[ ขี้เห่อ ] ช่วงนี้อะไรใหม่ 01 : Cleansing Water + Facial Cleanser ออกใหม่

17 6

สวัสดีครับ ผมเองขอเห่อของใหม่ช่วงนี้หน่อยครับเหมือนเป็นการเห็นของก่อนจะจัดการรีวิวต้องบอกก่อนว่าผมเองเป็นคนชอบอยู่บ้านครับ นานๆทีจะออกไปข้างนอกทำธุระแล้วทีนี้บังเอิญ เดินๆแล้วสะดุดตา เอ๊ะอันนี้ใหม่นิ ไม่เคยเห็นเลยว้าวๆ ว้าวๆ อารมณ์นั้นแล้วก็หยิบมา

ผมซื้อมา 3 อย่างด้วยกันครับก็จะเป็นอะไรที่หาซื้อง่าย ตามห้างสรรพสินค้าทั่วไป วัตสันอะไรอารมณ์นี้

ก็จะมี Cleansing Water ออกใหม่ ของ Pond'sต่อมาก็โฟมล้างหน้าของ Nivea 2 แบบ

ไม่รอช้ามาเริ่มที่ตัวแรกเลย

Pond's - White Beauty Brightening Micellar Water

ช่วงนี้มีโปร 1+1 แพคคู่ขวดจริงและรีฟิล 239.- (เห็นท๊อป กับ บิ๊กซี ขาย 189.- เท่าที่เดินๆดู)

ดูเหมือนจะเป็นครั้งแรกของแบรนด์นี้ที่ทำออกมาซึ่งผมจะรีวิวในไม่ช้านี้แน่ๆ ขอทดลองใช้ก่อนครับ

จะแอบกระซิบว่า ผมได้ดูส่วนผสมแล้ว จะบอกว่าเป็น คลีนซิ่งวอเตอร์ที่น่าจะล้างไม่ค่อยสะอาดเท่าไหร่ดูแล้วน่าจะไม่เหมาะกับคนแต่งหน้าหนักๆ ลงบีบี รองพื้นอะไรขนาดนั้นเพราะสารทำความสะอาดใส่มาตัวเดียว ,, แต่นางใส่สารบำรุงต่างๆ วิตามิบบี 3 อย่างงี้มาเยอะกว่าสารทำความสะอาดซะอีก

ดังนั้นดูแนวแล้ว น่าสนใจมากๆในแง่ของการบำรุง สำหรับคนที่ไม่ค่อยแต่งหน้าอย่างผมว่าจะเช็ดๆตอนเช้าก่อนอาบน้ำ หรืออาจะเช็ดตอนเย็นวันที่ทาแค่ครีมกันแดดอะไรทำนองนี้

ต่อมาเป็นนิเวียNIVEA ออกโฟมล้างหน้าแบบวิป คุณพระะะะะ !!!แถม Packaging สีบรรจุภัณฑ์อะไรต่อมิอะไรดูทันสมัยขึ้น น่าหยิบ น่าจับปกติแล้ว Packaging ของนิเวียต้องเรียนตามตรงเลยว่าก่อนหน้านี้คือไม่มีอะไรสะดุดตาแต่ตัวนี้ นีเวีย เริ่มมาถูกทางแล้วนะ//ปรบมือ

ซึ่งทั้ง 2 ผลิตภัณฑ์ มีให้เลือก 2 สูตร

• Pearl White สูตรไข่มุก ผิวกระจ่างใส สำหรับผิวธรรมดา
  • White Oil Clear สูตรผสม carnitine ควบคุมความมัน กระจ่างใส สำหรับผิวมัน

มูส ล้างหน้าแบบกระป๋องอัดแก๊ส เขย่าๆ กด ได้ฟองมูสเคลมว่า ไม่มีส่วนผสมของเบสสบู่ 0% Soapแถมเข้มข้นด้วยมอยส์เจอร์ไรเซอร์เข้มข้น 3 เท่า

แอบกระชิบเลยว่า ล้างแล้วไม่แห้งตึงเลย เพราะไม่มีส่วนผสมของด่างสบู่นางใช้สารทำความสะอาดแทน และที่สำคัญสารทำความสะอาดที่ใช้ก็อ่อนโยนด้วยนะจ๊ะ

ราคา 149.- แต่ช่วงนี้มีโปร 99.- ก็เลยซื้อมาลอง มารีวิว ซะหน่อยตามประสา

ตัวสุดท้ายต้องบอกว่าเป็น วิปโฟม ละ (ตัวขวามือ)ส่วนตัวแล้วผมเองก็ใช้โฟมล้างหน้านีเวียตัวเก่า ตัวโฟมธรรมดารุ่นไข่มุก (ตัวซ้ายมือ)

ลักษณะฟองที่ได้ไม่เหมือนกันสูตรเก่า : ฟองละเอียด นุ่ม แต่ไม่ฟูสูตรวิปโฟม : ฟองฟู แต่ไม่ละเอียด หลวมๆ อะธิบายไม่ถูก

ตัววิปโฟมผมได้ลองใช้แล้วก็ถือว่า ไม่แห้งตึงเลย คนผิวแห้งใช้ได้เลยสำหรับสูตรใหม่ วิปโฟมแถมเคลมว่า 0 % alcohol 

แอบกระซิบนิดนึงนะครับว่า รุ่นวิปโฟมมี 2 สูตรถูกไหมที่กล่าวบอกตอนต้นไปจะบอกว่า ทั้งสองสูตรคล้ายกันมากกกกกกกก ปรับเปลี่ยนแค่ สาร active ไข่มุก/คาร์นิทีน แค่นั้นนอกนั้นเหมือนกัน

ปล. ฟองไม่แน่น ฟองหลวมๆยังไงไม่รู้สำหรับวิปโฟม ทั้งๆที่ผมเองก็ใช้ตาข่ายตีฟองแล้วนะ

ราคา : 129.- แต่ช่วยนี้ทางแบรนด์มีโปร 99.-ใครเห็นแล้วอยากลอง หยิบโลด

--------------------------------------

ขอจบ [ ขี้เห่อ ] ช่วงนี้อะไรใหม่ เพียงเท่านี้ขอบคุณครับหวังว่าเพื่อนๆที่อ่านน่าจะได้ประโยชน์นะครับ

james_badbitch

james_badbitch

ชื่อ : เจมส์ ครับ | รักเครื่องสำอาง + สกินแคร์
สภาพผิว : หน้าผสมค่อนไปทางมัน และเป็นสิวเยอะ หน้าปุ

Cosmetic Scientist

------- >>
Email : jamesbadb.tch@gmail.com
Line : james_badbitch

FULL PROFILE