Review *Jeffreestar Skinfrost ยุคของหนังปลาทู!

18 13

สวัสดีค่าสาวๆวันนี้แบงค์จะมารีวิวและเห่อเบาๆกับ JeffreeStar Skinfrost นะคะสาวๆ Jeffreestar เป็นแบรนด์เครื่องสำอางที่แบงค์ชื่นชอบมาก แม่สาวผมชมพูที่เห็นกันในยูทูป ล่อตาล่อใจด้วยแพคเกจสีชมพู และความวาวพุ่งทะลุมิติ เลยทำให้เคลิบเคลิ้มสอยมาทั้งหมด 7 สี มีสีอะไรบ้างงไปชมกันเลยค่า

แบงค์มีทั้งหมด 7 สี❤️

นางมาในขนาดที่ใหญ่มากๆใช้ชาตินี้ไม่น่าจะหมด  

มาเริ่มกันเลยจ้าาาาาา

MINT CONDITION

สีนี้เป็นไฮไลท์สีเขียว ห้ะ!! สีเขียว ใช่ค่ะถูกแล้ว นางเป็นไฮไลท์สีเขียวที่ปัดแล้วไม่ได้เขียวเป็นเงือกอะไรขนาดนั้นนะคะ นางมีความเหลือบๆเขียว ปัดแล้วออกมาสวย ไม่ประหลาด ตอนแรกที่ซื้อก็ช่างใจอยู่กลัวจะใช้ไม่ได้ แต่พอได้ลองปัด โอ้ววจอจ มันพุ่งมากค่ะ สวยจริงๆ สีนี้อาจจะไม่เหมาะกับสาวผิวแทนมากๆเพราะจะโดดไปจ้าา

PEACHGODDESS

สีที่สองของเรา สีนี้จะมีความเหลือบชมพูๆอมทองๆ ที่ปัดแล้วรู้สึกสวย ปัดได้กับทุกลุค สังเกตควาทแหว่งเพราะใช้บ่อย และได้มาเป็นสีแรกๆ 

PRINCESS CUT

สีที่ 3 สีนี้ได้มาตอนช่วงเซลล์ เลยหน้ามืดพรีออเดอร์มาโดยไม่สนว่าจะเข้ากับตัวเองหรือไม่555 สีนี้เป็นชมพูอมม่วง สว่างๆ ปัดแล้ววออกม่วงๆขาวๆนิดๆ เหมาะกับแต่งหน้าโทนชมพูม่วง โทนม่วงอะไรแบบนี้

KING TUT

สีที่ 4 สีนี้แบงค์เชื่อว่าทุกคนน่าจะเล็งไว้เป็นสีแรกๆ เพราะนางสวย เข้าได้กับทุกสีผิว ทุกลุค เป็นโทนอมทอง ที่ยังคงความหนังปลาทูไว้อยู่จ้า

SIBERIAN GOLD

สีที่ 5 สีนี้ถ้ามองเผินๆนางจะมีความคล้าย King tut มากๆ แต่จริงๆแค่คล้ายค่ะ 5555 สีนี้ออกเชมเปญนิดๆ แต่ยังมีความทอง แต่สว่างกว่า King tut นะคะ สีนี้ออกมาที่หลัง พอเห็นปุ้บบ รีบพรีปั้บบ เห็นไฮไลท์โทนนี้ไม่ได้จริงๆ เข้ากับทุกสีผิว ปัดยังไงก้สวย

ECLIPSE

สีที่ 6 สีนี้ก็กรี้ดดดเช่นกัน ในรูปนางอาจจะดูขาวๆ แต่แสงมันเพี้ยนหน่อยๆ สีนี้คือสีที่ Jeffreestar x Manny Mua เป็นสีที่ปัดแล้วสวย หนังปลาทูที่แท้ทรูมากๆ ต้องมีนะคะสีนี้ นางชอบ Sold out บ่อยมากก

SUMMER SNOWCONE

เดินทางมาถึงสีสุดท้าย สีที่7 สีนี้ต้องกรี้ดดดค่ะ นางเป็นคอลเลคชั่นล่าสุด ตลับสีเงิน ที่ไฮไลท์มีความทองมากกเวอร์ 55 พึ่งได้มาซักพักยังไม่มีโอกาสปัดไปไหน แต่ส่วนตัวชอบไฮไลท์โทนทองอยู่แล้วค่ะ เลยรักเป็นพิเศษ อิอิ

มาถึงการปาดดสีรวมๆมั้งนะค้าา

เป็นไงค่ะสาวๆ นางอู้ววยั่วกิเลสกันมั้งมั้ยค่ะ ส่วนตัวรักนางมากกตลับใหญ่เบิ้มในปริมาณ 15 กรัม เม็ดสีแน่นชัด คือปาดออกมาได้สีแน่นมาก ถ้าใครอยากได้ไฮไลท์โทนธรรมชาติต้องผ่านนะคะตัวนี้ ติดทนทั้งวัน พุ่งทะยานสู่อวกาศจริงๆค่ะ 5555 ข้อเสียคือหาซื้อไม่ได้ในไทย ต้องพรีออเดอร์เอาน้า ราคาอยู่ที่1200-1500บาทนะคะ ลองไปตามหากันมาซักทีแล้วอาจจะบ้าเหมือนแบงค์ก็ได้ ส่วนตัวรักนางมากจริงๆ และคงจะตำสีต่อๆไปอีกกก 

สำหรับวันนี้ขอลากระทู้นี้ไปก่อนนะคะ เจอกันใหม่ทระทู้หน้าค่าา บะบายยยย

pandabankie

pandabankie

Facebook : Panda Bankiie
IG : Pandabankiie

FULL PROFILE