เปิดกรุ Skincare ใช้แล้วดี! ใช้แล้วชอบ! ใช้แล้วหายเป็นสิวผดอุดตัน! หายจริง

18 12

สวัสดีค่ะ ครั้งนี้ จขกท. มีเรื่องราวดีๆ มาแนะนำสาวๆ เลยคือแนะนำตัวก่อนเลยนะคะ จขกท. ชื่อ “แอปเปิ้ล” ขอเรียกตัวเองว่าเปิ้ลก่อนเลยนะคะ ปกติแล้วเปิ้ลจะเป็นคนมีปัญหาเรื่อง “ผด” คือมีตั้งสมัยเรียนยันอายุ 22 ปี ไม่ว่าจะหาหมอ หาครีมต่างๆ ที่เข้ากับใบหน้าเราให้เจ้าสิวผดหาย ก็ไม่เคยหายถาวรสักที แต่ว่าตอนนี้!! เปิ้ลหาตัวช่วยนั้นมาได้แล้ว TT (น้ำตาจิไหล) ทำให้หน้าดีขึ้นมากๆๆ ขอย้ำ! มากจริงๆ แต่งหน้าแล้วติดทน เรียบเนียนผิวดีขึ้นอย่างเห็นได้ชัดเลย มีแต่คนทักว่าไปทำไรมา เปิ้ลเลยอยากจะมาแนะนำเพื่อนๆ ชาวจีบันกันค่ะ ขอโชว์หน้าแต่ก่อนเลย “สิวผด” เยอะจริงๆ แต่งหน้าแล้วไม่เรียบเนียน แถมยังมีสิวอุดตันอีก > < รูปนี่ถ่ายเมื่อเดือนมิถุนายนที่ผ่านมาค่ะ ทารองพื้นทีไรหน้าไม่เคยเรียบเนียนเลยยยยยย

แต่ขอบอกก่อนเลยนะคะ ว่าเปิ้ลเป็นคน “ผิวผสม” จะมันช่วง T zone มากๆ ค่ะ และหน้าจะแห้งประมาณแก้ม และรูปนี้สมัยปัจจุบันค่ะ เพิ่งถ่ายสดๆ ร้อนเลยๆ เมื่อวันที่ 16 กันยานนี้เอง เพื่อนๆ จะเห็นได้ว่าหน้าสิวผดหายเกลี้ยง ขอย้ำอีกทีว่าเกลี้ยงจริงๆ แถมสิวอุดตันยังลดลงด้วยมันดีขึ้นกว่าแต่ก่อนจริงๆ นะ

หลังจากเกริ่นมานานแล้ว มาเริ่มกันเลยดีกว่า!! ว่าจะเป็นตัวช่วยอะไรที่เปิ้ลไปเจอมา..แล้วหน้าดีขึ้น ในแต่ละขั้นตอนในการล้างหน้า STEP 1 : Cleansing OilPositif : Phyto Crystal Purifying Cleansing Oilหลังจากที่ลองใช้ที่ล้างเครื่องสำอางมาหลายแบบไม่ว่าจะเป็นแบบน้ำแบบครีม สุดท้ายเปิ้ลเลยลองมาเลือกแบบ Oil ของมาลองใช้ดู เห็นการรีวิวเห็นบิวตี้บล็อคเกอร์หลายคนรีวิวแล้วบอกว่าใช้ดีเลยลองซื้อตามมาดู และลองใช้มาเรื่อยๆ เพราะเห็นเขาบอกว่าเป็น คลีนซิ่งออยล์อุ่นจากอะโวคาโด ความอุ่นช่วยเปิดรูขุมขน ทำให้ล้างเมคอัพกันน้ำได้สะอาดล้ำลึกทุกรูขุมขนโดยไม่ทำร้ายผิว ไม่ก่อให้เกิดสิวอุตัน ล้างแล้วหน้าไม่มัน ไม่ทำให้ผิวแห้งตึงและช่วยกระชับรูขุมขุน ลดการเกิดสิวผดสิวอุดตัน อันนี้เป็นข้อโดนใจมากเลยลองซื้อมาใช้ดูแล้วมันคือ...ดีย์ จริงๆ หมดจดภายในขั้นตอนเดียว ล้างแล้วเหมือนได้ทำสปาหน้าบำรุงไปในตัวด้วยเลย

