[Review] Cushion ตัวแรกที่ใช้ คุมมัน กันน้ำ ติดทน!! “ANSWER THAILAND”

7 1

สวัสดีค่าทุกคน วันนี้เฟิร์สมารีวิว คุชชั่นตัวนึงที่ลองใช้เป็นยี่ห้อแรกเพราะปกติส่วนตัวไม่ชอบใช่คุชชั่นเพราะเป็นคนหน้ามันง่ายมากเลยคิดว่าใช้แล้วมันอาจจะทำให้หน้ามันเยิ้ม เลยไม่เคยใช้มาก่อน แต่พอมาเจอะเจอจ้าววววตัวนี้! “ANSWER Charmorous Magic Cushion” SPF 50 PA+++  (อ๊านซ์–เซอร์–ชาร์ม–เมอ–รัส–เมจิก–คุชชั่น)เป็นคุชชั่นทาสร้างมาเพื่อสาวไทยอย่างเราๆที่ต้องทนฝนทนแดด และเหมาะกับอากาศเมืองไทยมากกกกกกกกกกกกกกกกก ไม่ต้องห่วงว่าจะเยิ้มจะหลุดอีกต่อไป เพราะคุชชั่นตัวนี้ ติดทนนาน 12 ชั่วโมง กันน้ำ กันเหงื่อ  กันแดดถึง 50 PA+++

มีทั้งหมด 3 เบอร์ด้วยกัน

1. C-01 NATURAL SHINE เหมาะสำหรับสาวผิวขาวอมชพู
  2.  C-02 IVORY GOLD สำหรับสาวผิวสองสี
  3.  C-04 HONEY CHARM เหมาะสำหรับสาวผิวสีแทน  

เฟิร์สใช้  C-01 NATURAL SHINE  ลงให้ทั่วใบหน้าค่ะ แตะๆที่ตัวคุชชั่นนิดเดียวก็ได้เนื้อแป้งติดพัฟออกมาเยอะแล้วค่าเนื้อผลิตภัณฑ์บางเบาไม่หนานะคะ เป็นเนื้อแมทๆไม่วาวแต่ก็ไม่ได้แมทมากจนเกินไป ปกปิดรูขุมขนได้ดีเกลี่ยง่ายค่ะเฟิร์สชอบพัฟเขานะคะทำ มันนุ่มแล้วยืดหยุ่นได้ดีทำให้เกลี่ยเนื้อแป้งได้ดีมากๆค่ะ  ตัวเนื้อคุชชั่นถือว่าโอเคมากไม่เป็นคราบค่ะผ่านค่าาาาา

แต่งหน้าเสร็จแล้วววว  วันนี้ไม่ง้อรองพื้น ไม่ง้อคอนซีลเลอร์ เพราะมีตัวช่วยให้สะดวกขึ้นคือ คุชชั่น ANSWER Charmorous Magic Cushion SPF 50 PA+++  ออกไปลั้นลาได้ทั้งวันไม่ต้องกลัวเยิ้มแถมยังพกพาติดตาไปเติมระหว่างวันได้อีกด้วยค่า 

@FirsytGosh

@FirsytGosh

สวัสดีจ้า! >.<
ชื่อ เฟิร์ส นะค้า อายุ 27 ขวบ
ชอบแต่งหน้า ชอบรีวิวทั้งสกินแคร์และเมคอัพ ^^''
ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนน้า ขอบคุณที่กดไลค์และติดตามนะค้า <3

FULL PROFILE