
ในวิดีโอเสียงอาจจะมีแหบบ้างนะคะพอดีเป็นหวัดอ่าาขอโทษด้วยนะคะ  ช่วงนี้รีบปั่นวิดีโอรีวิวพาเลทอยู่ค่ะเนื่องจากค้างคาไม่ได้รีวิวมาหลายพาเลทแล้ว เลยตัดสินใจถ่ายวิดีโอและก็อัพวิดีโอไปเลยดีกว่า ขอบคุณทุกๆคนนะคะที่เข้ามาบล็อกนี้ หวังว่าจะชอบกันนะคะ

SweetBrianne1

SweetBrianne1

Hi I'm Brianne, I'm addicted to the entire world of beauty, and wish to share my passion for all things beauty with you

FULL PROFILE