REVIEW : LANCOME ADVANCED GENIFIQUE SENSITIVE | PANGxMAKEUP

9 3

สวัสดีค่ะทุกคนน

วันนี้แป้งมาอัพเดตและรีวิวสกินแคร์ให้เพื่อนๆได้ชมกัน นั้นก็คือ Lancome Advanced Genifique Sensitive ซึ่งแป้งได้เข้าร่วม workshop กับทางจีบัน เลยได้เป็นหนูทดลอง อิอิ

นี้คือหน้าตาตอนใหม่แกะกล่องนะคะ

นางมาในปริมาณ 20 ml ราคาอยู่ที่ 3,500 บาท

ความแปลกที่แป้งสัมผัสได้คือ การเปิดครั้งแรกต้องผสมผลิตภัณฑ์เอง เค้าบอกว่าเพื่อความมีประสิทธิภาพ

คือมันเจ๋งนะ ส่วนตัวไม่เคยใช้ผลิตภัณฑ์ของ Lancome เลย นับว่าเป็นบุญของหน้าอย่างยิ่ง ฮ่าา

แป้งเริ่มใช้นางตั้งแต่วันที่ 7 สิงหาคม - 17 กันยายน รวมแล้วเป็นเวลา 42 วันค่ะ ใช้จนหมดถึงหยดสุดท้ายเลย เพราะอายุของนางอยู่ที่ 2 เดือน อ่านไม่ผิดค่ะ 2 เดือนจริงๆ

3,500 บาท หาร 42 วัน = 83 บาท วี้ดดจากใจเลยคือ แพงหูฉีกก!!!

แต่ค่ะแต่..แป้งนะมาสรุปความดีงามให้ได้ฟังกันเป็นข้อๆ

• หน้าฟูขึ้น ดูอิ่มน้ำมากขึ้น เนียนขึ้น
  • รูขุมขนกระชับขึ้น ถ้าแต่งหน้าปกติไม่ต้องพึ่งไพรเมอร์เลย
  • ถ้าวันไหนหน้าโทรมๆ ทาตอนกลางคืน ตื่นมาหน้าจะดูสดชื่นขึ้น ( ไม่รู้มโนหรือป่าวแต่ระหว่างที่ใช้รู้สึกแบบนั้นจิมๆ )
  • สิวไม่ขึ้น ไม่เกิดอาการแพ้หรือคันใดๆ
  • หน้าเหมือนได้รับการบำรุงมากขึ้น ( อาจจะเป็นเพราะได้ใช้ผลิตภัณฑ์ที่มีส่วนผสมที่ดี )
  • ทารองพื้นได้ง่าย แต่งหน้าติดทนมากขึ้น
  • หน้าชุ่มชื้น แต่ไม่มัน
ส่วนข้อที่แป้งรู้สึกว่า เห้ย มันทำใจลำบากที่จะซื้อต่อ
  • ความแพง นางแพงมากสำหรับนักศึกษาอย่างแป้ง
  • ใช้ 3-4 สัปดาห์แรกรู้สึกเออมันดีขึ้น แต่ 4-6 สัปดาห์หลังรู้สึกมันอยู่ตัว ไม่ค่อยมีการเปลี่ยนแปลง
( นี้คือความคิดเห็นส่วนตัวของแป้งนะคะ ถ้าอ่านแล้วไม่ชอบใจแป้งต้องขอโทษด้วย แต่ถ้าอ่านแล้วงงคือแป้งอาจจะพิมพ์เอ๋อไปเอง อย่าถือสากัน แฮร่)

นี้คือหน้าสดก่อนใช้ผลิตภัณฑ์( คือแป้งไม่ค่อยมีปัญหาผิวหน้าเท่าไหร่ ไม่ค่อยเป็นสิว ส่วนใหญ่ปัญหาหน้าจะเป็นเรื่องของการนอนน้อยแล้วหน้าโทรมกับเรื่องรูขุมขนซะมากกว่าค่ะ)

และนี้คือหน้าเกือบจะสดหลังใช้ผลิตภัณฑ์แป้งต้องขออภัยที่ไม่ได้ถ่ายหน้าสดจริงๆให้ดูเนื่องจากวันที่ถ่ายนี้รีบไปเรียน แต่จากภาพใช้แค่ คอนซีลเลอร์นิดเดียว ( แค่ข้างจมูก+รอยสิว 1 จุด) แป้งฝุ่น เขียนคิ้ว ดัดขนตา ทาปาก จบค่ะ คือที่ลงรูปนี้จะบอกว่าหน้าฟู หน้าดีขึ้นจริง จนแทบจะไม่ต้องแต่งอะไรมากมายเลย ตาแตกไหมละ ไม่ได้แต่งรูปด้วยนะ แต่ที่ดูสว่างไปนิดคือแสงจากธรรมชาตินะคะ

*กราบขออภัยกับการไม่ถ่ายรูปหน้าสดหลังใช้นะคะ ไว้มีโอกาสจะมาโชว์หน้าสดให้ได้ชมกัน im sorry*

วันนี้แป้งมาเม้ามอยเพียงเท่านี้ค่ะ ขอบคุณจีบันที่ทำให้แป้งได้มีโอกาสลองผลิตภัณฑ์ดีๆนี้ หากผิดพลาดประการใดหรือเพื่อนๆไม่ชอบใจเรื่องไหนแป้งต้องขอโทษไว้ด้วยนะคะ ไว้พบกันใหม่รีวิวหน้าค่ะ ถ้าอยากให้แป้งรีวิวสกินแคร์ที่ใช้ทั้งหมดก็เม้นบอกกันได้เลย จะทำให้ทันที รักรัก xx

#Jebannista #JebanXLancome #AdvancedGenifiqueSensitive #NoMoreBadSkinDay

PANGxMAKEUP

PANGxMAKEUP

สวัสดีค่ะทุกคน ชื่อ แป้ง ชื่นชอบเครื่องสำอางและรักการแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ ติดตามและพูดคุยกันได้นะคะ♡

FULL PROFILE