ทดลองให้ดูกันชัดๆ เลยไม่มีการอวยใดๆ ถูแป๊บๆ ก็ออกหมดแว้ว

เปิ้ลจะมาล้างครึ่งหน้าให้ดูค่ะ ขั้นตอน

1. ปั๊บออยย์ลงบนมือ 2-3 ปั๊ม ลงบนมือ
  2. นวดลงใบหน้าเบาๆ ค่อยๆ วนตามเข็มนาฬิกาออยล์อุ่นจะช่วยเปิดรูขุมขน ทำให้ทำความสะอาดเมคอัพได้อย่าหมดจด
  3. เอาน้ำเปล่าล้างถูๆ เพื่อให้ออยย์กลายเป็นน้ำนม จะช่วยกระชับรูขุมขน
  4. ล้างออกด้วยน้ำสะอาด 

แบ่งครึ่งหน้ากันให้ดูชัดๆ เลยค่ะว่าหลังจากล้างหน้าแล้วหน้าเปิ้ลดูผ่องใส ไม่แห้งตึงเปิ้ลคิดว่าเพราะใช้ออยย์ ล้างนี่ละ (คิดเองนะ ฮ่าๆ)STEP 2 : Facial SoapPositif : Phyto Crystal Moisturizing Facial Soap เห็นจากหลายๆ คนบอกว่าใช้ควบคู่กันในการล้างหน้าแล้วดี เลยซื้อตาม ฮ่าๆ (ขี้ตามเนอะ) อันนี้เป็นสบู่ล้างหน้าค่ะ ช่วยลดอาการอักเสบของผิว แถมยังเป็นไวท์เนนิ่งช่วยทำให้หน้าขาวขึ้นและผิวหน้านุ่ม อันนี้ชอบมากๆๆ ขอบอกว่านุ่มจริงๆ เมื่อฟองสัมผัสหน้าแล้วรู้สึกสะอาดหมดจด แถมล้างหน้าเสร็จแล้วไม่รู้สึกผิวเอี๊ยดๆ แบบแห้งตึงเลยสักนิด อันนี้เริ่ดดด...จริง ชอบมากๆๆ แนะนำให้เพื่อนๆ ไปตำกันค่ะ

มาล้างหน้ากันเล้ยยย!!

ขั้นตอน

1. นำสบู่ไปเปียกน้ำเล็กน้อย
  2. ถูสบู่บนมือจนให้เกิดฟอง 
  3. ค่อยๆ นวดลงบนนหน้า
  4. ล้างน้ำเปล่าให้สะอาด 
STEP 3 : Toner Evoluderm : Lotion Tonique Sans alcoolหลังล้างหน้าทุกครั้งเปิ้ลก็จะใช้โทนเนอร์เช็ดเพื่อให้รู้สึกใบหน้าเราสะอาดมากขึ้น และช่วยให้ครีมบำรุงที่จะทาต่อซึมเข้าสู่ผิวอย่างล้ำลึกมากขึ้น Toner ด้วยนี้เปิ้ลซื้อตามเพื่อน เห็นเพื่อนบอกว่าใช้แล้วดีแถมราคาก็ไม่แรงค่ะ เลยลองใช้ดูขวดนี้เป็นขวดแรกเลยที่ลอง ใช้แล้วไม่แพ้

