[. รีวิว .] ดร.มนตรี ก็มีโฟมวิปนู๊มมมม นุ่มมมม

9 6

Hello

หายไปสักพักเลย ช่วงนี้วุ่นๆ

แต่ก็หาเวลามาเจอกับเพื่อนๆอีก

วันนี้มาแนวสะอาดค่ะ.....มาชวนล้างหน้ากัน

Dr.Montri   facial foamโฟมล้างหน้า ดร. มนตรี 

โฟมเนื้อวิป นู๊มมม นุ่มมม.

.

.

.

.

.เขามากันทีเดียว 4 สูตร ให้ได้เลือกได้ตามสภาพผิวเลยค่ะ

• Acne & oil control            สีฟ้า
  • Whitening &  oil control   สีชมพู
  • Scrub & oil control           สีเขียว
  • Smooth & oil control        สีส้ม

..................................................................................................................

ทั้งสี่ตัว มีส่วนผสมของสารสกัดจากธรรมชาติค่ะ

นอกจากนี้ยังมีความสนุกคือ ....เนื้อวิปโฟม!!

เคยเห็นแต่ของต่างประเทศที่จะทำเนื้อวิปโฟม แต่คราวนี้ถึงตาของแบรนด์ไทยบ้างค่ะ

ซึ่งความวิปนี้ก็ทำได้ดีมากจริงๆ 

เนื้อโฟม ดูคล้ายกันไปหมดแต่ถ้าส่องเอาจริงๆ ก็ต่างอยู่บ้าง

ดูเหมือนสีชมพูจะมีเนื้อที่แน่นน้อยกว่าตัวอื่นค่ะ

แต่ทั้งหมดก็คือดีเหมือนกันเลยนะ

• เนื้อโฟมตีง่าย ไม่ต้องมีตาข่ายก็มีได้ด้วยมือจ้า
  • เนื้อวิปฟู นุ่มผิวมากค่ะ
  • ไม่เหลวง่าย อยู่ตัวประมาณหนึ่ง
  • ล้างออกง่าย ไม่ลื่นผิว ไม่แห้งตึงเลยค่ะ
  • รู้สึกผิวจะนุ่มขึ้นหลังจากใช้
  • สนุกที่ได้วนๆวิปโฟมลงบนผิวค่ะ

แถมคลิปค่ะ เผื่อใครอยากเห็นตอนตีวิป

เราใช้ตาข่ายช่วยตี ข้อแตกต่างก็คือ ตีด้วยตาข่าย จะได้เนื้อที่แน่นและละเอียดกว่า

ตีด้วยตาข่าย : บีบเนื้อโฟมลงบนตาข่ายที่เปียกน้ำ

จากนั้นขยี้ไปจนกว่าจะพอใจเลยค่ะ

ตีด้วยมือ : บีบเนื้อโฟมลงบนฝ่ามือที่เปียกน้ำเล็กน้อย ใช้นิ้วมือวนเนื้อโฟม                 จนกว่าจะได้เนื้อที่พอใจค่ะ

........................................................................................................................................................................

เอาล่ะ พอหอมปากหอมคอตัวนี้วางขายทั่วไปค่ะ หาดูกันได้ ไม่ผิดหวังแน่นอน 

วันนี้ไปก่อนนะคะ สวัสดีค่ะ

wiivivy

wiivivy

?? Hello my girls
>> ชื่อ วี นะคะ
>> เป็นสาวเชียงใหม่ ใจงาม 55+

? lipstick lover
? eyeshadow lover

? ? ? ?

FULL PROFILE