REVIEW┊ Touch In Sol "NO POREBLEM PRIMER" ┊Ladylilac

20 7

สวัสดีค่ะทุกท่านนนนน >< วันนี้มาพร้อมกับกระทู้รีวิวจ๊าาา ตัวนี้บอกเลยว่าทั้งเด็ดทั้งดัง!! อยากบอกว่าได้ยินเสียงล่ำลือของนางมานานมากแล้วด้วย ไม่ว่าจะบล็อกเกอร์ฝรั่งดังๆหรือบล็อกเกอร์ในบ้านเรา เขาก็ยกให้เป็นfavorite หรือไม่ก็BEST PRIMERเลยนะ ฟังอย่างนี้แล้ว จะไม่ลองคงไม่ได้แล้ว งั้นเราไปทำความรู้จักกันเลยค่ะ!!

Touch In SOL : NO POREBLEM PRIMERไพรเมอร์เนื้อบางเบา ที่จะช่วยปกปิดรูขุมขน หลุมผิว จุดด่างดำ และ ช่วยในเรื่องปัญหาการแต่งหน้าไม่ติดด้วยสารสกัดจากชาเขียวและคอลลาเจน ช่วยบำรุงไปในตัวอีกด้วย นอกจากนี้ยังช่วยล็อคความชุ่มชื่นภายในผิวแต่ไม่ทำให้ผิวมันและดร๊อประหว่างวัน

มาในขวดแก้วเนื้อด้าน ขนาด 30 ml. ขนาดของขวดก็กระทัดรัดไม่เทอะทะราคา 529บาท จอยซื้อที่ Watsonค่ะ

มาในรูปแบบหัวปั้ม ซึ่งส่วนตัวจอยชอบแบบหัวปั้มมากกว่าแบบ หัวที่ต้องบีบเอา เพราะมันสะดวกและกะปริมาณได้ง่ายกว่าค่ะ

ตัวเนื้อเมื่อบีบออกมาจะเป็นสีขาวคุ้มชมพู แต่เมื่อเกลี่ยจะเป็นสีชมพูใสๆ กลื่นหอมมากๆ อันนี้ชอบบบบ เนื้อลื่นเกลี่ยง่ายค่ะ

เมื่อเกลี่ยเสร็จจะเนียนเข้ากับผิวเลยค่ะ ผิวจะได้ฟิวแห้งๆลื่นๆ ผิวดูเรียบเนียนตั้งแต่ทาเสร็จเลย ไม่ต้องรอตัวเนื้อไพรเมอร์เซ็ตตัวเลย

ต่อไปจอยจะทดลองกับผิวให้ชมกันค่ะ โดยจะทาเพียงฝั่งขวาเพียงฝั่่งเดียวและออกไปใช้ชีวิต1วันแบบท้าแดดเลย แล้วมาชมกันค่ะว่าจะรอดหรือจะพัง 5555 ก็เริ่มกันที่หน้าสดก่อนเลย ผิวของจอยจะมีรูขุมขนที่กว้างไม่มากนัก จะอยู่ในช่วงบริเวณหน้าแก้ม และ จมูกค่ะ นอกนั้นผิวโอเครอยู่แต่จะมันง่ายระหว่างวันและเป็นรอยเหี่ยวในช่วงร่องแก้มหากหน้าละลาย

วิธีการทานะคะ ก็ลงหลังบำรุงผิวแล้ว และลงก่อนที่จะลงรองพื้นหรือ BB ค่ะ ใช้ปริมาณไม่เยอะมากค่ะทาบางๆในช่วงที่มีปัญหาผิว หรือทาทั้งหน้าเลยก็ได้ค่ะ และค่อยเน้นทาอีกรอบในช่วงที่มีปัญหาผิวเพื่อช่วยในการปกปิด

เอารูป Before & Afterมาให้ชมกัน เปรียบเทียบกันให้เห็นชัดๆเลย ที่สังเกตได้เลยคือเรื่องผิวดูแมท เรียบเนียนขึ้น ในเรื่องการปกปิดก็ทำได้ดีเลยค่ะ ปกปิดร่องผิว รูขุมขนได้อย่างดีเลย แต่ก็ไม่ถึงขนาดรูขุมขนหายไปเลย แต่ช่วยอำพรางได้ดีขึ้นเยอะเลยค่ะ 

อันนี้เป็นตอนที่จอยลงรองพื้นแล้ว  รู้สึกลงรองพื้นง่ายขึ้นมากเลยค่ะ ผิวดูสมูทมากเลยเมื่อลงรองพื้นเสร็จ ผิวดูเรียบเนียนมากกว่าฝั่งที่ไม่ได้ลงไพรเมอร์

อันนี้คือข้างที่ไม่ได้ลงไพรเมอร์และลงรองพื้นค่ะ จะสังเกตได้เลยว่าผิวจะไม่ค่อยเรียบเนียนผิวดูไม่ค่อยสมูทซักเท่าไหร่ และเห็นรูขุมขนได้ชัดมาก!!

