[Review] ไพร์เมอร์จาก Collection ตัวดัง! ที่เค้าว่าคุมมันดี // ทดสอบกันจะๆ ไปเลยค่ะ

17 10

สวัสดีค่าาาาาสาวๆ แน็คเองจ้า

ฮ๊ายฮายยยยยยยยยยยย

กลับมาเจอกันอีกแล้วกับกระทู้รีวิวนะค้า

ไอเท็มที่จะรีวิวในวันนี้นั้น

เรียกได้ว่า หลายๆ คนน่าจะคุ้นหน้าคุ้นตาบ้างค่ะ

เพราะเป็นไอเท็มเด็ดที่ขึ้นหิ้งถูกและดี

ของใครหลายๆ คนเลยค่ะ

ก็ไอเท็มที่แน็คกำลังพูดถึงนั้น

นั่นก็คือ Collection Primed & Ready Smoothing Make-Up Primer

ก็ตัวนี้แน็คใช้มานานแล้วนะคะ

แต่แน็คเนี่ยไม่เคยสังเกตผลลัพธ์นางเลย

(คือซื้อมาใช้ไปงั้นๆ อ่ะค่ะ 555)

ทีนี้ด้วยความสงสัย ก็เลยจับนางมาทดสอบซะโหน่ยยย

ก็รีวิวจะมีทั้งแบบคลิปและแบบรูปภาพนะค้า

ใครสะดวกแบบไหนก็ตามนั้นเลยจ้า

(คลิปจะแปะไว้ล่างสุดน้า)

เนื้อของเค้าจะเป็นแบบซิลิโคนค่ะ

เป็นใสๆ เลยค่ะ เวลาทาที่หน้า

ก็จะให้ความรู้สึกลื่นๆ ดีค่ะ

หลังทา ก็จะล่องหนไปเลยค่ะ

ไม่มีเอฟเฟคใดๆ ไม่เงา ไม่ฉ่ำอะไรทั้งน้านนน

ก็การทดสอบเนี่ย แน็คจะใช้ตัวนี้ทาครึ่งหน้าค่ะ

แล้วก็มาดูผลลัพธ์ว่าทั้งสองฝั่งต่างกันมากน้อยเพียงไรค่ะ

อันนี้เป็นผลลัพธ์หลังจากผ่านไป 5 ชม.นะคะ

ฝั่งขวาแน็คทาไพรเมอร์ค่ะ

จะเห็นได้ว่ามีความมันเงาน้อยกว่าฝั่งซ้ายนะคะ

เปรียบเทียบกระดาษซับหน้ามันนะคะ

-+-+-+-+-+-+-+-+-+-+

ผลสรุปสำหรับตัวนี้

แน็คคิดว่าช่วยคุมมันได้ในระดับนึงเลยค่ะ

ถึงจะไม่ได้มากแบบเวอร์วัง แต่ก็โอเคอยู่ค่ะ

แล้วก็ในเรื่องของการเบลอรูขุมขน

ก็สามารถช่วยได้อยู่ค่ะ

ฉะนั้นสำหรับตัวนี้แน็คให้ผ่านค่าาาา

ก็จบกันไปแล้วกับรีวิวนะค้าาา

หวังว่าจะเป็นประโยชน์สำหรับสาวๆ น้า

แล้วก็ผลลัพธ์มันขึ้นอยู่กับผิวของแต่ละคนด้วยนะคะ

ต้องลองนำไปตัดสินใจกันเอาเองน้าาาา

-+-+-++-+--+--++-+---+-

สำหรับวันนี้แน็คก็ต้องขอตัวลาไปก่อน

แล้วไว้เจอกันใหม่กระทู้หน้าค่า

สวัสดีค่าาาาาา ♥

knackChira

knackChira

Knack Chira

FULL PROFILE