STEP 4 : Oil Tarte : Pure Maracuja Oilเปิ้ลมักจะใช้เจ้าออยย์ตัวนี้เมื่อใบหน้าแห้ง บริเวณข้างแก้ม 2 ข้าง ก่อนนอนเท่านั้นค่ะ เห็นตัวนี้เขาว่ากันว่ามีสารสกัดมาจากวิตามิน C ช่วยทำให้ใบหน้ากระจ่างใสขึ้น ช่วยบำรุงผิวแห้งให้กลับมาผิวใสเต่งตึงอีกครั้ง เจ้าตัวนี้ช่วยเปิ้ลได้มากๆ เลยตื่นมากหน้าไม่แห้ง ยิ่งถ้าใช้หน้าหนาวแนะนำเลย บีบเพียงแค่ 2-3 หยดและแตะลงใบหน้าเบาๆ

STEP 5 : Acne GelAnoc : Acneser Spot Gelเจลแต้มสิว คือสิวผดหายไปแล้วแต่ยังมีสิวอุดตันหลงเหลืออยู่บาง ช่วงนี้มักจะขึ้นแต่ตรงคางไม่รู้ทำไมไม่เข้าใจจริงๆ TT เปิ้ลเลยต้องการตัวช่วยเจลแต้มสิวอยู่ แต้มทั้งเช้า - เย็น เลยค่ะอยากให้หายไปสักที รู้สึกว่าใช้แล้วสิวยุบลงเร็วขึ้นและหายเร็วภายใน 2-3 วัน

STEP 6 : Cream Lotion Clnique : Dramatically Different Moisturizing Gel ครึมเจ้าตัวนี้เปิ้ลใช้มานานมากๆ รู้สึกว่าถูกโฉลกกับครีมตัวนี้มากๆ ขวดใหญ่ใช้หมดแล้วเลยใช้ขวดแถมเจ้าตัวนี้มา เป็นครีมที่เปิ้ลใช้ทาทุกวันเช้า - ก่อนนอน แต่ครีมเจ้าตัวนี้ตอนไปซื้อเขาบอกว่าเหมาะสำหรับสาวผิวผิวมันถึงมันมาก เพื่อช่วยเพิ่มความสมดุลย์ของผิวค่ะ

รีวิวเสร็จแล้ว! Skincare ที่เปิ้ลมักจะใช้ทุกวันประจำบอกเลยว่าผิวหน้าดีขึ้นจริงๆ ไม่ได้ไปหาหมอเลยสักนิด ใช้ตัวช่วยสกินแคร์ในการล้างหน้าจากที่รีวิวล้วนๆ เลย เปิ้ลคิดว่าเปิ้ลเป็นคนชอบแต่งหน้าก่อนออกจากบ้านแทบทุกวันเลยคิดว่าจำเป็นอย่างมากที่จะต้องหา Cleansing และโฟมล้างหน้าเป็นตัวแปรสำคัญสำหรับผิวหน้าเรา ว่าเราล้างเครื่องสำอางออกหมดจริงๆ ไหม? และครีมตัวช่วยอื่นๆ ก็จะทำงานให้ผลประสิทธิภาพดียิ่งขึ้นค่ะ ที่สำคัญ “สิวผด” มันหายไปจริงๆ น้ำตาจะไหล TT^TT กรี๊ดดด...มั๊กมากกกก

อ่ะๆ ให้ดูอีกทีว่าแต่งหน้าแล้ว หน้าเนียนขึ้นเป็นกองเลยนะจ๊ะ! จะบอกให้ แถมถึงจะหน้าสดไปเจอผู้ชายก็ได้ไม่ว่า 55 เพราะว่าผิวดีแว้วววว ฮี่ๆ

ไว้ถ้าครั้งหน้ามีเคล็ดลับอะไรใหม่ๆ จะมาบอกใหม่แน่นอนค่ะ ;)) ฝากเพจ Facebook ของเค้าด้วยน้าาา ^^

aapplechupy

aapplechupy

Nickname : แอปเปิ้ล

Follow me:
https://www.facebook.com/theaapplestyle
http://www.theaapple.com/
https://www.youtube.com/user/MissTheaapple
https://www.instagram.com/theaapple/

**Contact me
E-mail : kulpraveemon@gmail.com

FULL PROFILE