✦ Review : รวมITEMที่มีความเป็นเจ้าหญิงดิสนีย์ อันเชิญคนเครซี่เข้ามาในกระทู้นี้เลยค่า !! ✦

33 22

♥ ฮาโหลลลลสาวๆชาวจีบันทุกคนค่า  ♥

ฮั่นแหน่ ! เรารู้นะว่าพวกยูเครซี่เจ้าหญิงดิสนีย์เลยกดเข้ามาดูกระทู้นี้กันใช่ม้าาา ฮ่าๆอ่ะๆ ไหนๆก็จั่วหัวกระทู้มาซะขนาดนี้แล้วก็คงรู้นะว่าวันนี้เรามารีวิวอะไร อิอิกระทู้นี้ขอมารีวิวสนองนีดของเราและเอาใจสาวกดิสนีย์ทุกคน กับการรวมไอเท็มทั้งหมดที่มีความเป็นเจ้าหญิ๊งง เจ้าหญิง ในคลังแสงของเราเองค่ะ หากใครชอบเกาะกระทู้รอเลยนะค๊าาา

ก่อนจะเข้ารีวิวขอเม้าท์สักหน่อย!!  

มั่นใจนะคะว่าหญิงไทยเกือบทุกคนเนี่ย รู้จักเจ้าหญิงดิสนีย์ไม่ต่ำกว่า 1 แน่นอนและ1ในใจต้องมีใครที่ชื่นชอบเป็นพิเศษกันอยู่แน่เลย เราเองก็มีเจ้าหญิงที่ชอบเป็นพิเศษในใจอยู่เหมือนกันนะ เอาจริงๆก็ติ่งพวกนางทุกคนเลยอ่ะ เราเลือกไม่ได้จริงๆ ชอบหมดถ้าสดชื่นค่ะ 555พอๆ ก็ถือว่าเวิ่นเว้อจนได้ที่แล้วเรามาเข้าสู่สตอรี่สำคัญกันเลยจ้าสาวๆ

เปิดด้วยภาพรวมของคลังแสงน้อยๆกลอยใจของชะนีติ่งเจ้าหญิงจ้า

มันก็จะประมาณนี้อ่ะค่ะยูววววส่วนใหญ่ก็จะเป็นของเครื่องสำอาง,ครีม ของประทินผิวต่างๆซื้อเพราะกะจะมาใช้ด้วยและบวกกับของไร้สาระจุกจิกอีกพอให้เป็นกิมมิคแก่กรุของเราค่ะ

เริ่มที่ของกุ๊กๆกิ๊กกันก่อนเลยค่ะ

อย่างแรกจะเป็น Set สร้างโรงละครเจ้าหญิงค่าได้มาจาก 7-11 ราคา 99 บาท ค่ะตอนแรกก็กะจะซื้อมาต่อขำๆตามประสาชะนีบ้าและว่างมากแต่พอเอามาเล่นจริงๆนี่ไม่ขำเลยจ้า กว่าจะตัด พับ เอาตัวการ์ตูนมาแปะ งงเอาเรื่องแต่ก็ถือว่าสนุกดีนะ เด็กๆน่าจะเล่นได้เพลินๆ 

เจ้าสองแผ่นนี้เป็นสติ๊กเกอร์ค่า สอยมาจาก Big c ราคาตกประมาณ 39-99 บาท(เค้าจำราคาเป๊ะๆไม่ได้) เราเห็นแล้วอดซื้อไม่ได้ตลอดเลยค่ะ อะไรที่มีความเป็นเจ้าหญิงดิสนีย์เนี้ยแค่เล็กๆน้อยอย่างสติ๊กเกอร์พวกนี้ก็เอา555 นี่ยังไม่ได้แกะเลยค่ะ ยังไม่อยากใช้ อิอิ                                                                     

ถึงเจ้านี่จะหน้าตาละม้ายคล้ายโมเดลตุ๊กตา แต่ไม่ใช่ค่าาาอันนี้เป็นหวีที่มีความเป็นเจ้าหญิงเบลล์แห่งโฉมงามกับเจ้าชายอสูรสูงมากจขกท ได้มาจากร้านค้าออนไลน์ ส่วนราคานี่ก็จำไม่ได้จริงๆเพราะซื้อมานานพอสมควรถามว่าน่ารักอย่างงี้หยิบมาใช้มั้ย? เราก็เอามาใช้บ้างค่า บางทีก็พกมาหวีบ้างเห็นกะหล่งป๊งๆแบบนี้ จริงๆใช้งานดีมากเลยน้า แต่พักหลังๆไม่ค่อยพกเอามาใช้ละเพราะคุณหลานตัวแสบจ้องจะงาบไปปาเล่นตลอด เราเสียดาย555

