เปิดกรุ [Body mist,น้ำหอม] 7 ชิ้น เป็นผู้หญิงตัวหอมในราคาหลักร้อยค่า..BBW,Soap&glory..etc

14 5

เปิดกรุ [Body mist,น้ำหอม] 7 ชิ้น เป็นผู้หญิงตัวหอมในราคาหลักร้อยค่า..BBW,Soap&glory..etc

สวัสดีค่ะทุกคนหลังจากกระทู้ที่แล้วเปิดกรุ[Canmake]ถูกและดีที่มีทั้งหมดกว่า12ชิ้นตาแก้มปากetc.

วันนี้จะมาเขียนกระทู้เกี่ยวกับความหอมกันค่ะส่วนตัวแล้วเป็นคนที่ชอบของหอมๆอยู่แล้ว ซื้อเท่าไหร่ก็ไม่พอ มีความอยากลองเรื่อยๆตลอดมีตั้งแต่สบู่ โลชั่น ไปจนถึงน้ำหอม วันนี้จะมารีวิว Body mist ที่มีทั้งหมดในกรุให้ดูกันค่ะปล.การรีวิวของหอมๆเป็นอะไรที่ยากมากค่ะ อยากให้คอมพิวเตอร์สามารถรับส่งกลิ่นได้จังเลย

มากันที่สองตัวแรกจาก

Signature CollectionWARM VANILLA SUGARตัวที่มีตัวนี้จะเป็นแพกเกจเก่านะคะ ตอนนี้เค้าเปลี่ยนแพคเกจเป็นลายสวย ไฮโซกว่าเดิมแล้วเริ่มต้นที่โน้ตก่อนเลยนะคะ

Key notes: Intoxicating Vanilla, White Orchid, Sparkling Sugar, Fresh Jasmine, Creamy Sandalwoodด้วยความที่เป็น body mist มันจะไม่มีความซับซ้อนของกลิ่นเป็นลำดับขั้น Top middle base เหมือนพวกน้ำหอมที่เป็น EDP EDT นะคะ

ความรู้สึกต่อกลิ่น

เป็นกลิ่นที่เราชอบที่สุดของ BBW และคิดว่าหลายคนก็คงจะชอบเหมือนกัน เป็นกลิ่นวนิลลาที่ไม่ได้เป็นขนมจ๋า หนักๆ แต่เป็นวนิลลาที่มีความนุ่ม อุ่นๆ ครีมมี่ มีมะพร้าวนิดๆ ดมแล้วนึกถึงช่วงคริสมาสต์ ที่แม่จะอบคุกกี้ให้กินกัน ให้ความรู้สึกว่าเป็นคนใจดี อบอุ่น 

เหมาะสำหรับ

คิดว่าสามารถใส่ได้ทุกวัน แต่น่าจะเหมาะมากกับอากาศเย็นๆ คนทำงานออฟฟิศหรือเรียนห้องแอร์มากกว่า เพราะถ้าใส่มากไปจะปวดหัวได้เนื่องจากอากาศร้อนของเมืองไทย ส่วนตัวเราชอบแบ่งใส่ขวดพกพา แล้วไปเติมระหว่างวัน เพราะกลิ่นมันไม่ได้รุนแรง โดดเด่นออกมาขนาดนั้นค่ะ ใครชอบกลิ่นวนิลลาแนะนำให้ไปลองดมดูนะคะ

Signature CollectionPARIS AMOURเค้าเคลมว่าได้แรงบัลดาลใจมาจากการที่เดินผ่านเมืองปารีส city of love เพราะ amour แปลว่ารัก

โห แค่อ่านก็รู้แล้วใช่มั๊ยคะว่ามันต้องหวานและโรแมนติกแน่นอน

หวานนนนน มากกกกก  กลิ่นแนว  fruity แบบจัดเต็ม เราได้กลิ่นสตอเบอรี่ในนั้น กลิ่นนี้จะแรงและทนทานกว่ากลิ่นวนิลลานะคะ มีความหวานและโรแมนติก และแอบมีความเซกซี่นิดๆอยู่ ให้ฟีลเหมือนลูกอม หรือหมากฝรั่งหวานๆ

เหมาะสำหรับ

คิดว่าสามารถกับโอกาสพิเศษ หรือตอนกลางคืนมากกว่า ยิ่งในอากาศร้อนแบบบ้านเรา มันค่อนข้างจะหนักนิดนึงนะคะ ส่วนตัวเราไม่ค่อยชอบใช้กับตัว ชอบเอามาฉีดห้อง ฉีดเสื้อผ้ามากกว่า เพราะมันหวานเกินไปกับบุคลิกของเราค่ะ

ORIGINAL PINK™ BODY SPRAYKey notes:  leafy green bergamot, mandarin and muskเค้าเคลมว่ามีส่วนผสมของ  lemon oil กับ lavendar oil ทำให้บำรุงผิวไปในตัว

