Pinknista 2nd x Etude House Thailand การคัดเลือกรอบแรก และภารกิจแรกของเรา

10 3

กิจกรรมตามหา Pinknista ครั้งที่ 2by ETUDE HOUSE THAILAND ก็ได้เริ่มขึ้นแล้วค่ะ

เตื้องเองก็เป็น 1 ในผู้เข้ารอบทั้ง 40 คน ของรอบแรก ดีใจมากเลยเลยแอบถ่ายรูปมาฝากเพื่อนๆ ว่าในวันแรก ของ Pinknista ทั้ง 40 คน 

~ พวกเราได้  item ไหนมาลองกันบ้าง ~

เดินเข้ามาในห้องก็จะเจอ Booklet เล่มนี้ แฟ้มตอนรับจาก  AMORE PACIFIC THAILAND ค่ะในหนังสือประกอบไปด้วย  Make Up ลุคต่างๆ ของสาวทั้ง 9 สไตล์

ได้เรียนเทคนิคเมคอัพ ตามฉบับของ K-Beauty ของเกาหลีอย่างแท้จริง

~ พักกินขนมสักครู่ ~

~ และแล้ว ภารกิจแรกก็มาถึง ~

ถึงเวลาเสี่ยงดวงจับฉลาก  " สาวมั่น/ สาวหวาน / สาวเปรี้ยว "นี่เป็น 3 ลุคที่เราได้ทำการจับฉลาก แต่ท้าให้ลองแต่งตามค่ะเพื่อนๆเองก็สามารถเอาสามลุคนี้ไปเป็นไอเดียแต่งหน้าได้เช่นกันนะคะ

จากนั้นก็รับ Gift Set จาก ETUDE HOUSE ตามลุคต่างๆที่เราได้

~ แกะกล่องกันเลย ~

แท่นแท้นนนนน !!!! มี  VOUCHER แนบมาได้กล่องด้วยค๊าทุกคน !!ไปช้อปต่อ กันจ้าาาาาา ลุยยยยโลด ~

แอบสวอชลิปของลุค MODERN CHIC มาอวดแซ่บเว่อร์

ลุคนี้ต้องสองสีผสมกัน สวยสุด !!ภารกิจแรกจะเป็นอย่างไร เตื้องจะมาอัพเดตให้ดูกันนะคะ ติดตามได้เลยค๊าบบ !ตื่นเต้นๆๅๅ

ไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้า บ๊ายบายค๊าา ~

Ktueng

Ktueng

กะเตื้อง (myktbelle)

FULL PROFILE