ชิลๆอีกวัน แบบ Brunch Cafe กับ Bangkok Trading Post Bistro & Deli

7 2

สวัสดีค่าา วันนี้เราได้ไปคาเฟ่และร้านอาหารสไตล์โคโลเนียล ที่มีชื่อว่า"Bangkok Trading Post Bistro & Deli" อยู่ที่ชั้นล่างของโรงแรม 137 Pillar Suites ในซอย สุขุมวิท 39 ค่าา ขอบอกเลยว่าบรรยากาศดีมากๆเลย เลยอยากจะมาแชร์ให้ทุกคนได้ชมกันค่ะ

เมื่อเข้ามาในร้าน จะพบกับการตกแต่งร้านแบบหลังคาสูง มีของตกแต่งเป็นโทนสีน้ำตาลและมีความวินเทจให้ฟีลอบอุ่นอบอุ่นดีค่ะ

ส่วนที่นั่งจะมีทั้งด้านหน้าร้านและในร้าน เป็นโต๊ะไม้และหินอ่อนทั้งร้านค่ะ

ที่นั่งด้านนอกจะประมาณนี้ค่ะ

ในส่วนนี้เป็นไฮไลท์ของร้านเลย จะเป็นที่นั่งที่ครอบด้วยลูกหรงเหล็กเป็นโดม ลักษณะคล้ายกรงนกแบบวินเทจ สวยมากค่ะ 

อาหารของที่นี่จะมีทั้งของคาวและของหวานเลยค่ะ แต่วันนี้เราสั่งมาแค่ของหวาน เป็นราสเบอร์รี่ล้วนๆเลย  ขอบอกว่าอร่อยมากๆ สองชิ้นนี้ ชิ้นละ 110 บาทค่ะ ส่วนน้ำปั่นจะเป็น Smoothie ชื่อเมนูว่า C'pert  อร่อยเช่นกันค่ะ

และนี่คือบรรยากาศรอบๆร้านค่า

พิกัดร้าน : ชั้น G โรงแรม 137 Pillar Suites ซอยสุขุมวิท 39 เปิดบริการ ทุกวัน เวลา 7:00-11:00 น. หรือลง BTS พร้อมพงษ์ แล้วนั่งรถต่อเข้าไปไม่ไกลค่า

ขอบคุณค่าาา

hanaune

hanaune

FULL PROFILE