กลิ่นมันค่อนข้างที่จะ Clean & Fresh เป็นกลิ่นที่แปลกสำหรับเรานะมีความโตนิดนึง ไม่ได้หวานแบบโหลๆ ตอนแรกฉีดกลิ่นจะแปลกๆ แต่ทิ้งไว้สักพักจะโอเค เหมือนคนเพิ่งอาบน้ำเสร็จยังไงอย่างนั้น

FRUITIGO™ BODY SPRAY Key notes: FROZEN YUZU, WILD FIG and JUNGLE POMELO ESSENCEกลิ่นนี้จะผลไม้ สดชื่นกว่า original pinkแต่ก็หวานน้อยกว่า เค้าบอกว่า unisexใช้ได้ทั้งผู้ชาย ผู้หญิง เราว่ากลิ่นนี้มีความเท่ ทันสมัย และมีความซับซ้อน ทำให้นึกถึง working women คนทำงานเก่งๆ เราชอบกลิ่นนี้มากจนอยากให้มันมีน้ำหอมกลิ่นนี้ออกมาเลยค่ะ

แอบเข้าหมวดของหอมๆที่ไม่ใช่ body mist บ้าง

Beauty cottage Victorian Romance love nostalgia Solid Perfume 14 g.

ราคา 245 บาทเพิ่มมนต์เสน่ห์ความหอมให้กับผิวกาย ด้วยน้ำหอมชนิดครีมกลิ่นอ่อนหวานละมุนละไมจากมวลดอกไม้

เราเอาไว้พกเติมระหว่างวัน เพราะมันใช้ง่าย เอาขึ้นมา ป้ายนิดหน่อยก็ตัวหอมแล้ว กลิ่นแนววดอกไม้ นวลๆ หวานๆ กลิ่นสุภาพ ไม่ทำร้ายใคร ใช้ได้ทุกวันค่ะ

Shiseido Ma Cherie Hair Fragranceเป็นสเปรย์ฉีดผม กลิ่นสดชื่นเหมือนเพิ่งสระผมจากแชมพูของเค้า มันบอกว่ามีสารบำรุงผมในตัวด้วย แต่เราก็ยังไม่แน่ใจในส่วนบำรุง แต่กลิ่นติดผมดีมากกกก หอมฟุ้ง กระจาย แต่มันไม่ใช่ Dry shampoo นะคะ ดังนั้นมันจะไม่ช่วยในส่วนของผมมันค่ะ 

Escada agua del solแอบเพิ่มน้ำหอมเข้ามาขวดนึงนะคะ

TOP: mandarin, Asian pear ice cream, frozen raspberry sorbet, Italian citrus peel ,pink pepper

Middle: rose petals, apricot , a fruity cocktail

Base : tonka bean, sandalwood , white musk

น้ำหอมตัวนี้เราได้มาจากการไปช็อบปิ้งที่ชิบูย่าแล้วเดินผ่านร้านเครื่องสำอางค์ มันเซลล์เหลือ990เยน ประมาณ 350บาท เลยหยิบมาแบบไม่ได้คิด ไม่ได้ดมใดๆทั้งสิ้น

ฉีดไปได้แค่สองสามครั้งเองค่ะ เพราะส่วนตัวไม่ชอบน้ำหอมกลิ่นหวานแบบผลไม้เท่าไหร่ กลิ่นแบบหวานไอศครีมเชอร์เบทผลไม้มากๆผสมกับกลิ่นส้มที่ไม่ใช่ส้มเป็นลูกๆ แต่ส้มที่เป็นไซรับ หรือน้ำหวานรสส้ม ทำให้นึกถึงผู้หญิงกำลังดื่มพวกค็อกเทลหวานๆริมทะเลไรงี้มากเลยค่ะ

เหมาะสำหรับ

สำหรับเรากลิ่นติดทนนานประมาณ 5-6ชม. เหมาะกับเด็กวัยรุ่นใสๆ หรือผู้ใหญ่ในวันพักผ่อน ชิลๆ ไม่เหมาะกับการใส่ไปทำงาน หรือวันพิเศษเพราะกลิ่นมันมีความสนุกสนานเกินไป

สุดท้ายนี้อยากจะบอกว่า น้ำหอมเป็นเรื่องของความชอบส่วนบุคคลจริงๆค่ะ เพราะการรับรู้กลิ่นของแต่ละคนมันแตกต่างกัน ดังนั้นอยากให้รีวิวนี้เป็นแค่แนวทาง แต่อยากให้ทุกคนไปลองดม ลองฉีดของจริงมากกว่านะ ตอนนี้เพื่อนๆมีกลิ่นไหนแนะนำ หรือ ถ้าชอบกระทู้แนวนี้ก็คอมเม้นให้กำลังใจกันได้นะคะ จะได้มีแรงใจเปิดกรุของหอมประเภทอื่นอีกเรื่อยๆค่า

เจ้าหญิงอสูร

เจ้าหญิงอสูร

FULL PROFILE