เทียบให้ชมกันชัดๆสองด้าน

มาในลุคหน้าเต็มเลย! เพราะนอกจากจอยจะทดสอบที่ผิวให้ชมแล้ว เรื่องความคุมมัน และคงทนเนี้ยหลาๆคนก็คงอยากรู้อย่างแน่นอน วันนี้จอยเลยออกไปทดสอบ ด้วยตัวเองเลย ออกไปเดินเล่น ท้าแแดด ท้าลม และผลสรุปจะเป็นอย่างไรจะปังหรือพังเนี้ย ตามไปอ่านสรุปด้านล่างกันเลยจ๊าาาา♥♥

ผลสรุปผลสรุปของเจ้า Touch In SOL : NO POREBLEM PRIMER  

จอยออกไปเดินเล่นที่ห้าง แต่ก่อนถึงห้างก็นั่งรถเมล์ ตากลม ตากแดด พอถึงห้างก็เดินๆๆๆๆ อยู่จนถึงดึกก็ดูหนังรอบดึกต่อ สิริเวลารวมๆที่ทดสอบความถึกของไพรเมอร์นั้นประมาณ 10 ชม. โดยที่ไม่ซับเลย ตั้งแต่บ่ายโมงจนถึง 4ทุ้ม !!! ผลที่ออกมาค่อนข้างดีเลยค่ะ ที่หลุดไปเลย ก็จะมีช่วงจมูกที่มันหนักมากกกกกกก ถ้าไม่ซับต่อให้รองพื้นหรือไพรเมอร์เทพแค่ไหนก็ไม่รอดค่ะ และคางก็หลุดไปแล้วเช่นกัน แต่ช่วงหน้าแก้มและหน้าผาก หลุดน้อยมาก แต่อาจะดร๊อปลงนิดนึงจากตอนแต่งแรกๆแต่ไม่ได้หน้าเกลียดค่ะ  เครื่องสำอางถือว่าเกาะผิวได้ดี ร่องแก้มที่ปกติถ้าอยู่นานขนาดนี้ต้องขึ้นเป็นริ้วๆแล้วก็ไม่ขึ้นค่ะ แต่อีกข้างที่ไม่ได้ทาไพรเมอร์ขึ้นมาเป็นริ้วๆเลยค่ะ

ส่วนข้างที่ไม่ได้ทาไพรเมอร์ไม่ต้องพูดถึงเลยค่ะ ละลายยย เครื่องสำอางหลุดไปเยอะมาก 5555

ก็ผลสรุปเลย ถือว่าดีเลยค่ะ แต่ถ้าสาวๆที่มีปัญหาผิวมากหน่อยอาจจะปกปิดได้ไม่ดีมากนักเพราะเนื้อของเขาบางเบาค่ะและสาวๆที่ผิวมันหนักๆหน่อย จอยก็ขอบอกว่าไม่ค่อยแนะนำตัวนี้ค่ะ เพราะเขาคุมมันได้เพียงกลางๆไม่ได้คุมมันหนักมาก

แต่เอาจริงๆถ้าจอยซับหน้าและเติมแป้ซักหน่อย เชื่อว่าจริงๆคงเนียนกริ๊บจนถึงบ้านอย่างแน่นอนค่ะ

หวังว่าเพื่อนๆจะชอบรีวิวนี้กันนะคะ หากมีประโยชน์กับเพื่อนๆไม่มากก็น้อยจอยก็ปรื้มใจเป็นอย่างมากแล้วค่ะ♥แล้วครั้งหน้าจอยจะมาในรูปแบบรีวิวหรือฮาวทูเนี้ยอย่าลืมติดตามกันนะคะ เลยนะคะวันนี้ต้องขอตัวลาไปก่อนแล้วเจอกันใหม่ครั้งหน้านะคะ บ๊ะบายยยยยXOXO

Ladylilac-J

Ladylilac-J

สวัสดีค่ะทุกท่านที่หลงเข้ามา 5555
ชื่อ "จอย" ค่ะ อายุ 21 ปี
มีความหลงไหลในเครื่องสำอางค์และความสวยความงามคะ ชอบแต่งหน้าเป็นชีวิตจิตใจ ขอแค่ได้บล็อคตา ทาลิปสีใหม่ๆ ที่บ้านทั้งๆที่ไม่ได้ออกไปไหน จอยก็มีความสุขแล้ว 5555

มีอะไรอยากถามหรืออยากคุยเล่นกับเค้าก็ตามได้ในเฟสบุ๊คเลยนะค่า ^^

FULL PROFILE