Review : เปิดกรุ Skin care ที่ใช้หมดแล้วซื้อซ้ำมาเป็นปีๆของคนผิวแพ้ง่าย

19 5

ฮาโหลลลล สวัสดีค่ะเพื่อนๆ วันนี้หลิงมาพร้อมกับสกินแคร์ที่ซื้อซ้ำตลอดดด ใช้ยาวนานเป็นปีถึงจะมารีวิวนะเออ

มีช่วงนึงสกินแคร์หมดพร้อมกันหลายตัว เลยเริ่มเก็บขวดเก็บกระปุกมาทำรีวิวให้เพื่อนๆค่าา สกินแคร์ของหลิงเน้นช่วยผิวแข็งแรง + ให้ความชุ่มชื้นแบบไม่มันค่ะ

สภาพผิว : แพ้ง่ายมากกกกกกกก มีรอยแดงเยอะ รูขุมขนกว้าง สิวขึ้นง่ายโดยเฉพาะช่วงมีประจำเดือน

ปล. กระทู้นี้จะอวยไปหมดเพราะทุกอย่างใช้ซ้ำๆมาเป็นปีนะคะ แต่โนสปอนเซอร์แน่นอนค่าา

For Beloved One - Extreme Hydration Moisture Surge Cream

ตัวนี้คือรักมากกกก ที่ 1 ในดวงใจตอนนี้เลย เป็นครีมเติมน้ำให้ผิวที่เนื้อดีมากก เป็นเจลๆสีฟ้าตอนนี้กระปุกที่ 4 แล้วไม่มีน้ำหอม ไม่มีกลิ่นอะไรเลยย ใช้แล้วผิวฟูมากกกก

ให้ความชุ่มชื้นดีระหว่างวัน แต่ไม่ทำให้หน้ามัน เนื้อครีมซึมไวค่ะตอนเช้าทาตัวนี้ตัวเดียว แต่ตอนกลางคืนปกติหลิงทาครีมอื่นทับอีกรอบก่อนนอนค่ะ

ราคาคิดเป็นเงินไทยประมาณ 2000 กว่าบาท แต่หลิงซื้อมาเยอะตอนไปร้าน cosme ที่ไทเปแล้ว 1 แถม 1 ค่ะ ตกกระปุกละพัน แต่น่าจะมีโปรบ่อยนะคะ

ตัวนี้คือ For Beloved One - Hyaluronic acid ghk-cu moisturizing lotion ค่ะ เป็นโลชั่นเนื้อกึ่งๆเจลให้ความชุ่มชื้นดี หลิงใช้คู่กับตัวบนแล้วผิวดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลยค่ะ

แต่ว่าตัวนี้เหม็น ไม่ใช่กลิ่นน้ำหอมนะคะ เหม็นกลิ่นเคมีๆหน่อย แต่รับได้ค่ะทาแล้วเย็นๆ ซึมไว 

ให้ 9/10 ไม่ได้รักมากขนาดตัวบนแต่ก็ใช้ไปเรื่อยๆถ้ายังไม่เจอตัวอื่นชอบแบรนด์นี้ตรงที่ถึงเนื้อจะเจลๆแต่ว่าทาอะไรทับแล้วไม่เป็นขุย

เมื่อก่อนใช้ hydro plumping ของ kiehl's แต่พอมาเจอคู่นี้แล้วชอบมากกว่าเลยใช้สองตัวนี้ค่ะ 

ตัวนี้ทุกคนน่าจะรู้จักกันดี Estee Lauder - Advance Night Repair ค่าาเซรั่มที่กู้หน้าหลิงมาตลอด 5 ปี เวลาผื่นขึ้น/แพ้อะไรก็จะโบกเข้าไป ตัวนี้ใช้ทั้งบ้านเลยค่ะ ทุกคนมีติดโต๊ะของตัวเอง

ใช้มานับขวดไม่ได้แล้ว จะรักกว่านี้ถ้าราคาไม่น่ากลัวขนาดนี้ ใช้เป็นช่วงๆค่ะ แพง ฮืออ ตอนนี้ชอปไทย 50 ml น่าจะสี่พันกว่าแล้ว 

Sulwhasoo - First Care Serum

ตัวนี้เหมือนยาสามัญประจำบ้านหลิงเลย เป็นอีกอย่างทุกคนมีติดโต๊ะของตัวเอง บ้านหลิงผู้หญิงเยอะค่ะ แม่ พี่สาว หลิง น้องสาว 555555 

ใช้เป็นอย่างแรกหลังโทนเนอร์ กลิ่นหอมมากกก หอมสมุนไพรใช้แล้วหน้าแข็งแรงขึ้นอย่างเห็นได้ชัด แพ้น้อยลง เนื้อเค้าซึมไวค่ะ ใช้สองปั๊มแล้วทาๆเช้าเย็นเดือนเดียวจะเห็นความเปลี่ยนแปลงแน่นอนนน