มาถึงพวกเครื่องสำอางเมคอัพกันบ้างดีกว่าค่า สังเกตว่าพักหลังๆตั้งแต่แบรนด์เกาหลีเริ่มทำแพคเกจมุ้งมิ้งประเภทลายเจ้าหญิงออกมาเนี้ย ฝั่งบ้านเราก็ไม่น้อยหน้าเหมือนกันนะ ขยันออกตามมาเหมือนกันจ้า ออกมายั่วกิเลสชะนีแพ้ของน่ารักอย่างพวกเรามากเล่นเอาอดใจไม่ไหว ต้องได้ต้องมีกันให้ได้สักไอเท็มแน่นอนว่า1ในคนที่เป็นทาสแพคเกจเจ้าหญิงดิสนีย์อยู่ตรงนี้คนนึงละค่าและก็ได้ทำการสอยสิ่งเหล่านั้นมาแล้วเรียบร้อยจะมีอะไรบ้างตามมาส่องกันต่อเลยจ้าสาวๆ

เจ้าซองหลากสีทั้งหมดนี้ไม่ใช่สกินแคร์หรือเมคอัพแต่อย่างใดค่ะ พวกนางคือ อโรมา บาธ แผ่นน้ำหอมเกล็ดสบู่ไว้ใช้อาบน้ำ จากร้าน Daiso 60 บาทค่ะ มาในแพคเกจน่ารักเจ้าหญิงมุ้งมิ้งแบบนี้ ซึ่งมีเจ้าหญิงแทบทุกคนเลยนะ เรานี่สอยมาเรียบ! เอาให้ครบทุกเจ้าหญิง แต่ถามว่าใช้มั้ย แน่นอนว่าก็ยังไม่ได้หยิบมาใช้อยู่ดี มีแอบดมๆแต่ละกลิ่นไปบ้างละค่ะ เราว่ากลิ่นมันหอมดีนะ ถ้าเอาไปแช่อาบคงฟินน่าดู

มาถึงไอเท็มฟรุ้งฟริ้งในราคาขำๆกันต่อเลยค่ะ Daiso ว่าถูกแล้ว เจอครีมซอง7-11 แพคเกจเจ้าหญิงดิสนีย์ ราคาขำๆกว่าอีกค่า แต่ละซองไม่ถึงร้อย สนนราคาที่ 39-69 บาทเองนะ ใครที่เบี้ยน้อยหอยน้อยแต่อยากได้ความเจ้าหญิงต้องเจอ Snowgirl เล้ย ตามไปซื้อจากเซเว่นมานานจนตอนนี้มีครบทุกซองที่เจ้ามีเจ้าหญิงเรียบร้อยถ้าดูจากสภาพมันก็จะผ่านการใช้งานมาพอสมควรค่ะ เพราะเราเปิดใช้มันทุกซองเลย เห็นน่ารักๆแบบนี้เนื้อครีมด้านในเค้าก็ใช้ดีด้วยนะคะ คุณภาพโอเคมากส่วนช่วงนี้เราจะติดใจเบสปรับสภาพผิวซอง Cinderella ของเค้าหน่อยๆ ทาแล้วหน้าไบรท์ดี มีกลิ่นหอมแป้งเด็กฟินๆ  

Cute press นี่ก็ขยันออกลูกออกหลานไลน์เจ้าหญิงดิสนีย์เหลือเกินค่า เรานี่ตามสอยไม่หวั่นไม่ไหวล่าสุดก็เพิ่งไปสอยโลชั่นตัวนี้มาค่ะ ขวดนี้ 279 บาทเป็นบอดี้โลชั่นขวดเจ้าหญิงสโนวไวท์ ตอนไปแอบดมๆที่ช็อปมันหอมกลิ่นดอกไม้ๆดีเลยสอยมา เนื้อครีมเข้มข้นมาก ทาแล้วให้ความชุ่มชื้นดีนะ แต่เสียดายที่กลิ่นไม่ค่อยทนอ่ะครึ่งวันก็จางหมดแล้ว ฮือ 

