[รีวิวครีมซองเซเว่น #1] แจกเคล็ดลับสวยหน้าใสด้วย Smooto Aloe-E Snail Bright Gel ถูกและดีมีในโลก!

8 3

สวัสดีค่าเพื่อนๆชาวจีบันที่น่ารักทุกคนเนื่องจากว่าได้ทดลองครีมซองมามากมายหลายยี่ห้อมาก

ตอนนี้คิดว่าจะทำ กระทู้ [รีวิวครีมซองเซเว่น] เป็น EP เลยดีกว่า

แต่บอกก่อนๆ ไม่ได้สปอนเซอร์ใดๆ เสียทรัพย์เองนะจ้ะ 55

จริงจังมากๆ เลยสำหรับท็อปปิกนี้ เพราะครีมซองเซเว่นมีหลากหลายมากก่อนหน้านี้ก็ใช้ไปหลายตัวจนคิดว่าทำไว้แบบนี้เลยคงจะดี อิอิ.เอาหล่ะงั้นเรามาประเดิมตัวแรกของ EP นี้ด้วยSmooto Aloe-E Snail Bright Gel(สมูทโตะ อโล-อี สเนล ไบรท์ เจล)

จากที่เพื่อนๆอาจจะได้เห็นเจลว่านหางจระเข้มาหลากหลายยี่ห้อมากแต่นี่ค่ะ เป็นอีกยี่ห้อที่อยากแนะนำให้เพื่อนๆ ได้ลอง เพราะราคาถูกมากซองนึงก็แน่นมากเลยย

เจ้า smooto ตัวนี้เป็นเจลว่านหางจระเข้ เข้มข้น 99.5 %

ผสมวิตามินอีและสารสกัดเมือกหอยทากจากธรรมชาติ

ตัวเนื้อเจลอ่อนนุ่มบางเบาซึมซาบเร็ซดีมากๆ เหมาะสำหรับทุกสภาพผิว

โดยเฉพาะผิวบอบบางแพ้ง่ายยิ่งใช้ยิ่งดี เพราะนางชุ่มชื่นดีมากๆ

วิธีใช้ : บำรุงผิวหน้าและผิวกายเป็นประจำทุกเช้า-เย็น หรือใช้ได้บ่อยเท่าที่ต้องการก็ได้นะ

แต่! ขอแนะนำ นำไปแช่ตู้เย็นก่อนออกมาใช้ จะเย็นสบายผิวและฟินมากกกก ><

เคล็ดลับในวันนี้นั้นไม่ต้องใช้อุปกรณ์อะไรมากมาย

เราก็สามารถได้ผิวขาวใสภายใน 2 สัปดาห์ได้ !

1. พอกหน้าหลังทำทรีทเม้นท์ เลเซอร์

2. ทาบำรุงผิวกาย สำหรับผิวแพ้ง่าย

3. พอกหน้าก่อนนอน

4. ทาผิวหลังออกแดด5. ทารอยแผลเป็นสิว6. บำรุงมือและเล็บ

7. แปะสำลี ถุงใต้ตา ผิวคล้ำ อดนอน

8. ทารอยแผลเป็นเรียบ แผลเป็นนูน9. ทาก่อนแต่งหน้า เมคอัพติดทน

10. ทาข้อศอก ส้นเท้า หัวเข่า

มายด์ยังได้ทำ D.I.Y งานสครับผิวไว้ด้วยนะ

แค่นำเจลว่านหางจระเข้กับเกลือขัดผิวมาใช้ด้วยกัน

ผสมกันในอัตรา 1:1 หรือใส่เกลือเข้าไปมากกว่าก็ได้

หลักจาเทส่วนผสมลงในถ้วยก็คนให้เข้ากัน

และนำมาสครับผิวกายได้เลยจ้า ขัดถูวนๆไป

ได้อารมณ์ที่เลิศมากมาย ผิวเนียนนุ่มมากกว่าใช้เกลือขัดผิวเดี่ยวๆด้วย

หลังจากขัดเสร็จก็ใช้เจ้าเจลว่านหางลงบำรุงผิวอีกรอบ

ฟินไปเลยจ้า ทั้งหน้าและตัว

แนะนำ ! นำไปแช่ตู้เย็นแล้วนำออกมาใช้จะสดชื่นและเฟรชมากๆเลยยย ><

เอาหล่ะค่ะ รีวิวไปกันแบบจุกๆแล้ว

ถึงเวลาที่เพื่อนๆต้องลองตำมาใช้ดูแล้ววว

อย่างที่บอกข้างต้นค่ะ เข้าตัวนี้ค่อนข้างเลิศเลย

มายด์ลองใช้แล้วถึงนำมารีวิวต่อให้เพื่อนๆได้ชม

บอกเลยคุ้มมาก 50 กรัม 49 บาท ถูกและให้เยอะอีก

วันนี้มายด์ขอตัวลาไปก่อนนะคะ

พบกันใหม่กระทู้หน้าค้า วันนี้ขอบคุณและสวัสดีค่า

milddiary

milddiary

สวัสดีค้า มายด์ ค่ะ
รักสวยรักงามก็ต้องแบ่งปัน
เข้ามาให้กำลังใจแล้วก็แบ่งปันความสวยกันนะค่ะ

.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.*.

FULL PROFILE