แนะนำว่ามันจะมีช่วงฉลองวันเกิดแบรนด์หรืออะไรนี่แหละค่ะที่เค้าจะออกขนาด 120 ml มา (ปกติ 60ml) ซื้อตุนนน เพราะมันคุ้มมากกกกกกก

Whitening Eye Cream จากญี่ปุ่น มันยี่ห้ออะไรไม่รู้ง่ะะหลอดนึงใช้ได้นานมากกกก ขนาดมัน 30 ml แน่ะ ใหญ่มากๆ นี่ขึ้นหลอดที่สองแล้ว จำราคาไม่ได้แต่ราคาน่ารักๆไม่ถึง 500 บาทนะ

เนื้อครีมจะสีขาว หนืดๆหน่อยแต่ให้ความชุ่มชื้นดีมากก ใช้ตัวนี้นอนตี 2-3 ก็ไม่คล้ำเท่าก่อนไม่ใช้ตัวนี้หลิงจะทาแค่ก่อนนอนค่ะเพราะมันค่อนข้างหนักอยู่ แต่รักมากกกใช้อะไรก็กลับมาซบอกตัวนี้

Dr.Wu - Advanced Hydrating Eye Cream With Hyaluronic Acid

ตัวนี้เน้นให้ความชุ่มชื้นค่ะ เนื้อครีมบาง ซึมไวสไตล์สกินแคร์ไต้หวัน ชอบทาแล้วซึมเลย แต่งหน้าต่อไม่มีปัญหาเรื่องคราบใดๆทั้งสิ้น แต่ใต้ตาไม่แห้งระหว่างวัน

หลิงทาตัวนี้ตอนเช้า - ก่อนนอน (ก่อนนอนตามด้วยหลอดน้ำเงินตัวบน)ใช้มาเรื่อยๆสามหลอดแล้วค่ะตัวนี้ 15ml. ที่หมดไวอาจจะเพราะหลิงบีบเยอะ 5555555ราคาน่าจะประมาณ 500 ค่ะ

เหมือนว่า dr.wu กำลังจะเข้าไทยนะคะ ดีใจมากกกก รอซื้อที่นี่ได้ไม่ต้องไปพรี 

น้ำแร่ OGUMA

สเปรย์น้ำแร่ให้ความชุ่มชื้น ช่วยเซ็ตเครื่องสำอางดีนะคะ ฉีดระหว่างวันก็ได้ ตัวนี้ใช้มาเรื่อยๆค่ะ ยี่ห้ออื่นก็แทนกันได้ แต่เราชอบเฉยๆ 55555555 ใช้ตัวอื่นสลับๆไปแต่ชอบอันนี้ที่สุดค่ะ

LIP FONDUE- MULTIPURPOSE LIP BALM WITH 3-IN-1 FUNCTIONSชิ้นนี้เป็นสิ่งที่กรี๊ดมากๆ ตอนไปญี่ปุ่นซื้อมาลองใช้อีกวันกลับไปกวาดที่ร้านมาเลยประทับใจมากกกก คือเป็นได้ 3 อย่างคือ Lip Balm + Lip Gloss+ Lip Mask

ปกติแพ้ง่ายมากๆ ทั้งสีผึ้ง ลิปมันเภสัช ลิปมัน burt's bee แพ้หมดจริงๆแต่อันนี้ผ่าน ตัวลิปเนื้อจะเนียนมากนุ่มมากค่ะ ทาไปแล้วปากจะวาวๆแต่ไม่หนักปากมันเคลือบปากได้ดีมากๆ ทาโบกตอนกลางคืนตื่นมาตอนเช้าลิปยังอยู่ที่ปาก 

หลิงทาแค่กลางคืนนะคะ ไม่ชอบความปากฉ่ำๆตอนเช้าจะใช้เป็น Dior lip glow แทนค่ะ (ลืมถ่ายมา นั่นใช้มา 4 ปีแล้วว)

ราคาประมาณ 200 บาท ใครไปญี่ปุ่นแนะนำให้ไปสอยยย แท่งนี้แท่งที่ 5 แล้ว

อย่างสุดท้ายแล้ววว MizuMi - Smooth Cleansing Water

ใช้มาแบบไม่ได้นับขวด ตั้งแต่ออกก็ใช้มาเรื่อยๆ ตัวนี้มันเช็ดแล้วนุ่มๆไม่รู้เพราะอะไรแต่รุ้สึกตัวน้ำๆช่วยลดการสัมผัสของสำลีกับหน้ามากกว่า cleansing water ยี่ห้ออื่นอะะ (อาจจะคิดไปเอง 55555)ชอบความเช็ดสะอาดด ไม่มีน้ำหอม 

แถมราคาน่ารักมากกก 490 บาท ชอบมี 1 แถม 1 ตกขวกละ 245 บาทเอง พอ 1 แถม 1 เราก็จะไปตุนน

ใครสงสัยอะไรถามได้น้าาาา วันนี้ไปก่อนแล้ว บ๊ายบายค่าา

linglingggg

linglingggg

1995.

IG : ling_wrsc
FB : ling worasucheep / page : lingling
Twitter : ling_wrsc
BKK.

FULL PROFILE