(นาบิขอเห่อ) September 2017 Haul ที่ของแถมเยอะเวอร์ ♡

21 14

นาบิมาแล้วววว ♡มาเห่อ มาเปิดกล่องช็อปของเดือน September 2017 กันจ้าาา

คือในรูปจะดูเหมือนว่าเห้ย!!! คนอะไรทำไมบ้าซื้อขนาดนี้นาบิมีกี่หน้า ???จะขอบอกว่า ครึ่งนึงของในรูปคือของแถมค่าาาาาาDeluxe size samples ทั้งหลายเอย...คือได้ไว้ใช้กันอยู่หลายเดือนกันเลยทีเดียวเพราะนาบิซื้อตอนช่วง sephora เค้ามีโปรค่ะเลยได้มาเยอะมากมาย...

บอกก่อนว่าทั้งหมดนี้แบ่งอยู่ในหลายออร์เดอร์นะคะเดือนนี้สั่งมาประมาณ 4 ครั้งได้คือก็จะมี

• Fenty Beauty Pro Filt'r Soft Matte Foundation รองพื้นขุ่นแม่ริริ ได้มาทั้งหมด 10 ขวดค่ะ เป็น Deluxe size 6ml ทั้งหมด (สีจะมีให้เลือกน้อยนิดนึง)

• Benefit GOOF POOF BROW PENCIL สี 03 ได้มา 3 แท่งค่าา

• Make Up Forever Smoothing Primer deluxe Size
  • Make Up Forever Ultra HD Foundation deluxe size

แถมยังมีสลิปเปอร์เก๋ๆจาก Sephora อีกด้วยนี่แค่ของแถมนะคุ๊ณณณณณเหมือนว่าได้รองพื้น Fenty ไซส์จริงมา 2 ขวดฟินกันไปค่ะนาบิ

มาเข้าเรื่องกะของที่ซื้อมาดีกว่าเนอะถือว่าเบาๆค่ะ (5555555)ไม่เยอะเล้ยยยยยยยเริ่มจาก Sephora online ก่อนเนอะ

ช่วงนี้หนีไม่พ้นกระแสขุ่นแม่ริริFenty Beauty มาแรงเวอร์ยิ่งนาบิเป็นคนคลั่งในการ contour และ highlightจะหนีพ้นสิ่งนี้ไปไม่ได้ คือออออเจ้า Match Stixครั้งแรกตำมาลองก่อน 1 เซ็ทเซ็ท 200 Medium ที่เคยทำกระทู้เห่อไปเมื่อก่อนหน้านี้เมื่อได้ลองแล้วก็ต้องถึงกะตำต่ออย่างแรงเลยจัด 100 Light มาอย่างไม่ลังเล

ต่อไปคือFenty Beauty Pro Filt'r Instant Retouch Primerเนื้อดีงามค่ะ ปลื้มสุดๆคือขึ้นแท่นตัวโปรดเลย ณ จุดๆนี้มีกลิ่นหอมอ่อนๆ ฟินๆ

มาในขวดสวยหรู หัวปั๊มใช้ง่าย ไม่เลอะเทอะค่าาคือปริมาณเยอะมากนะเพราะครั้งนึงใช้น้อยมากกก

ตัวสุดท้ายจาก Fentyคือลิปกลอสที่มีสีเดียวของแบรนด์จ้าาาGloss Bomb Universal Lip Luminizerชื่อยาวเวอร์

เนื้อลิปข้น แต่ไม่เหนียวเหนอะจนหนักปากสีเบาๆแต่ high glossคือเริศค่ะ ถือว่าชอบ

มาถึงชิ้นสุดท้ายที่ได้มาจาก Sephoraอันนี่ขวดที่สองล๊าาารองพื้นหนึ่งในลูกรักMake Up Forever Ultra HD Foundation

นาบิน่าจะไม่ต้องอวดอ้างสรรพคุณนะคะสาวๆคงจะรู้จักดีอยู่มากกกก

จบกันไปแล้วค่ะ จากฝั่ง Sephoraเรามาต่อกันอย่างรวดเร็วกับตัวสุดท้ายนี้

NYX Lingerie Vault !!!ทั้ง 30 สี จิ๋วๆเบาๆ

ยังใช้จริงๆไม่ครบ 30 สีนะคะคงต้องใช้เวลากันนิดนึงแต่จากที่ได้ใช้มาไม่รู้เป็นเฉพาะล็อกผลิตนี้หรืออะไรรึเปล่าคือเนื้อลิปค่อนข้างเป็นก้อนๆบางสีจะปาดง่ายก็ง่ายซะบางสีว่าจะยากก็ยากเกิน

แต่โดยรวมแล้วดีค่ะส่วนมาก สีคือใช่เลยแต่บางสีก็ไม่ได้เลย คือเก็บไปเลย

เจ็บแต่ไม่รู้จะจบรึเปล่ากับเดือนนี้หวังและภาวนาให้จบค่ะ 55555แต่ก็เล็งๆไว้เพิ่มบางตัวอีกแล้วT_T

ครั้งนี้นาบิขอลาไปก่อนนะคะขอตัวเข้าเว็บ sephora ก่อนเห็นมะ ยังไม่ทันจบเห่อเลยไว้เจอกันใหม่ครั้งหน้าน๊าาาาไว้จะมาทำ how to กับของเล่นใหม่เหล่านี้ให้ดูวววว

บ๊ายบายจุ๊บ ♡

Natually x Navi

Natually x Navi

นาบิ ลี ♡
#Makeupjunkie
#Makeupaddict
#Palettefreak
#Glitterfreak
#Shopaholic

FULL PROFILE