Cute press ยังไม่จบค่ะเรายังมีต่อกันที่ไลน์เมคอัพเจ้าหญิงเบลล์จากเรื่อง Beauty and the beast ตอนนั้นเราวอแวหนักม๊ากอยากได้ครบทุกตัวในคอลเล็คชั่นเลย แต่พอมาคิดดดูอีกที เอ เราก็ไม่ค่อยได้แต่งหน้าเท่าไหร่นี่หว่า ก็เลยทำการสอยมาเท่าที่เห็นค่า แค่ลิปสติกแบบจิ้มจุ่มในไลน์ สี something there ออกชมพูตุ่นๆดูเป็นธรรมชาติดีค่ะ กับ ไฮไลท์สี pearl light ไฮไลท์สีขาวมุกพิกเมนต์แน่นมากปาดแล้วฉ่ำสวยฝุดๆ ทั้งสองอย่างนี้เอาไว้แต่งเบาๆใสๆได้ค่า

ศรีจันทร์ก็เป็นอีกแบรนด์นึงที่ซึ่งไม่เคยน้อยหน้า cute press เลยนะ ชอบออกไลน์เจ้าหญิงตีคู่กันมาตลอด เหมือนว่าเธอมีหรอ หึ ชั้นต้องมีบ้าง! 555 ทั้งสองนางก็มาจัดเป็นคอลเล็กชั่นเลยจ้า และสำหรับแป้งทั้งสองกระปุกนี้เป็นแป้งพอกหน้าค่ะ เนื้อแป้งเค้าเหมือนสูตรเดิมเลยแค่เปลี่ยนแพคเกจจิ้งใหม่ไฉไลกว่าเดิมมาก สีฟ้าลายสโนไวท์ราคา 79 บาทค่ะ ส่วนสูตรทานาคาลายแอเรียลราคา 159 บาท ถือว่าไม่แพงนะ อ้อ! และในคอลเล็กชั่นนี้จะมีอีกกระปุกนึงที่เป็นลายราพันเซลค่ะ ตอนไปซื้อของหมดเลยอดไป ขี้เกียจไปตามตำต่อเลยสอยมาเท่านี้ก่อน 

ปิดท้ายด้วยไอเท็มเจ้าหญิงสายเกาหลีๆกันสักหน่อย ทั้งสองตลับนี้เป็นเบสคูชั่นของ The face shop ค่ะอันนี้เราเองก็วอแวมาพักใหญ่ละความที่ตอนนั้นอยากได้คูชั่นมาก เกิดมายังไม่เคยลองสักครั้งเลยเหมาะเจาะกับช่วงที่แบรนด์นี้ออกไลน์เจ้าหญิงมาเป็นคอลเล็กชั่นไปอีกเรานี่รีบพุ่งตัวไปสอยเลยจ้า  ตอนแรกกะจะสอยมาน้อยๆเดี๋ยวเกินงบสรุปหน้ามืดจ้า ได้มา 2 ตลับ 2 สีเลย สนนราคาตลับละ 699 บาท กินแกลบไปสิคะ และซื้อมาใช้บ้างไม่ใช้บ้างด้วยนะคะ หันไปใช้เบสแบบซองของ Snowgirl เฉยเลย ไม่เข้าใจตัวเองเหมือนกัน  555

มามะ มาสวอชบรรดาเมคอัพและสกินแคร์ให้ดูกันหน่อย

หมดแล้วค่ะสาวๆ เป็นยังไง ถูกใจกันมั้ย?ถ้าถูกใจก็กดไลค์ ถ้าใช่ก็กดแชร์โลดค่ะ 555เป็นอันว่าขอจบกระทู้การรีวิวความติ่งของเราไว้เพียงเท่านี้นะคะมีใครอยากเม้ามอยอะไรเกี่ยวกับไอเท็มต่างๆนาๆ ก็เม้นมาด้านล่างได้เลยนะคะ อยากอ่าน อิอิเจอกันใหม่ทู้หน้าลาแล้วค่ะ บ๊ายยยยเกิร์ล!!xoxo                                                 

numjp^^

numjp^^

FULL PROFILE